หัวข้อ: เพลงคอยสาวบ้านไพร (เดโม่) แห่งมิตรภาพ

ศิลปิน นักแต่งเพลง สัญลักษณ์ของ thedon
    บล็อก
    1

Facebook Video เพลงคอยสาวบ้านไพร (เดโม่) แห่งมิตรภาพ

ผมแต่งเพลงนี้โดยไม่ได้คาดหวังอะไร เพราะในใจไม่อยากจะทำเพลงอีกแล้ว อีกทั้งภาระการงานก็เริ่มมากขึ้น ไม่มีเวลาจริงๆครับ หลายเดือนผ่านมาก็มีน้องคนหนึ่งซึ่งพยายามติดต่อผมมานาน เพื่อเขาจะขอเอาเพลงนี้ไปร้องใส่ดนตรีให้ จนในที่สุดก็ได้คุยกัน และผมก็อนุญาตุให้เพลงนี้ไป

ขอบคุณในน้ำใจไมตรีของน้องคนนี้มากครับแม้เราจะไม่เคยเจอหน้ากันแต่มิตรภาพที่เกิดขึ้นมันยิ่งใหญ่มาก ยากที่จะหาที่ไหนในโลกนี้ได้อีกแล้วนอกจากโลกไซเบอร์แห่งนี้
    เพลงคอยสาวบ้านไพร (เดโม่) แห่งมิตรภาพเพลงคอยสาวบ้านไพร (เดโม่) แห่งมิตรภาพ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย thedon; 08-01-2014 at 15:19.

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ หนุ่มพัทยา
    เพลงเพราะมากเลยครับ ขอบคุณมากสำหรับการแชร์ความไพเราะในครั้งนี้ เป็นกำลังใจให้นะครับ สู้ๆ

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ lungyai1123
    บล็อก
    63
    เพลงเพราะมากครับนานๆจะได้ยินเสียงและดนตรีก็เยี่ยมครับ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ณัฐ ภูไท
    อือเพลงนี้ฟังแล้วน่าฟังยุม้วนครับเนื้อหาเพลงกะดีหลาย สว่นนักรอ้งครัดเกลาอีกจักหน่อยเนาะนํ้าเสียงกะดีอยู่แล้วเป็นกำลังใจเด้อครับทั้งผุแต่งกับผุรอ้งนั้นหละครับเห็นดาวอยู่บ่ใกลเกินเอื่อมครับขอให้โชคดีครับ

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ suny
    ภูมิลำเนา มหาสารคาม ทำงาน ประจวบ
    ผู้แต่งเนื้อร้องกะแต่งได้ดี นักน้องกะร้องม่วน ดนตรีกะม่วน ฟังแล้วเพลิดเลพินดีครับ ให้อารมณ์อินนำเพลงแท้ๆ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ Boom69
    Khon kaen ThaiLand
    บล็อก
    4
    ม่วนหลาย...อ้ายดอน ฟังเพลงนี้คิดฮอดงานไหมเนอะอ้าย

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    ครับอาจารย์ดอน ในใจผมกะบ่อยากทำเพลงคือกันครับ เฉพาะ วอนพ่อพระยาแล กะดังจนผมบ่ได้พักผ่อนแล้วครับ ย่อนเดินสายหลาย...5555

โอ้ว...เพลงม่วนครับอาจารย์

ศิลปิน นักแต่งเพลง สัญลักษณ์ของ thedon
    บล็อก
    1
    ขอบคุณสมาชิกทุกท่านที่ติชมครับ

อ้างถึง:พล พระยาแล ครับอาจารย์ดอน ในใจผมกะบ่อยากทำเพลงคือกันครับ เฉพาะ วอนพ่อพระยาแล กะดังจนผมบ่ได้พักผ่อนแล้วครับ ย่อนเดินสายหลาย...5555

แม่นแหล๋วอ้ายดังอยู่ผู้เดียวเนาะ ผู้อื่นกะเลยอดได้เดินสายนำแหม 555+

ครีเอทีพ โปรดิวเซอร์ สัญลักษณ์ของ บ่าวข้าวจี่
    บล็อก
    7
    ถือว่าใช้ได้..เกี่ยวกับงานเรียบเรียง เป็นรุ่นใหม่ที่มีอนาคต นะครับ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวทัว นครพนม
    บล็อก
    2
    ม่วนครับ ติดตามครับอีกคนเด้อครับ

Tags for this Thread