หัวข้อ: วิจารณ์มวยช่อง7สีอาทิตย์ที่ 16 กันยายน 2555 โดย ตรี ศรีเมืองใหม่

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ ตรี ศรีเมืองใหม่
    หนุ่มอุบล คนศรีเมืองใหม่

วิจารณ์มวยช่อง7สีอาทิตย์ที่ 16 กันยายน 2555 โดย ตรี ศรีเมืองใหม่

..... ศึกมวยไทย 7 สี
    วัน อาทิตย์ ที่ 16 กันยายน 2555
    ช่อง 7 สี ถ่ายทอด เวลา 13.45น.

1, สิบแสน ส.แสนแก้ว (ธ.ไธสงค์) 123 ป.
    ชนะคะแนน เพชรน้อย อ.เพชรน้ำหนึ่ง 5 ก.ค.55 นครราชสีมา
    ชนะคะแนน เพชรโพธิ์ศรี เกียรติประภัส 6 ส.ค.55 ร้อยเอ็ด
    จะแพ้
    เดชบางขลัง อีมิเน้นท์แอร์ 123 ป.
    แพ้คะแนน ฤทธิชัย ก.สกุลเชื้อ 16 มิ.ย.55 วิถีไทย122
    ชนะน็อก3 เสือเมือง เกียรติเจริญชัย 7 ก.ค.55 พัทลุง 124

--------------------------------------------------------------------------

2, มะเฟืองเล็ก ช.โรจน์สุรางค์ 118 ป.
    แพ้คะแนน เดชฤทธิ ศ.เพ็ญประภา 28 เม.ย.55 กระบี่
    แพ้น็อก1 เงาพยัคฆ์ ว.การช่าง 14 มิ.ย.55 สุรนารี
    จะแพ้
    ศรทอง เพชรพญาไท (ส.ยิ่งเจริญการช่าง) 118 ป.
    แพ้คะแนน ประกายเพชร เจ.เอส.ที 1 ก.ค.55 ช่อง 7 สี116
    ชนะน็อก3 สายลับ จิตรเมืองนนท์ 19 ส.ค.55 ช่อง7สี117

--------------------------------------------------------------------------

3, มะเฟืองน้อย ช.โรจน์สุรางค์ 120 ป.
    แพ้คะแนน เสมาเพชร ส.เชวลิต 17 มิ.ย.55 ช่อง7สี122
    เสมอ จ็อกกี้เล็ก เกียรติประภัสร์ 11 ส.ค.55 พัทลุง
    จะชนะ
    กวางเงิน ม.ราชภัฏหมู่บ้านจอมบึง (บ.ข.ส.,เชิดชัยสินทวีทรัพย์,ป.เชิดชัย) 120 ป.
    แพ้คะแนน สายลับ ต.ชูชีพ 14 ก.ค.55 วิถีไทย118
    ชนะคะแนน โบวี่ ส.ก.สุไหงยิม 26 ส.ค.55 ช่อง7สี116

4, สะท้านฟ้า อีมิเน้นท์แอร์ 119 ป.
    แพ้คะแนน เพชรสีนิล พยัคฆ์สุพรรณ 18 ก.ค.55 รดน.118
    ชนะคะแนน พิชิตชัย ร.ร.กีฬาโคราช 19 ส.ค.55 ช่อง7สี122
    จะชนะ
    วิสันต์เล็ก ซีทรานเฟอร์รี่ 119 ป.
    แพ้คะแนน ฟ้ามงคล ส.จ.หลายปราจีน 7 เมษายน 55 NBT120
    ชนะคะแนน อำนวยเดช ทีเด็ด99 เสาร์7 ก.ค.55 วิถีไทย118ป

..........เป็นทรรศนะส่วนตัวล้วนๆ....

.... เอาไปประกอบการชมมวยนะครับ ข้อมูลนี้เป็นเพียงทรรศนะวิจารณ์ส่วนบุคล อาจจะถูกหมด หรือ ผิดหมดทุกคู่ก็ได้ครับ

.... ใครมีข้อมูลดีๆ หรือมีความเห็นแตกต่างก็มาโพสต์แสดงความคิดเห็น หรือ แบ่งปันข้อมูลกันนะครับ ข้อมูลดีมีชัยไปกว่าครึ่ง

...ส่วนมวยน่าวัดอาทิตย์นี้ จัดไปที่ สะท้านฟ้า อีมิเน้นท์แอร์,ศรทอง เพชรพญาไท (ส.ยิ่งเจริญการช่าง) ครับ

:welcome3"...ศรีเมืองใหม่แดนธรรมประเสริฐ ถิ่นกำเนิดหลวงปู่มั่น ลือลั่นสวรรค์ภูหล่น ยลสวยหินผานางคอย ลอยล่องแก่งจุการ งามตระหง่านเสาธงวงกลมใหญ่...">>>>> www.muangmai.ob.tc

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ บ่าวหัวเขียง

ปานจับวางเนาะครับ...

เห็นด้วยทุกคู่...

ขอบคุณหลายๆครับอาจารย์...

อาทิตย์ที่แล้ว...สุดยอดปานจับวางเนาะครับ...ปานจับวางเนาะครับ...ปานจับวางเนาะครับ...

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ แดนดาหาร
    จัดไปครับ สิบแสน
    ศรทอง
    มะเฟืองน้อย
    สะท้านฟ้า
    ขอให้โชคดีเด้อ พี่น้อง

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ หนุ่มบ้านโคก เมืองตาลสุม
    คู่3 มะเฟืองน้อยเป็นมวยโงแต่หน้าเสื่อดี กวางเงินฉลาดกว่าแน่กองเชียร์หลายต้องเบิ่งน้ำหนักตอนเช้าคู่นี้บ่น่าต่อ น่ารองดีกว่าครับ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ หนุ่มบ้านโคก เมืองตาลสุม
    สิบแสนบ่ระวังมัดมีหวังบ่ครบยก แต่ผ่าน3ยกแล้วเดชบางขลังอิ่มเข่าครับ

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ ตรี ศรีเมืองใหม่
    ...มวยวันเสาร์เอามาฝากช่องละ 2 คู่

....ช่อง 3 /// พลังชัย,สี่มนุษย์

....ช่อง 11 /// ยุทธพร,พรเสน่ห์

....ช่อง 7 /// ศรทอง,สะท้านฟ้า

:welcome3"...ศรีเมืองใหม่แดนธรรมประเสริฐ ถิ่นกำเนิดหลวงปู่มั่น ลือลั่นสวรรค์ภูหล่น ยลสวยหินผานางคอย ลอยล่องแก่งจุการ งามตระหง่านเสาธงวงกลมใหญ่...">>>>> www.muangmai.ob.tc

... เดชบางขลัง,ศรทอง,มะเฟืองน้อย,สะท้านฟ้า

... เน้น ศรทอง,สะท้านฟ้า

Tags for this Thread