หัวข้อ: น้องนางโชว์ตอนของพิเศษเพื่อคนพิเศษ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ แจ่มใสยิ้มสวย
    บล็อก
    18

น้องนางโชว์ตอนของพิเศษเพื่อคนพิเศษ

น้องนางโชว์ตอนของพิเศษเพื่อคนพิเศษ

To NongNang Show & สถานีแจ่มใส:1-

ฮุๆๆๆๆ ของพิเศษเพื่อคนพิเศษจริงค่ะ

บอกรักแม่ได้ทุกๆวันไม่เคยเบื่อ และแม่จะปลื้มใจขนาดใหนน๊าหากเรามีอะไรที่พิเศษให้ ในวันพิเศษอย่างวันแม่

ลิขสิทธิ์บน YouTube Credit By : https://www.youtube.com/watch?v=MSqwFk-GEc0

การถักดอกมะลิบาน

ลิขสิทธิ์บน YouTube Credit By : https://www.youtube.com/watch?v=9SMmYzWTGKA

การถักดอกมะลิตูม

ลิขสิทธิ์บน YouTube Credit By : https://www.youtube.com/watch?v=WNAgq6eVE6I&feature=related

มี Clip ถักกุหลาบของตัวเองค่ะแต่ว่าเหนื่อยซะก่อนเลยไปขอยืมวิธีการทำดอกกุหลาบคุณน้าคนนี้มาให้ค่ะ Clip พี่นี่ไม่ค่อยชัดด้วย

วางแพลนก่อนว่าเราจะเล่นลายไหนและใส่สีอะไรในแต่ละชั้นเพื่อให้เกิดลวดลาย

ถักแล้วลองเรียงดูลวดลายก่อนร้อยจริงค่ะ

ร้อยจริงแล้วค่ะเกือบสำเร็จแล้วจ้า

ผลงานจะหิ้วไปใหว้แม่สุดที่รักเดือนหน้านี้ค่ะ

ขอลูกๆมาทำอะไรพิเศษให้แม่กันนะค่ะ

ขอได้รับความขอบคุณจากแจ่มใส ยิ้มสวยค่ะ

Super Moderator สัญลักษณ์ของ ไก่น้อย
    บล็อก
    8
    สูดยอดๆๆๆๆๆ ฝืมือขั้นเทพจริงๆ พี่น้องนาง ชาตินี้ไก่จะทำได้ไหมนิ 555+ สวยมากเลยอ่ะ ....
    กระเบื้องจะฟูลอย น้ำเต้าน้อยจะถอยจม เมฆจะหล่นฟ้าปลาจะกินดาว ลาวจะครองเมือง ::)

ว้าวววว สวยจังค่ะพี่น้อง ความพยายามสุดยอดจริงๆ
    กว่าจะทำเป็นดอก มาเข้าช่ออีกที โอ้ย อยากทำตาม
    แต่คงสิบ่มีฝีมือ และความพยายามเท่าพี่ T T
    LET IT BE...

ดีเจ นักจัดรายการ สัญลักษณ์ของ บักขามป้อม
    บล็อก
    5
    ขอบคุณจ้าพี่สาว สำหรับวิธีเฮ็ดพวงมาลัยงามๆ แต่ขั้นตอนการเฮ็ดหลายๆ สีในหนึ่งดอกนี่นา อืมมม เดี๋ยวสะลองเบิ่งจ้าพี่สาว ขอบคุณอีกครั้งจ้า

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9
    c06: พี่น้องงงงงงงงงงง สุดยอดต้นหมากตาล นับถือ
    บ้านมหาดอทคอม เว็บไซต์ส่งเสริม ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ศิลปิน ความรู้ออนไลน์
    st1: มิตรภาพและรอยยิ้ม กับดีเจคนไกลบ้าน st1:

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ แจ่มใสยิ้มสวย
    บล็อก
    18

เอาผังลายมาเพิ่ม

เอาผังลายมาเพิ่ม

เอาผังลายมาเพิ่มให้ค่ะ
    ผังลายนี้สำหรับถักหกกลีบ

ถ้าใช้ไหมเส้นเล็กถักแปดกลีบ
    ก็ผังเดียวกันเพียงเพิ่มเกลีบสีขาวหรือสีที่เป็นพื้นแค่นั้นค่ะเสร็จแล้วค่ะ
    จริงไม่ได้ยาก และก็ไม่ได้ใช้เวลามากเลย พี่แจ่มใสถักสองวันง่ายมากๆ ลองกันดูนะค่ะ

แต่เหนื่อยเฮ้อหมดแรงหมดกำลังใจ กลับบ้านเข้าพรรษาเติมพลังชีวิตดีกว่า

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย แจ่มใสยิ้มสวย; 01-07-2010 at 01:19.

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ sompoi
    บล็อก
    23
    wooooowww.. สร้างสรรค์ๆจ้าพี่ ฟังเพลงคลอไปนำสบายๆเนาะ.. งานฝีมือประมาณนี้ความอดทนอย่างเดียวบ่พอเด้อค่ะ ต้องมีใจรักนำ แหล่มๆอีกแล้วพี่น้อง... ซวดๆๆจ้า
    มองต่าง..อย่างปลง

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ม๋าน่อย
    บล็อก
    2
    ฝีมือระดับปรมาจารย์เนาะ พี่สาวเฮา
    สวยงามหลายๆ จ้า ม๋าน่อยกะสิลองหัดเฮ้ดเบิ่งอยู่ดอกจ้า
    ม๋าน่อยกะมีแนวมาอวดคือกัน
    เป็นกระเป๋าใส่เครื่องสำอาง
    ฝีมือคือสิสู้พี่สาวเฮาบ่อได้ (ฝีมือแบบว่าอนุบาล)

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ กำลังใจ
    บล็อก
    1
    ฝีมือสุดยอดเลยจ้า ......................

ครีเอทีพ โปรดิวเซอร์ สัญลักษณ์ของ บ่าวข้าวจี่
    บล็อก
    7
    ออนซอนครับ......งานละเอียดรอบคอบ สวยงามให้ผู้ญ่าผู้หญิงเพิ่นโลด.....งึด