หัวข้อ: พระที่ได้มาจากพระ จากการไปช่วยงานวัด ???

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ เเมงสะดิ้ง
    บล็อก
    24

พระที่ได้มาจากพระ จากการไปช่วยงานวัด ???

พระที่ได้มาจากพระ จากการไปช่วยงานวัด ???

กะบ่ฮู้คือกันจ้าว่าเพิ่นเอิ้นวาพระหยัง พอดีไปซ่อยงานบวชอุปสมบทหมู่ที่วัดป่าโคเปนฯ เดนมาร์ก
    พระอาจารย์ชัยณรงค์ อุปสโม แห่ง สำนักสงฆ์เขมาภิรโต (หลวงปู่บุญเพ็ง เขมาภิรโต)
    บ้านพุน้ำ ร้อน ต.บ้านบึง อ.บ้านคา จ.ราชบุรี เพิ่นให้มาจ้า

และอีกองค์หนึ่ง ได้มาจากพระผู้ใหญ่ที่เพิ่นมาร่วมงานนั้นคือกันจ้า แต่จำชื่อเพิ่นบ่ได้
    หย่อนขึ้นไปฟังเพิ่นอบรมพระที่บวชใหม่เทิ่งศาลา กะเลยได้มา
    แต่ปกติแล่วไปทำบุญทำทานนำวัดวาอาราม แมงอันนี่กะบ่เคยอยากได้ไปขอของดีนำพระนำเจ้าดอกจ้า
    แค่เข้าไปเพื่อแสวงหาคุณงามความดีเพื่อเป็นสิริมงคลแก่ตัวของตัวเองเท่านั้น แต่เพิ่นเอิ้นเข้าไปเอา กะน้อมยินดีรับไว้ล่ะเนาะ อิอิ
    อะไรจะวิเศษเท่าการที่เรามีธรรมะประจำใจนั้นไม่มี แต่จะอย่างไรกะตามซ่าง
    "ธรรมใดก็ไร้ค่า ถ้าไม่ทำ" แมนบ่ค่าพี่น้อง สาธุค่ะ พระที่ได้มาจากพระ จากการไปช่วยงานวัด ???

สะดิ้งคือน้องได้ยินเสียงฆ้องกะแล่นตำ

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ lungyai1123
    บล็อก
    63
    พระองค์ข้งล่งน่ะฮู้อยู่เพราะว่อ่ออกนั่นนแต่อันข้างบนกะสิขุนแผนแมนบ่บุ๋หละ

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ ชายอิสระ
    เป็นพิมพ์ พระลีลาเม็ดขนุน กำแพงเพชร แต่เผิ่นสร้างใหม่ครับ

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ เเมงสะดิ้ง
    บล็อก
    24
    ตอนนี้รู้คำตอบแล้วค่ะว่าเป็นพระอะไร
    หลังจากที่นำไปมอบไว้กับแม่ชีที่ภูผาชัน ปักธงชัย
    ท่านก็นำไปอัดกรอบไว้ให้ มีคนสนใจอยากบูชามากค่ะ
    เสนอมาให้ราคาสูงทีเดียว แม่ชีท่านบอกว่ารอถามเจ้าของก่อนพ่ะนะ
    สะดิ้งคือน้องได้ยินเสียงฆ้องกะแล่นตำ

บล็อก
    24
    ในนี้ที่เห็นเป็นแค่ส่วนน้อยนะคะ ที่หอบกลับไปเมืองไทยเต็มย่ามเลยค่ะ
    ช้างสามเศียรที่ได้มาจากเพื่อนก็มี เสาร์ห้าที่ได้มาจากพ่อแม่ครูบาอาจารย์ก็มี
    แต่ก่อนก็เก็บๆ ไว้ไปอย่างงั้นแร่ะค่ะ เพราะเราไม่มีความสนใจเรื่องนี้
    เลยคิดว่าถ้าเรานำไปให้กลุ่มคนที่เขาสนใจบูชา น่าจะเป็นประโยชน์กว่าที่จะเก็บไว้

ร่วมกิจกรรมนำความรู้ สัญลักษณ์ของ เซียนเมา
    พระรูปหล่อนั่นงามหลายๆ ผมอยากได้ใว้บูชาคือกันครับ
    สมเด็จพุทธาจารย์โต พระเกจิแห่งตำนาน

บล็อก
    24
    หากสนใจก็เชิญขึ้นเขาไปชมกันได้ค่ะ เจ้ยหอบกรุพระไปเก็บไว้ที่นั่น
    ที่ผานิพพาน วัดป่าภูผาชัน บ.หนองปล้อง ต.ตะขบ อ.ปักธงชัย
    (ยังไม่ถึงเขื่อนลำพระเพลิงค่ะ ถึงแยกตะขบแล้วเลี้ยวเลยค่ะ ไปตามป้าย)
    ส่วนตัวเองจะเดินทางกลับไทย ไปปฏิบัติประจำอยู่ที่นั่นสิ้นเดือนหน้าค่ะ
    หากมีโอกาสอาจจะได้เจอกันเนาะ