หัวข้อ: หัดถ่ายภาพ น้ำหยด น้ำกระจาย

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ paula

มีรูปภาพประกอบ หัดถ่ายภาพ น้ำหยด น้ำกระจาย

วันนี้ก็วันหยุด วันเสาร์ หาแนวเล่นไปเรื่อยตามประสาคนอกหักพักบ้านมหา หัดถ่ายภาพ น้ำหยด น้ำกระจาย
    หาหัดถ่ายภาพไปเรื่อยเปื่อย มื่อนี่ก็ลองหัดถ่ายภาพ น้ำหยด หรือน้ำกระจาย
    เรียกบ่ถูก อุปกรณ์ก็มีดังนี้จ้า

1. น้ำ
    2. ถ้วยใส่น้ำ
    3. เขียงหั่นผัก
    4. เลนส์ที่ใช้ 18-55 โหมด close up รูปดอกไม้
    5. รีโมท (ไม่มี)
    6. ขาตั้งกล้อง (ไม่มี)

ลองเบิ่งเนาะจ้า ไปเรื่อยๆ เมื่อยก็เซา เหงาก็เข้าบ้านมหา
    หาแนวเฮ้ดแนวกินก็ไปบอร์ด ครัวบ้านมหา ชวนชิม อิ อิ อิ

หัดถ่ายภาพ น้ำหยด น้ำกระจาย

ขอบคุณทุกนามแฝง ที่เข้ามาชม มาให้กำลังใจจ้าหัดถ่ายภาพ น้ำหยด น้ำกระจายหัดถ่ายภาพ น้ำหยด น้ำกระจาย

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ณัฐ ภูไท
    โจ๊ะๆๆงามหลายสุดยอดฝีมือเลยมีสมาธิในการจับมุมนํ้าหยดงามทุกรูปน้อครับ:*-:*-

ว้าวๆๆ งามอีกแล้วค่ะ และก็ขอบคุณสำหรับทริกและอุปกรณ์ประกอบนำค่ะ
    น้องทอมหลับสิลองถ่ายเบิ่ง ฮ่าๆๆ

สวยมากครับยังกะมืออาชีพเลย

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ อีหยังสิปานนั้น
    วิทยายุทธ จารย์ ปุ้ย ล้ำเลิศมาก โปรด รับข้า เป็นสิษย์ด้วย

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ lungyai1123
    บล็อก
    63
    บุ๋ยๆๆๆๆๆฝีมือดีฮ้ายกว่เก่าหลายเด้หือปุ้ยถ่ายมาเบิ่งหลายๆแนซั่นดอก

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    โอ้ว....ฝีมือสวดดดดดดดดดด ยวดดดดดดดดดด จริง ๆ

เฮ็ดจั่งใด๋คือเป็นสีเขียวงามแถะนาง...บอกแน ๆ อิอิ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ paula
    ขอบคุณที่ชมจ้า และเข้ามาเม้นท์จ้า

น้องหน่อย รอเบิ่งอยู่เด้อ

อิหยังฯ อย่าถ่อมตนหลายเนาะเอามาแจมนำกัน

ลุงใหญ่ หาแนวใหม่อยู่ลุงใจเย็นๆ

อ้ายพล ถ่าเฮาถ่ายแต่นำ้ซือๆ ภาพบ่ใส บ่ชัด
    หาเทคนิคมาเพิ่ม ปุ้ยเอาเขียงหั่นผักสีเขียวสอดไว้ใต้ถ้วย
    เอาสีอื่นก่าได้คะ ภาพก็จะออกตามสี
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย paula; 07-10-2012 at 21:44. เหตุผล: ลืมลุงใหญ่

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวเอส
    หนุ่มอุบล คนพิบูล
    ...

งามๆ ครับ

แนะนำให่เอาแผ่นชีดีรองไต้น้ำ แล้วเอาไฟส่องคือสิงามไปอีกแบบ

กระปุกน้ำเกลือเด้อครับอีกอย่าง ถ่าบ่ซั่นกะถุงใส่น้ำใช่เข็มเจาะ ไฟส่อง แฟลชแยก ถ่ากล้องดีๆแหน่ ดัน ISOไปจัก 1600 เอาสปีดชัตเตอร์ ลองโฟกัสเบิ่งแล้วล็อกไว้ จากนั่นกะจัดตาม อัธยาศัยโลดครับอยากใด่สีกะหากระดาษแก้วกะใด่ครับ เปลี่ยนสีงามดี

Tags for this Thread