แกงไตปลา

อาหารใต้รสจัดกินแล้วก็น้ำหูน้ำตาไหล ฮ่าๆ ใส่ผักหลายๆ กินกี่รอบก็บ่เบื่อ
เห็นไตปลาที่หมักไว้ได้ที่ เลยจัดการทำแกงไตปลาค่ะ

แกงไตปลา

ส่วนประกอบ

1. ไตปลาสำเร็จรูป 1 ถ้วย
2. ปลาทูย่างแกะเอาแต่เนื้อเป็นชิ้นเล็กๆ
3. น้ำตาลมะพร้าวประมาณ 1 ชต.
4. มะเขือเปราะ
5. ถั่วฝักยาว
6. หน่อไม้ลวกต้มหั่นเป็นชิ้นกำลังดี 1 ถ้วย
7. ฟักทองไม่ต้องปอกเปลือก หั่นเป็นชิ้น 1 ถ้วย
8. ใบมะกรูดหั่นขวางหยาบๆ 7 ใบ
9. น้ำมะขามเปียก
10. น้ำสะอาด

แกงไตปลา
ไตปลา
แกงไตปลา

ส่วนผสมเครื่องแกง
1. พริกแห้งเม็ดใหญ่ แกะเอาเมล็ดออกแช่น้ำจนนิ่มบีบเอาน้ำออก 10 เม็ด
2. พริกขี้หนูแห้ง 50 เม็ด
3. พริกขี้หนูสด 15 เม็ด
4. ตระไคร้ซอยบางๆ 3 ช้อนโต๊ะ
5. หอมแดงปอกเปลือก 7 หัว
6. กระเทียมหัวเล็กปอกเลือก 3 หัว
7. ข่าแก่หั่นเป็นแว่นๆ 10 แว่น
8. ผิวมะกรูดหั่นเป็นชิ้นเล็กๆ 2 ช้อนโต๊ะ
9. ขมิ้นชันสดหั่นเป็นชิ้นเล็กๆ 1 ช้อนโต๊ะ
10. เม็ดพริกไทยล่อน 1 ช้อนชา
11. กะปิห่อใบตองเผาไฟ 1 ช้อนชา
12. เกลือป่น 1 ช้อนโต๊ะ

วิธีปรุงน้ำพริกเครื่องแกง

ทำการโขลกเครื่องปรุงรสและส่วนผสมของแกงไตปลา
แกงไตปลา
เอาไตปลาใส่น้ำสัก 1 ถ้วย ต้มกับตะไคร้ ใบมะกรูด และข่า จนไตปลาละลาย แล้วกรองเอาแต่น้ำไตปลาที่ได้นะคะ
จากนั้นก็ใส่พริกแกงที่ทำไว้ค่ะ ตามด้วยผัก(เรียงตามลำดับสุกช้าไปจนถึงสุกเร็วนะคะ)
และปลาย่าง เติมน้ำตามความต้องการนะคะ ที่สำคัญคือ อย่าลืมใส่น้ำมะขามเปียกกับน้ำตาลมะพร้าว นิดเดียวเพื่อชูรสและตัดความเค็มของไตปลา
ชิมดูให้ได้รสที่ต้องการค่ะ

แกงไตปลา

ผักสดๆที่พอจะหาได้แก้เผ็ดค่ะ
แกงไตปลา