ผมผ่านมาขอแจมด้วยคนนะครับไม่รู้จะปรึกษาใครดี คือว่าขอถามดังนี้ครับ
(1.) ไอ้ตรง Task Bar ด้านล่างจอ ถ้า Click ขวามันจะมี Properties ขึ้นมาแล้ว Click ที่ Customize จะเห็น Current Item และ Pasts Item ไอ้ตรง Pasts Item เราต้องการจะลบบางรายการทิ้งไปจาก Computer แต่ไม่รู้จะลบยังงัย มันมีช่องให้เลือก 3 ช่อง คือ 1. Hide when inactive 2.Always hide 3. Always show ไม่มีตัวเลือก Delete เลยปวดหัวมากเลยครับ รบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยครับผมไม่ค่อยเก่งเรื่อง Computer เลย
(2.) จะ Format เครื่องยังทำไม่เป็นเลย เคยแต่ Format ทีละ Drive กลัว Computer เจ๊งครับ
ขอบคุณมากครับ