หัวข้อ: เรื่องเล่าคราวไป ชลบุรี

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ คมคาย ครบุรี

เรื่องเล่าคราวไป ชลบุรี

ครั้งกระนั้นผมได้มีโอกาศไปเยี่ยมยายที่ชลบุรี(ยายป่วย)
    และต้องให้เลือด ซึ่งก็เป็นครั้งแรกในชีวิตที่ผมโดนเจาะเอาเลือด เข็มอันบักเอ๊บแนะ
    ผมโดนทะลวงไปทั้งสองแขน รวมสามรู ถึงได้เลือดเต็มถุงนั้น พยาบาลฝึกหัดสวยนะ
    แต่ทำไมทำกับผมอย่างงี้ เพราะน้องแก แทงผมผิดที่นะซิครับ
    แทงผิดน้องแกก็เอาเข็มคาไว้ยังงั้นแหละ
    แ้ล้วก็เดินไปตามพยาบาลมาดูอีกที เจ๊พยาบาลมาถึงไม่ได้พูดพร่ามทำเพลงกันตรึมอะไรเลย
    เจ๊แกดึงเข็มนั้นออก แล้วแทงเข้าไปใหม่ในบริเวณไกล้กันนั้น ผมสะดุ้งด้วยความเจ็บจี๊ดด

โอยยยย หลังจากที่น้องพยาบาลฝึกเขาบอกให้ผมบีบคลาย บีบคลาย "เบาๆนะคะ"น้องเค้าบอกยังงั้น
    บีบก้อนฟองน้ำที่เค้ามีให้นะครับ... 555 สักพักผ่านไปได้ประมาณ 5 นาทีก็มีเสียงพูดเบาพอได้ยิน
    "เลือดไม่ค่อยไหลคะพี่" อะ เอาแล้วไง คุณเจ๊พยาบาลนั้น เดินเข้ามาหมายจะฆ่ากันให้เสียสิ้น
    ชักเข็มเล่มนั้นออกมานิดนึง แล้วแทงเข้าไปใหม่ เท่านั้นไม่พอ เจ๊แกยังทะแยงซ้าย ทะแยงขวาอีกต่างหาก
    (ไม่ได้ใส่ความนะครับ เรื่องจริง) ได้แต่คิดถึงเพลง เจ็บแปลบ /ไจแอ้น อยู่ในใจลึกๆ เพราะเจ็บมากครับ

ผ่านไปอีก 3 นาที เจ๊พยาบาลนั้นเดินมาอีกที ผมรู้สึกโล่งใจที่เขาเดินมาทำท่าเฉยๆ แล้วก็ถอดเข็มออก
    "เอาสำลีนี่ปิดตรงนี้ เอาแขนหนีบไว้นะ" ด้วยความโล่งใจกำลังจะลงเตียง
    แต่แล้ว..."กลับหัวมาทางนี้คะคุณ" อ๊ะ...คุณพยาบาลจะทำอะไรผมครับ "ขอแทงอีกรูคะ"
    อ๊ากกกกกกกกกกกกส์ สรุปเลือดยังไม่พอครับ ผมต้องโดนอีกหนึ่งรู ผ่านไปอีก 5 นาที
    เลือดก็ได้ตามต้องการ "เลือดเย็น"
    เสียงตรีท่านหนึ่งเปล่งเสียงออกมากลางๆ ประหนึ่งเหน็บแนมแกมประชด

หลังเสร็จจากการโดนแทงสามรูนั้น ผมก็ทำหน้าที่หลานที่ดีของยายอีกครั้ง ไปหายายที่เตียง
    ไปพูดอะไรบางอย่างที่ทำให้ยายน้ำตาไหล
    "ยายมีเงินให้ผมยืมไหมครับผมอยากได้ Canon EF 17-40 mm F4L USM "
    555 ไม่ช้ายยย ผมรักยายนะครับ หายไวๆนะครับผม .............

ก่อนที่จะคิดออกจากโรงพยาบาลชลบุรี ก็มีเีสียงเล็กๆ เล็ดรอดออกมาจากปากใครคนนั้นทันที
    "พ่อ....หนูอยากไปบางแสน" อ๊ะ...ให้ตายซิแดดเปรี้ยงขนาดนี้ เอา.ๆ ไปก็ไปซิคะ เอิ๊ก ๆ
    ใช้เวลาไม่นานนัก ก็ถึงบางแสน

สายลมร้อนที่นั้น มันชั่งอบอ้าวเสียกระไร ในใจคิดไว้ก็คือ ไหนๆก็มาแล้ว เก็บสต๊อคซ๊ะอย่าให้เสีย
    บ่ายสาม แดดเปรี้ยงขนาดนั้นใครจะถ่ายรูปกันหละ แต่ผมถ่าย ฮาาาา ฟิลเตอร์ที่เตรียมไป ใส่ให้พร้อม
    ช่วงนั้นอยู่ที่แหลมแท่น แต่หลังจากถ่ายไปได้สักพัก ผมก็ได้เจอกับชายผู้หนึ่ง รูปร่างสันทัด
    เดินแบกขาตั้งกล้องสีดำ ที่หัวขาตั้งติดอาวุธรุ่นไดไม่ทราบได้ เดิน จดๆจ้องๆ ก้มๆ เงยๆ ถ่ายภาพมุมแปลกๆ
    แปลกจากคนอื่น แน่เลย อิตาหมอนี่ต้องเป็นสต๊อคเกอร์แน่ เพราะนอกจากเราที่แปลกก่อนแล้ว
    ก็มีอิตาหมอนี่แหละคนที่สอง ที่ไม่เหมือนคนอื่น 555

...สวัสดีครับผม เก็บสต๊อคหรือครับ "ครับผม" อ๊ะ...ใช่จริงๆด้วย อิอิอิ
    อืมม เริ่มนานหรือยังครับ "ก็เพิ่งได้ไม่นานนะครับ ส่งได้ 2 - 3 ที่เองครับ"
    พลันสายตาทะลึ่งมองไปที่กล้อง อ๊ะ .... แคนนอนนี่นา
    เอ่อ..ใช้ตัวนี้ตลอดเลยหรือครับผม "ครับผม ยังไม่มีเิงินไปถอยมาใหม่เลย ซีซีดี มันไมีค่อยดีอะครับ"
    ผมก็งง ซีซีดี คืออะไร แต่ก็ไม่ได้ถาม 555
    แล้วมาบ่อยไหมครับผม ที่บางแสน "ผมก็ไม่ค่อยได้มาถ่ายแถวนี้เท่าไร "
    พลันมือของเขาที่มีนิ้วชี้ยื่นออกมา ก็ชี้ไปทางตะวันตกแล้วก็พูดว่า "บ้านผมอยู่ตรงนั้นอะครับ"
    อืมมม..ครับ 555 เดี๋ยวผมขอตัวก่อนนะครับ แล้วเจอกันใหม่ครับผม .......

อยากจะบอกว่า โลกใบนี้ เราไม่ได้อยู่คนเดียว หรือสองคนเท่านั้น
    ยังมีใครอีกหลายคนทีเราอาจรู้จัก เพียงแค่เดินเข้าไปทักทาย
    แค่นั้นโลกก็กว้างขึ้นอีกตั้งเยอะแล้ว อิอิอิ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ณัฐ ภูไท
    โอ้นับถือๆๆๆได้มีโอกาสทดแทนบุญคุณยายเนาะเท่านี้กะประเสิฐแล้วสุดยอดครับ:*-:*-

ดีเจ นักจัดรายการ สัญลักษณ์ของ นู๋น้อย
    เมืองชลบุรี(เช่านอน) สีเกด(หม่องเกิด
    บล็อก
    31
    ว่ากันไป...เก็บสต๊อก ว่าติ จ้าอ้าย ว่างๆกลับมาใหม่เด้อจ้า ชลบุรี มีที่เที่ยวอีกเยอะ อิอิ :l-:l-

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ คมคาย ครบุรี
    555 ฝึกเป็นสต๊อคเกอร์อยู่ครับผม คุณนู๋น้อย :l-

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ sompoi
    บล็อก
    23
    เหว๋ย ตั้งแต่เข็มกะย่านอยู่แล้ว ยังสิมาคึดยากนำวิธีการทะลวงดูดเอาเลือกอีก
    สิกล้าบริจาคเลือดบ่อหน่อขะน้อยชาตินิ .. อิอิ
    มองต่าง..อย่างปลง