หัวข้อ: เจ้าน้อยตามจองล้างจองผลาญเฮอร์นันเดซ

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล

เจ้าน้อยตามจองล้างจองผลาญเฮอร์นันเดซ

คมพยัคฆ์ ป.ประมุข กล่าวว่าตนไม่ได้เจ็บตัวอะไรมากมายแต่เจ็บใจมากกว่า เพราะเสียดายที่น่าจะน็อกเฮอร์นันเดซได้อยู่แล้วในยกที่ 4 แต่เอาไม่ลงเอง ...แฮ่ม :l-

"และที่กรรมการจับตนแพ้นั้น ตนยังสามารถชกต่อไป แต่ว่าฟังกรรมการพูดไม่รู้เรื่องเลยยืนงงอยู่ พอไม่ได้เดินเข้าไปหาก็โดนจับแพ้"

อ้อ...เหรอ แน่ใจนะว่าไม่ได้งงเพราะโดนหมัด...อิอิ...กรรมการอุตส่าห์กวักมือเรียกให้เดินก้าวออกไป 1 ก้าว เพื่อดูปฏิกิริยานักมวยว่ามีปฏิกิริยาดีอยู่หรือเปล่า พร้อมที่จะสู้หรือไม่ ดูสภาพแล้วไม่เฟรซเลย กระโดดโลดเต้นหน่อยสิว้อย....เจ้าน้อยตามจองล้างจองผลาญเฮอร์นันเดซ

"หากกรรมการให้ชกต่อก็ไม่รู้เหมือนกันว่าอะไรจะเกิดขึ้น" ...อ้าว ก็โดนน็อกนะสิ ถามได้ หากยังไม่พร้อมโดนหมัดอีกชุด รับรองเสียมวยแน่ ๆ เจ้าน้อยตามจองล้างจองผลาญเฮอร์นันเดซ

"หากเป็นไปได้ตนอยากจะชกกับเฮอร์นันเดซเป็นภาคที่ 3 แต่คราวนี้อยากจะต่อยที่ประเทศเป็นกลางไม่ใช่บ้านใครบ้านมันอย่างที่ผ่านมา ซึ่งตนก็คงต้องไต่อันดับโลกขึ้นไปสู่อันดับ 1 ให้ได้"

ถ้าชกกับเฮอร์นันเดซคนนี้ ไม่ว่าที่ไหนในโลกก็ยังจะต้องแพ้อยู่ดีครับยกเว้นชกในประเทศไทยตอนบ่าย 2 โมงแก่ ๆ และให้เฮอร์นันเดซหันหน้าให้แดดอย่างที่ผ่านมา เจ้าน้อยตามจองล้างจองผลาญเฮอร์นันเดซ

เพราะความรวดเร็ว ความหลากหลายของการออกหมัด เบสิคมวยต่างกันโดยสิ้นเชิง นักมวยสากลของไทยเรายังติดชกแบบโป้งปิดบัญชีเหมือนเขาทราย ขาดหมัดชุด ครั้งที่คมพยัคฆ์ได้แชมป์ คะแนน 8 ยก ยังเสมอกันอยู่เลย ทั้ง ๆ ที่ชกในประเทศไทยนะเนี่ย เพราะหมอนี่เก่งและได้ยินข่าวว่าเส้นใหญ่เหมือนกัน

"คนล้มอย่าข้าม ไม้ล้มข้ามได้" แพ้แล้วเริ่มต้นใหม่ครับ แมนนี่ ปาเกียว เคยแพ้น็อกเม็ดเงิน ตอนนี้แมนนี่ปาเกียวคือสุดยอดนักมวยของโลก....การจัดอันดับล่าสุด แมนนี่ ปาเกียว ตกอันดับนักมวยดีที่สุดในโลกเมื่อเทียบปอนด์ต่อปอนด์ อันดับตกเป็นของฟลอย เมเวทเธอร์ ไป

ด้าน "เสี่ยเน้า" วิรัตน์ วชิรรัตนวงศ์ บอกว่า "จะให้คมพยัคฆ์พักผ่อนสักระยะ จากนั้นก็จะให้กลับมาชกไต่อันดับโลกใหม่ และก็อาจจะชิงแชมป์ย่อยไปก่อนรอเวลาให้ เอเดรียน เฮอร์นันเดซ ไปป้องกันแชมป์กับ คัตสึโตะ อิโอกะ อดีตแชมป์โลกชาวญี่ปุ่น

หากอิโอกะน้อยชนะเราก็มีโอกาสได้ไปชิงเพราะว่าทางเรากับทางอิโอกะมีสายสัมพันธ์กันอยู่ หรือถ้าเฮอร์นันเดซป้องกันแชมป์เอาไว้ได้ไม่เกินปีหน้าเขาต้องเลื่อนรุ่นไปแน่ เพราะคงจะทำน้ำหนักในรุ่นนี้ได้อีกไม่นาน เฮอร์นันเดซมีแผนที่จะข้ามไปชกในรุ่นฟลายเวตแน่นอน โอกาสที่คมพยัคฆ์จะได้ชิงแชมป์ว่างก็มีแน่"

ขอปรบมือดัง ๆ ให้กับเสี่ยที่ไม่ทอดทิ้งนักมวย แต่อย่าให้ป้องกันแชมป์ย่อยนานเกินไป เพราะคมพยัคฆ์เป็นเหล็กที่ร้อนแล้ว ครั้งสองครั้งพร้อมตีได้เลยครับ หากป้องกันแชมป์ย่อยนาน หรือรอไฟต์บังคับกลัวว่านักมวยจะท้อซะก่อนเหมือนพนมรุ้งเล็ก

การอุ่นเครื่องหรือป้องกันแชมป์ย่อย ลองหารองแชมป์โลกมีอันดับมาให้เจ้าน้อยชิมสักคนสองคนเป็นไงครับ แม้จะลงทุนสูงแต่รับรองไม่เสียเปล่า ผมว่าดีกว่าเอานักมวยที่ไหนไม่รู้ แบกกระสอบข้าวสารแถว ๆ ท่าเรือคลองเตยมาชก

เรื่องน้ำหนักตัวเจ้าน้อยในเวตนี้พอไหวไหมครับ ทรมานนักมวยหรือเปล่า เห็นบอกว่าลดน้ำหนักเยอะเหมือนกัน ?
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 09-10-2012 at 14:22.

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ บ่าวหัวเขียง

บ่เชื่อผม

ผมบอกแล้ว...ให้อ้ายพลเป่าหัวให้ก่อนไป...บ่เชื่อผม บ่เชื่อผม บ่เชื่อผม

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ pcalibration
    เมืองฉะเชิงเทรา(แปดริ้ว)
    บล็อก
    1
    555การมวยบ่คือการมุ้งเนาะเพราะมันชกใต้เข็มขัดไม่ได้
    ถ้าของจริงไม่ต้องเกี่ยงว่าจะชกที่ไหน.กำปั้นไม่มีรูเหมือนกัน
    :l-:l-:l-:l-:l-:l-:l-:l-:l-:l-:l-:l-:l-:l-:l-

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ อ้ายพจน์
    คือกล้าเว้าเนาะครับงงนำกรรมการ5555ผมเห็นนอนกองก้นกูดจูดอยู่55555

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ ประภาส
    เสียดายบ่ได่เบิ่ง คาเฝ่าน้องเมียเผิ่นอยยู่กรรม

Tags for this Thread