หัวข้อ: แบ่งปันรอยยิ้มให้น้องๆครับ

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ สุดสาคร

แบ่งปันรอยยิ้มให้น้องๆครับ

สุดสาครมีเวลาว่างจากการทำงานเลยไปเล่นดนตรีให้น้องๆใด้ฟังและให้น้องๆร้องเพลง เนื่องจากทางโรงเรียนติต่อมาครับ
    ตอนนี่ น้องๆนั่งถ่า ปานใด๋เพินสิเล่นน้อถ่าโดนแล้วเด้ อ้าย
    สิ่งที่ใด้ตอบแทนมากะคือ รอยยี้มและความสุขของน้องๆครับ และของที่ระลึกเล็กๆน้อยๆ ซึ่งน้องเขาทำขึ้นมาเองแค่นี่กะพอใจแล้ว อาจจะเป็นกำลังใจให้พวกเขาใด้ตั้งใจเรียนเป็นคนดีของสังคมต่อไป
    นี่เป็นฝีมือของน้องๆ ผมวามีความสวยงาม มีคุณค่ามากกว่าเงินทองอีกครับเพราะอาจารที่สอนเขายูบอกว่าพวกเขาตั้งใจทำมามอบให้ โอ้ย ดีใจหลาย มีแฮงใจครับ
    เมื่อคุณครูเห็นเด็กน้อยฮ้องเพลง กะอยากฮ้องเพลงคือกันผมและพี่ในวงเลยจัดให้ครับ
    นี่กะบรรยากาศตอนซ้อมใช้เวลาเตรียมงาน 1 ชั่วโมง เล่นจริง 3 ชั่วโมงบ่อรู้สึกเมือยเลยเมื่อเห็นรอยยิ้มของน้องๆ ทุกคนต่างมีความสุข ไปด้วยความเต็มใจ มีอีกงวดหน้าเดี๋ยวสิมาอัปให้เบิงอีกครับ ขอบคุณเวปบ้านมหาดอทคอมครับผม หลายคนเบิงแล้วกะอาจมีแฮงใจนำผม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย สุดสาคร; 01-09-2012 at 12:25.

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ sompoi
    บล็อก
    23
    ถือเป็นกิจกรรมดีๆอีกกิจกรรมหนึ่งค่ะ ซวดๆๆ
    มองต่าง..อย่างปลง

Banned

Oil Field เพชรบูรณ์/กำแพงแสน
    สุดยอดไปเลยครับ...ท่านสุดสาคร เพลงที่กำลังเล่นแมนเพลงหยังครับ กิจกรรมดีๆยามว่าง มักครับ

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ บ่าวหัวเขียง

กิจกรรมดีๆ

หายากครับ...หายาก:*-:*-:*-

ชื่นชม...น้ำใจ...และความเอ็นดูเด็กๆกิจกรรมดีๆกิจกรรมดีๆกิจกรรมดีๆ

ว่างๆมาเล่นให้ฟัแน่(ข้างวง):b-b:b-b:b-b...ใหญ่แล้วกะอยากฟังคือกันครับ

Banned

บล็อก
    4
    ซวดๆ สุดยอดเลย:l-:l-:l-:l-:l-

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    โอ้ว ดีครับ เกิดมาทั้งทีต้องทำความดีให้แผ่นดิน การช่วยเหลือเกื้อกูล การแบ่งปันน้ำใจ สิ่งเหล่านี้บ่สามารถประเมินค่าเป็นเงินได้ครับ แต่ได้ความสุขใจ คืออ้ายจัดรายการอยู่เว็บบ้านมหานี่ล่ะครับ บางมื่อบ่ได้กินฮอดข้าวแลง ย่อนย่านพี่น้องขอเพลงแล้วบ่ได้ฟังเพลง ปวดท้องอยากเข้าห้องน้ำกะยุ่มไว้ เอาน้ำลายทาสายบือเอา สิ่งเหล่านี้คือความพอใจ และความเต็มใจที่สิเฮ็ด เพื่อให้คนอื่นมีความสุขครับ

การเฮ็ดให้คนอื่นมีความสุข ยิ้มได้ การให้ความกรุณาเอื้ออาทรแก่เพื่อนมนุษย์ที่ตกทุกข์ แม้บ่มีคนยกย่องชมเชย แต่เฮากะฮู้ด้วยใจเฮาเองถึงความสุขที่ได้รับครับ ขอชื่นชม ยกย่อง และขอสนับสนุน ให้เฮ็ดต่อไปเด้อครับ ....สุดยอดครับ...ซวด ๆ ๆ ๆ ๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 01-09-2012 at 17:20.

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ suny
    ภูมิลำเนา มหาสารคาม ทำงาน ประจวบ
    ขอปรบมือดังๆให้เด้อครับ (ซวดๆๆๆๆๆๆ) นี่คือกิจกรรมสร้างสรรค์ที่ดีเยี่ยมเลยละครับ เป็นการแบ่งปันความสุข สนุกสนาน ซึ่งเป็นวัฒนธรรมไทยของเฮาในการเอื้อเฟื่อเพื่อแผ่เนาะครับ โดยผู้ที่มอบให้กะบ่หวังสิ่งตอบแทน และผู้รับกะมีความสุขมีส่วนร่วมนำ เป็นกำลังใจให้เด้อครับเฮ็ดต่อไปมันอาจซิเป็นจุดเริ่มต้นของสิ่งดีๆที่สิเกิดขึ้นในสังคมในอนาคตกะได้ครับ ยอดเยี่ยมยอดเยี่ยม

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ สุดสาคร
    ขอบคุณสำหรับทุกๆ เม้นครับ ผมเองกะพึ่งรู้วา เมื่อน้องๆใด้ขึ้นไปร้องเพลงแล้วมีความสนุกสนานกะบ่ออยากลงเวทีเลย ผมเองกะคือกัน:l- ม่วนคักเติบ

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ เท่ง เมืองอุบล

ตบมือให่ครับ

ตบมือให่ครับตบมือให่ครับ ยกนิ้วให้เลยครับ

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ กะเม็งสะเร็น
    สุดยอดไปเลยครับ...ท่านสุดสาคร เพลงที่กำลังเล่นแมนเพลงหยังครับ กิจกรรมดีๆยามว่าง มักครับ
    มีอีกงานเดี๋ยวให้ท่านกะเม็งสะเร็นไปเป็นนักร้องนำครับ