หัวข้อ: Task Bar

giant
    Guest

Task Bar

ผมผ่านมาขอแจมด้วยคนนะครับไม่รู้จะปรึกษาใครดี คือว่าขอถามดังนี้ครับ
    (1.) ไอ้ตรง Task Bar ด้านล่างจอ ถ้า Click ขวามันจะมี Properties ขึ้นมาแล้ว Click ที่ Customize จะเห็น Current Item และ Pasts Item ไอ้ตรง Pasts Item เราต้องการจะลบบางรายการทิ้งไปจาก Computer แต่ไม่รู้จะลบยังงัย มันมีช่องให้เลือก 3 ช่อง คือ 1. Hide when inactive 2.Always hide 3. Always show ไม่มีตัวเลือก Delete เลยปวดหัวมากเลยครับ รบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยครับผมไม่ค่อยเก่งเรื่อง Computer เลย
    (2.) จะ Format เครื่องยังทำไม่เป็นเลย เคยแต่ Format ทีละ Drive กลัว Computer เจ๊งครับ
    ขอบคุณมากครับ

ฟ้าสางที่บางกอก
    Guest

Re: Task Bar

มันจะยังอยู่ครับ แต่จะไม่ทำงาน และหากต้องการเอาออกไปเอาออกโดยไป้ run พิมพ์ msconfig >> startup ...........

giant
    Guest

คุณฟ้าสางที่บางกอกครับ
    คือเรื่องของเรื่อง ผมโหลดคลิ๊ป+ภาพมา ไม่รู้ทำท่าไหนมันลงมาฝังตัวอยู่ที่ Task Bar แล้วไปอยู่ใน Pasts Item ได้อ่ะครับ จะลบออกก็ไม่ได้เพราะว่าผมไปลบใน Control Panel >> Add or Remove Programs นานแล้วอ่ะครับ
    ถ้า Format เครื่องมันจะหายไปมั๊ยครับ เพราะผมอยากจะ Format พอดีแต่ยังทำไม่เป็นเลย
    ขอบคุณมากครับผมคุณฟ้าสางที่บางกอก

giant
    Guest

เพิ่มเติมครับ
    ที่คุณบอกมานั้นผมหาแล้วไม่เจอเลยลบไม่ได้ครับ

Guest

Re: Task Bar กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ giant
    เพิ่มเติมครับ
    ที่คุณบอกมานั้นผมหาแล้วไม่เจอเลยลบไม่ได้ครับ
    ก็ผมบอกแล้วครับว่าเป็นสิ่งปกติ มันไม่ปรากฏที่ system tray แต่ลิงค์ที่เคยมาปรากฏใน sytem tray จะยังคงอยู่ครับ ไม่งั้นจะจะเรียกว่า past items หรือครับ ก็คือลิงค์ที่เคยใช้มาก่อน ....และมี Current items คือ ลิงค์ที่ยังคงให้ปรากฏอยู่ที่ tray

ซึ่งการปรากฏของ past items เป็นสิ่งปกติครับ ....หากลงใหม่มันก็ขึ้นมาอีก ผมขอยกตัวอย่าง คือ Security center ซึ่งผมไม่ชอบให้มันมาอยู่ที่ tray (เพราะการที่เราให้อะไรมา start ที่ tray มาก ๆ โดยที่ไม่จำเป็นมันจะกินหน่วยความจำไปด้วย) แล้วผมก็ไปเอามันออกที่ msconfig >> service แต่ก็ยังมี Security center อยู่ที่ past items เหมือนเดิม......

วิธีการเอาออกผมคิดว่าไม่มี หากใครที่คิดว่ามีก็เข้ามาบอกกล่าวด้วยนะครับ

Guest

Tags for this Thread