หัวข้อ: คลิป เทพฤทธิ์ ชนะ นาชิโร่ แบบหืดจับท้าย ๆ

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล

อ่านข่าวออนไลน์ คลิป เทพฤทธิ์ ชนะ นาชิโร่ แบบหืดจับท้าย ๆ

การป้องกันแชมป์ซูเปอร์ฟลายเวต (WBA) M-150 ถล่มบัลลังก์โลก ระหว่าง “แอสโตรบอย” เทพฤทธิ์ ศิษย์หมอเส็ง นักชกวัย 24 ปี จากมหาสารคาม เจ้าของเข็มขัดแชมป์โลกชาวไทย กับ โนบุโอะ นาชิโร่ ผู้ท้าชิงชาวญี่ปุ่น เมื่อ 1 ก.ย.55 เวลา 14.30 น. ที่ผ่านมา

ยกที่ 1 นาชิโร่มาตามแรงเชียร์ เดินบุกรุกไล่ ทิ่มหมัดเ้ข้าลำตัวเทพฤทธิ์ เทพฤทธิ์ดูเชิงเหมือนมวยไทยแบบใจเย็น ยกนี้นาชิโร่ได้เปรียบนิด ๆ

ยกที่ 2 เทพฤทธิ์โดนหมัดอัดลำตัว แต่เทพฤทธิ์ก็อาศัยแขนที่ยาวกว่ากระแทกเย็บซ้ายตามสไตล์ แล้วขว้างหมัดขวา เพื่อให้นาชิโร่สมองตื่นตัว แต่ความหนักหน่วงนาชิโร่ยังดีกว่า

ยกที่ 3 เทพฤทธิ์ออกมาทำได้ดี เดินวนกระแทกเย็บซ้าย นาชิโร่เป็นกระทงหลงทาง หาทางเ้ข้าทำไม่เจอ ปลายยกทั้งคู่แลกหมัดกันแบบได้เลีย โอ๊ะ ๆ ได้เสียพอประปราย :l-

ยกที่ 4 เทพฤทธิ์ใช้เย็บซ้ายติดดิสเบรค ทำให้นาชิโร่หน้าแหงนหน้าหงายเป็นลำตัดแม่ประยูร ยกนี้นาชิโร่ออกอาการ งง ....ตรูจะเข้ายังไงหว่า คลิป เทพฤทธิ์ ชนะ นาชิโร่ แบบหืดจับท้าย ๆ

ยกที่ 5 เทพฤทธิ์ออกมาผ่อน ปล่อยการ์ดสบาย ๆ เชื่อในสายตา สงสัยกินผักบุ้งเป็นประจำ กระแทกเย็บซ้าย ฮุคขวา นาชิโร่เข้าไม่ติด กองเชียร์เริ่มเงียบ เพราะไม่มีลุ้น

ยกที่ 6 เป็นอีกยกที่เทพฤทธิ์ทำได้ชัดเจน กระแทกเย็บซ้าย ดักชกขวา นาชิโร่ทำอะไรไม่ได้ กองเชียร์เริ่มจะหาเหาให้กัน เพราะเกมการชกไม่มีลุ้น

ยกที่ 7 ยกนี้เทพฤทธิ์ดักซ้ายกระแทกขวา นาชิโร่มีสะดุ้งเหมือนกุ้งเต้นเริ่มหายใจทางปาก เทพฤทธิ์เลือกจิ้ม เหมือนกินผลไม้หลังอาหาร คลิป เทพฤทธิ์ ชนะ นาชิโร่ แบบหืดจับท้าย ๆ

ยกที่ 8 ยกนี้สงสัยเทพฤทธิ์ไปเดินเหยียบสายไฟหรือไงไม่ทราบ หันมาคลุกวงในบวกหมัดกับนาชิโร่ กองเชียร์เริ่มหันมาสนใจปรบมือ นาิชิโร่ก็เชียร์ขึ้นซะด้วย เดินจ้วงเทพฤทธิ์ได้หลายหมัด เริ่มคึกคักขึ้นมาอีก

ยกที่ 9 เทพฤทธิ์ไม่ชกในทรงเดิม หมัดเย็บเก็บใส่กระเป๋า ขาเริ่มก้าวไม่ออก โดนลำตัวมียุบ ออกอาการจะคายของเก่า นาชิโร่มีลูกฮึด กองเชียร์ส่งเสียงเชียร์ลั่นสนาม

ยกที่่ 10 นาชิโร่ได้แรงเชียร์บุกแหลก ในขณะที่เทพฤทธิ์ เริ่มหูอื้อเพราะหมดแรง จำชื่อตัวเองแทบไม่ได้ สงสัยคงลดน้ำหนักเยอะ เรื่องน้ำหนักตัวกับนักมวยไทย มักเป็นข้อแก้ตัวเสมอ ๆ ทั้ง ๆ ที่บอกว่าคุมน้ำหนักดีแล้ว ซ้อมมาเยอะ ๆ ยกนี้นาชิโร่เริ่มทำได้ดี มีลุ้น ๆ :l-

ยกที่ 11 เทพฤทธิ์เริ่มก้าวขาไม่ออก แต่อาศัยจังหวะโยกหลบ ผมนั่งลุ้นจนเหงื่อแตกกลัวว่าเทพฤทธิ์จะโดนหมัดพระเจ้าของนาชิโร่ เพราะถ้าโดนจัง ๆ โอกาสที่จะลุกขึ้นมายากมาก ๆ เพราะก้นเริ่มหนัก แ่ต่เทพฤทธิ์ก็มีตอบโต้บ้าง รูปเกมกลับมาสูสี เทพฤทธิ์เอาตัวรอดได้

ยกที่ 12 ยกสุดท้าย นาชิโร่ออกมาลุย ส่วนเทพฤทธิ์เริ่มหายใจทางปาก ทั้งคู่แลกหมัดกันแบบได้เสีย เกมการชกยกนี้บีบหัวใจแฟนมวยอย่างยิ่ง เพราะถ้าจบยกสามารถออกได้ทั้ง 3 ทาง คือแ้พ้ ชนะ และเสมอ โดยสายตาผม ผมให้เสมอกัน เพราะอย่างไงเข็มขัดก็อยู่กับเทพฤทธิ์ การชกไฟต์ล้างตา ได้เงินเห็น ๆ และนาชิโร่ก็เหนื่อยอีกกระทอก แทนที่จะได้แขวนนวมตามที่ตั้งใจไว้ คลิป เทพฤทธิ์ ชนะ นาชิโร่ แบบหืดจับท้าย ๆ

...จบยกที่ 12.... ผมนั่งหน้าจอรอลุ้นหน้าจอ กลัวเทพฤทธิ์จะแพ้ เพราะแชมป์โลกไทยยิ่งน้อยอยู่ด้วย คะแนนจากกรรมการคนแรกออกให้เทพฤทธิ์เสมอ 114 - 114 แฟนมวยร้องวู้ กรรมการคนที่ 2 ให้เทพฤทธิ์ชนะ 115 - 114 กรรมการคนที่ 3 ให้เทพฤทธิ์ชนะ 115 - 113 ผลปรากฎว่าเทพฤทธิ์ชนะคะแนนแบบไม่เป็นเอกฉันท์

ลิขสิทธิ์บน YouTube Credit By : https://www.youtube.com/watch?v=H_48hr2y1zQ&feature=player_embedded

ลิขสิทธิ์บน YouTube Credit By : https://www.youtube.com/watch?v=coC62pR0k58

ขอบพระคุณคลิปจากเว็บไทยเร็คดอทคอม เป็นอย่างสูงครับ

แฮ่ม...บักหล่าเอ้ย ทีหลังอย่าทำให้ลุ้นแบบนี้อีกเด้อ หันใจบ่ทั่วท้อง หากน็อกไม่ได้ ให้เอารูปมวยไว้ก่อน ถอย วน หนี เล่นเชิง นั่นน่ะดีแล้ว ทำให้เขาเสียทรงเสียรูป และขอทีเถอะลูกเปิดหน้าเปิดตาลดการ์ดลงต่ำ เพราะถ้าไม่เร็วและสายตาไม่ดีจริง โอกาสที่จะร่วงมีสูงทีเดียว ไฟต์หน้าไปโกยเงินเยนที่ญี่ปุ่นอีกก็ขอให้ชนะอีกเด้อ

ฝากเสี่ยโก้คนหน้าตาดี ดูแลเรื่องน้ำหนักตัวนักมวยด้วยครับ ถ้าคุมได้จริง ๆ ต้องแรงตลอด 12 ยก ถ้าคุมไม่ได้ก็ไม่ต้องหวงเข็มขัดครับ สละไปแล้วหันไปชกในเวตต่อไป จะได้ไม่ทรมานนักมวย.....ไม่แน่นะ เทพฤทธิ์อาจจะได้เข็มขัด 8 เส้นเหมือนปาเกียวก็ได้ ..... ยินดีด้วยครับ คลิป เทพฤทธิ์ ชนะ นาชิโร่ แบบหืดจับท้าย ๆคลิป เทพฤทธิ์ ชนะ นาชิโร่ แบบหืดจับท้าย ๆ

----------------------------------------------------------------------------------------------

ทีมข่าวกีฬาสายมวยโลก บ้านมหาดอทคอม.....รายงาน คลิป เทพฤทธิ์ ชนะ นาชิโร่ แบบหืดจับท้าย ๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 02-09-2012 at 09:40.

ศึกษาหาความรู้
    บล็อก
    2
    ผมดูครบ 12 ยก เทพฤทธิ์ชนะสูสีนะแต่ก็เกือบหมดแรง

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    114 - 114, 115 - 114, 115 - 113 ถือว่าสูสีครับ ถ้าจะให้ดีน่าจะขาดมากกว่านี้เนาะ

ศิลปินแดนไกล สัญลักษณ์ของ chudhancock
    cambridge, England
    ป้ายังบ่ได้เบิงเลยหลานเอ้ย แต่ว่าเมื่อวานนี่ เปิดเบิงย้อนหลังพงศ์ศักเล็กเจ้ากรชนะยี่ปุ่นยุดอกชนะคะแนน อิอิอิ ว่าแล้วสิไปเปิดเบิงย้อนหลัง ดูทีวี ดอดคอม ก่อนน๊า ขอบใจหลายๆเลยเด้อหลานพลจ๋า

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ บ่าววิทย์
    ถือว่ากรรมการดีขึ้นกว่าแต่ก่อน...ถ้าเป็นแต่ก่อนชกสูสีแบบนี้แพ้เขาแน่นอน...
    เห็นคนไทยชกญี่ปุ่นเกือบตายตาปูดตาโปไทยแพ้เฉยเลย...
    [*] สื่อบันเทิงที่นำมาให้รับชม รับฟังเป็นเพียงตัวอย่างเท่านั้น หากท่านชื่นชอบ สื่อใด โปรดซื้อสินค้าลิขสิทธิ์
    [*] เกี่ยวกับลิขสิทธิ์
    [*] ทำเนียบกองทุนเว็บไซต์ บ้านมหา

ใ่ช่แล้วครับบ่าววิทย์ ซูมื่อนี้กรรมการมีมาตรฐานหลายครับ

แต่มีมวยจากต่างประเทศมาชกอุ่นเครื่องในไทย

เฮาโดนไปสองนับ สิไปแหล่บ่ไปแหล่ ยังชนะคะแนนเฉยเลยแมะ

คือบ่พัฒนาคือเขาแนน้อ ผลสุดท้ายได้แต่ของเทียม....5555

เคยเห็นบ่ เห็นท่าสิบ่รอด แตกแผลเท่ามดกัด ยุติการชก...ไม่แฟร์เลย

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวเอส
    หนุ่มอุบล คนพิบูล
    ...

รอดตายไปหนึ่งคน อิอิ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ บ่าวกบินทร์
    ซุหม่อง...ที่ไป..!!!
    เสียดายบ่ได้เบิ่ง...คาเมา.......................

Tags for this Thread