หัวข้อ: มาร่วมแลกเปลี่ยน เทคนิคการเล่นพิณเด้อครับ

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ satit_

เขียนไดอารี่ มาร่วมแลกเปลี่ยน เทคนิคการเล่นพิณเด้อครับ

ขอเชิญ คนเล่นพิณทุกคน มาร่วมแลกเปลี่ยนประสบการณ์การเล่นพิณ
    ไผมีเทคนิคในการเล่นพิณแบบได๋กะมา่วมแลกเปลี่ยนกันได้ครับ

ขอเชิญทุกๆคนครับ

***ไผมีซาวดนตรี จังหวะเซิ้งบั้งไฟ จังหวะภูไท จั้งหวะลำเพลินซิ่ง เอามาฝากนำเด้อครับ:*-:*-:*-

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ satit_
    ผมเอาเทคนิค Hammer on (ฮัมเมอร์ ออน )cและ pull off (พุล ออฟ) มาฝากคนเล่นพิณครับ เทคนิคนี้ผมว่าเหมาะกับการเล่นพิณมากๆ เพราะจะช่วยให้การเล่นพิณได้เสียงที่หวาน และไพเราะมากยิ่งขึ้นครับ

ลิขสิทธิ์บน YouTube Credit By : https://www.youtube.com/watch?v=9Q3QdaBVIH4
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 22-10-2012 at 06:29.

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวเมืองขอนแก่น
    ขอบคุณครับ ผมสนับสนุนครับ การแลกเปลี่ยนประสบการณ์ เป็นครูที่ดีมากๆเลยครับ จัดไปตามคำขอครับ

ซาวน์ จังหวะเซิ้งบั้งไฟ เครดิต อ.แต๊กลำเพลิน

ซาวน์ จังหวะเซิ้งภูไท เครดิต อ.แต๊กลำเพลิน

ซาวน์ จังหวะลำเพลิน เครดิต อ.แต๊กลำเพลิน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย บ่าวเมืองขอนแก่น; 21-10-2012 at 10:54.

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวเมืองขอนแก่น
    บ้านเฮา คือเงียบเหงา แท่น้อ น่อ.....