หัวข้อ: ระวังมอเตอร์ไซต์โรคจิต!

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ cute

ระวังมอเตอร์ไซต์โรคจิต!

มอเตอร์ไซต์โรคจิต!
    ระวัง....คุณอาจจะเป็นรายต่อไป

คิดอยู่ว่าจะตั้งดีไม่ดี แต่คิดว่าเผื่อสาวๆห้องนี้ได้อ่านจะได้ระวังตัวไว้บ้าง

เหตุเกิดที่ซอยตากสิน 7
    ใกล้ BTS วงเวียนใหญ่ค่ะ
    เมื่อวาน(วันอาทิตย์ที่23 กย.) เวลา11.30น. เราเดินจากหอไปขึ้น BTS วงเวียนใหญ่
    ตอนเดินผ่านซอยเล็กๆ ซึ่งมีหอพักอยู่เยอะ ซอยประมาณ200ม. เป็นซอยลัดที่ผ่านทุกวัน
    มีมอเตอร์ไซค์คันนึงขับมาจากด้านหลังเรา เ่ราก็กระัชับกระเป๋าสะพายข้างเป็นการระวังตัวนิดหน่อย
    แต่ไม่ได้คิดว่าจะมีเหตุร้ายอะไรนะคะ

แต่มอเตอร์ไซค์คันนั้น มันชะลอและ"หยิกก้นเราค่ะ"!
    เราแบบ กรี๊ด แล้ววิ่งตามไปดูหน้าัมัน(อารมย์แบบอยากด่าแต่คิดคำด่าไม่ออก) ซึ่งมันก็พ้นซอยแล้วเลี้ยวเข้าถนนใหญ่ไปอย่างเร็วแล้ว...รู้ว่าเป็นมอเตอร์ไซค์แนวฟีโน่ สีขาว คนขับใส่เสื้อแขนยาว ขายาว หมวกกันน็อคเต็มใบสีขาวเหมือนกัน
    เสื้อเป็นเสื้อกระทิงแดงสีเทา แขนสีน้ำเงิน รถมอเตอร์ไซค์มันเสียงค่อนข้างเบาค่ะ
    แล้วก็ ถอดป้ายทะเบียนรถออกไปแล้ว

โกรธมากกก โกรธแม่ม โกรธตัวเองด้วยที่ทำอะไรไม่ได้ ด่าก็ด่าไม่ทัน
    เป็นผู้หญิงไปไหนทำไมต้องระวังขนาดนี้ นี่เรากอดกระเป๋าไว้แล้วยังแม่มมาลวนลามอีก
    ตอนที่เราโดนคือแดดจ้ามาก ไม่คิดว่าจะมีใครกล้าทำอะไรแบบนี้

ผู้หญิงเดินคนเดียว ขอเตือนเลยนะคะ หันไปมองข้างหลัง ทุกครั้งที่มีมอเตอร์ไซต์ขับมาใกล้ๆ
    แนวนี้เราเดาว่า อาจจะตั้งใจมากระชากกระเป๋ารึเปล่า แต่พอดีเรากอดกระเป๋าไว้ค่อนข้างดี
    ลวนลามเอาก็ได้ระวังมอเตอร์ไซต์โรคจิต!?
    WTFระวังมอเตอร์ไซต์โรคจิต!

โลกนี้มันอยู่ยาก ระมัดระวังตัวกันด้วยค่ะ
    จากคุณ : โยธิกาหน้าหนาว
    เขียนเมื่อ : 24 ก.ย. 55 14:45:48

ข้อมูลจากลิงค์......http://www.pantip.com/cafe/woman/topic/Q12697880/Q12697880.html

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ lungyai1123
    บล็อก
    63
    อื้มเป็นต้องระมัดระวังไว้หน่อยก็ดีเหมือนกันหละเพราะมันอาจไม่ทำอย่างงี้อาจจี้หรือฉุดเป้นไปได้หมดแหละครับ

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ คุณฉุยเลย
    พระนครศรีอยุธยา
    มันคงคิดจะกระชากกระเป๋าล่ะเนาะ แต่เห็นกอดไว้แน่นหลาย เลยหยิกก้นแทนเพื่อบ่ให้เสียเที่ยว ด่ากะบ่ทัน พวกนี้หยามเกียรติลูกผู้หญิงหลาย น้องผมกะเคยโดน ย่างกันในตลาดนัดยามแลงคนหลายๆนี่ล่ะ ผมกะยืนอยู่ข้างๆ น้องฟ่าวจับมือผมพาย่างออกมาจากบริเวณนั่น ผมกะเลยถามว่า มีอีหยัง น้องมันบอกว่า เมื่อกี้ข้อยถูกจับก้นแหม อ้าว แล้วเป็นหยังพึ่งบอก ถ้าบอกตอนนั้น ผู้ชายที่อยู่รัศมีใกล้กัน ผมต่อยเบิดล่ะ แล้วค่อยขอโทษทีหลัง อิอิ ฉะนั้นแล้วผู้หญิงอยู่ไสกะอันตรายเยอะกว่าผู้ชายครับ ยิ่งถ้าแต่งตัวโชว์ ยิ่งอันตรายเนาะ มื้อนั้นน้องผมใส่กางวอร์มยังถูกจับแหม

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    สังคมทุกวันนี้มีภัยรอบด้านครับ มีทั้งมองเห็นด้วยตาเปล่า และมองไม่เห็นด้วยตาเปล่า

ภัยสังคมที่น่ากลัวที่สุดคือภัยจากโลกอินเทอร์เน็ต ที่เกิดจากความไว้เนื้อเชื่อใจกันครับ