หัวข้อ: คลิป สอนการโพสต์รูป ย่อรูป ที่บ้านมหา

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ paula

คลิป สอนการโพสต์รูป ย่อรูป ที่บ้านมหา

สวัสดีคะ ทุกๆท่าน

วันนี้ปุ้ยก็ว่างทำคลิปวิดีโอ การย่อรูป อัพโหลดรูป เพื่อเป็นแนวทางในการโพสต์รูปให้กับ
    สมาชิกใหม่ สำหรับการโพสต์หัวข้อในเว็บบ้านมหา การนำเสนออาจจะมีรูปภาพประกอบคำบรรยาย
    เหตุผลก็เพื่อให้เกิดความสมบูรณ์ของเนื้อหาในเรื่องนั้น และให้ดูน่าสนใจ น่าอ่าน

เวบฝากรูป และการย่อรูปเป็นสิ่งสำคัญมาก บางเวบฝากรูปได้ไม่นานก็หมดอายุ
    บางเวบก็ยกเลิกใช้งานทำให้ภาพที่เราถ่ายมาหายไปหมด น่าเสียดาย

สำหรับความคิดปุ้ย ภาพถ่าย คือ การบันทึกความทรงจำ บันทึกความประทับใจ
    บันทึกเหตุการณ์สำคัญ ถ้าหายไปจากเครื่องคอมแล้ว เสียดายคะ เพราะเราถ่ายมากับมือเราถึงแม้มันจะ
    ไม่เพอร์เฟค เลิศเลอสวยงาม กล้องราคาถูก แต่ภูมิใจกับภาพฝีมือตัวเอง

เวบฝากรูปที่น่าสนใจ เวบมาสเตอร์บ้านมหาได้แนะนำไว้ที่ ฝากรูปภาพ

ลิขสิทธิ์บน YouTube Credit By : https://www.youtube.com/watch?v=o7jCes4cU8w

ขออภัยนะคะ มือใหม่ตั้งค่ากล้องผิด เพลงก็บ่เข้ากับบรรยากาศ คลิป สอนการโพสต์รูป ย่อรูป ที่บ้านมหาคลิป สอนการโพสต์รูป ย่อรูป ที่บ้านมหาคลิป สอนการโพสต์รูป ย่อรูป ที่บ้านมหา

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวเอส
    หนุ่มอุบล คนพิบูล
    ..

ขอบคุณความรู้ดีๆ ครับ

ส่วนผมใช้โฟโต้สเคปนี่ล่ะ ย่อและตกแต่งง่ายดี

ส่วนฝากรูปก็ใช้เฟชบุ้คเลย อิอิ

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    แต่ก่อนใช้เว็บตรากบครับ ตอนนี้กบโดนจับไปขั่ว กะเลยโหลดใน โอโหซ่าส์ดอทคอม

ถึงแม้เป็นเว็บฝากรูปที่หลายท่านบอกว่าไม่ชัวร์ เนื่องจากไม่ได้มีการสมัครสมาชิก

แต่รูปทั้งหมดทั้งสิ้นที่ผมมี ได้บันทึกไว้ในฮาร์ดดิสก์ที่บ้าน อย่างต่ำ 2 ตัว เพื่อเก็บไว้แล้วครับ...อิอิ

....ป๊าด เก่งแถะ เฮ็ดฮอดคลิปให้เบิ่งพร้อม....มื่อหน้าสิเอาคลิปมาให้เบิ่งเด้อ....555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 22-10-2012 at 08:59.

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ paula
    ตอบ อ้ายเอส แม่นคะใช้ง่ายดี เป็นภาษาไทยด้วยง่ายต่อการเรียนนำมาตกแต่งภาพ เป็นโปรแกรมเบสิค กราฟฟิค ดีไซค์

ปุ้ยก็เก็บภาพไว้ในแผ่นดิสท์คืออ้ายพลนั่นหล่ะกันไว้ เครื่องคอมปุ้ยเคยดับวูบครั้งนึง รีบูทก็บ่กลับมามักเก็บภาพเก่าๆ อีก 50 ปีข้างหน้ากลับมาเบิ่งใหม่ ท่านก็จะเขียนว่า "ภาพเก่าความทรงจำในอดีต" ฮ่าาาา กล้องสมัยนี่ก็ดีอย่างเวลาเฮาจะเอาภาพไปล้างต้องเอากล้องไปนำ สมัยก่อนเป็นฟิลม์ล้างเก็บในอัลบั้มหาเบิ่งง่าย

ปล เวบที่เจ้าฝากนะก็ดีอยู่แล่วหล่ะ แต่หลูโต๊นคนไทยอยู่ทุกมุมโลกแน๊ บางมื่อขาวโพน บางมื่อภาพขึ้นภาพละครึ่งหน้าบ่เซือถามคนไทยอยู่ต่างแดนเด้อ เสียรมณ์