หัวข้อ: พิมพ์หนังสือรอบ 2 ฉบับปรับปรุง

Threaded View

คำตอบที่แล้วมา คำตอบที่แล้วมา   คำตอบถัดไป คำตอบถัดไป
    ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ ข้าวต้มมัด

พิมพ์หนังสือรอบ 2 ฉบับปรับปรุง

ขออนุญาติอ้ายบ่าวคนเดิมนะค่ะ บอกบุญแบบผ่านๆๆ เนื่อกจากข้าวต้มมัดจะจัดพิมพ์หนังสือผญาธรรมนำชีวิตและบทสวดมนต์แจกเป็นรอบ 2 ฉบับปรับปรุงมีเจ้าภาพร่วมหลายชาติค่ะ คนไทยที่อยู่ในต่างประเทศน่าดีใจมากแต่มีคนฝากมาบอกด้วยความฮักแพงว่า "บอกพี่น้องบ้านมหาแน่เด้อ ย่านเพิ่นตกบุญ " เทื่อก่อนก็ถูกจ่มยุว่าบ่บอกจึงได้จัดทำอีกรอบใหม่นี้

(สำหรับคนที่ได้รับหนังสือรอบแรกไปอาจจะบ่สมบูรณ์ กราบขอโทษขออภัยทุกท่านหลายๆๆค่ะเล่มแรกเนาะ ผิดพลาดไปบ้าง ก็อย่าถือสาค่ะน้องใหม่) ฉบับนี่คิดใหม่ทำใหม่เปลี่ยนโรงพิมพ์ใหม่ ปรับปรุงงานใหม่ค่ะรวมถึงเพิ่มนักเขียน

ขอเรียนเชิญเด้อค่ะ ผู้มีบุญทั้งหลายร่วมอนุโมทนาบุญนำเพิ่นเนาะ ข้าวต้มมัดแค่เป็นคนมาบอกและพาเฮ็ดตามใจปรารถนา หนังสือส่วนมากจะจองไปต่างจังหวัดเกือบหมดแล้วค่ะเพราะส่วนมาก คนเขาอยู่ต่างประเทศสั่งแจกตามวัดและโรงเรียน

รายชื่อเจ้าภาพขึ้นบอร์ดมี่ เกาหลี เยอรมัน เดนมาร์ก อังกฤษ อิตาลี ฟินแลนด์ สวิสเซอร์แลนด์ ไทย ฮอลแลนด์ นอร์เวย์ สวีเดน หลายประเทศยังบ่ได้กำหนดจำนวนน่ะค่ะ เพราะเพิ่นว่าแจ้งก่อนยังไม่ได้ระบุทันทีคือแค่รับปาก นี้คือรายชื่อที่แจ้งคราวๆๆ บางคนก็ลงจำนวนมาแล้ว
    ส่วนเกาหลีเที่ยวนี้คึกคักขนาดค่ะ เจ้าภาพใหญฟินแลนด์เพิ่นสิรับค่่ะว่าสั่น ตามเอื้อยฮักคนอุบลแจ้งมาเนาะ เอาใจซ่อยลุ้น

ว่าไปน่ะค่ะทำไว้ไม่เสียหลายน่ะค่ะ "การให้ธรรมเป็นทานชนะการให้ทั้งปวง"
    สอบถามรายระเอียดได้ค่ะที่ เวฟข้าวต้มมัดดอทคอม (บ้านหลังเก่าเด้อ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 14-09-2012 at 06:36. เหตุผล: แก้คำผิด