หัวข้อ: เมื่อภาพถ่ายคุณถูกนำไปใช้...

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ทิดแหล่

เมื่อภาพถ่ายคุณถูกนำไปใช้...

บังเอิญท่องเวบไปเรื่อย เจอรูปที่เคยถ่ายแล้วโพสลงให้พี่น้องบ้านมหาเราได้ชมกัน ไปโผล่ที่อื่น โดยไม่ได้ให้เครดิตเวบบ้านมหาเรา มีความน้อยใจนิด นิด จริงๆ ไม่ได้หวงหรืออะไรหรอก อย่างน้อยก็มีคนสนใจ แต่โดยมายาท น่าจะให้เครดิตแหล่งที่มาบ้าง หรือท่านอื่นมีความคิดว่าอย่างไรครับ...

เมื่อภาพถ่ายคุณถูกนำไปใช้...

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ มะเหมี่ยว
    สุดประจิมที่ริมเมย
    สังคมออนไลน์ ไฮเทคโนโลยี่ รูปภาพเดียวนี้ไปใหนก็ได้ค่ะ..........แค่คลิก
    ....นอนซู่มหาเบิ่งยากแล้วค่ะตอนนี้ แบ่งๆกันไปคนรุ่นใหม่ๆจะได้รู้จักวิถีชาวนาสมัยก่อน...

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ คนจนผู้ยิ่งใหญ่
    สารคามคือหม่องอยู่
    ถ้าภาพที่นำไปนั้นใช้ในทางที่เป็นประโยชน์ก็ดีครับแต่ถ้าเอาไปใช้ในทางที่ไม่ดีอาจมีเรื่องตามมา

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    Mr.Reception
    สัญลักษณ์ของ คนตระการ...
    ภาพผมกะหลายคัก ที่เขาเอาไป ภาพแนวกิน ภาพหาอยู่หากิน
    ภาพของสมาชิกบ้านมหากะหลายคือกัน เพราะทุกภาพเคยผ่านตาในบ้านมหามาก่อนแล้ว
    เอาไปซื่อๆกะพอว่า ไปพิมพ์ไส่พร้อม 555 งึดหลาย..

ยกโตอย่าง คือจั่งภาพนี้ ผมถ่ายตอนเมือเกี่ยวข้าวปีที่แล้ว
    ขะเจ้ากะเอาไปพิมพ์ไส่ ว่า เพจ ออนซอนอีสาน..
    มีคนไปเห็น เอาลิงค์ต้นฉบับไปวาง ..เจ้าของเพจเพิ่นเกะเสย 555

ต้นฉบับ ตามกะทู้นี้
    http://www.baanmaha.com/community/thread43695.html

เพจนี้ เอาไป
    http://www.facebook.com/photo.php?fb...type=3&theater
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย คนตระการ...; 16-11-2012 at 18:27.

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ทิดแหล่
    เป็นตาซังอยู่เด้เน๊าะอ้ายเอ๋ เอาของเฮาไป ยังไปเขียนซื่อใส่อีก งึดใจเพิ่น จั่งแม่นเพิ่นมึนหลาย 555
    มันกะบ่อได้เสียหายหยังดอกเน๊าะ แต่มันเสียความรู้สึก ...
    คึดในทางที่ดี กะคึดว่าซ่อยกันขยายความเป็นโต ตน คนอีสานบ้านเฮา ให้ชาวโลกได้รับรู้เน๊าะ อ้ายเอ๋เน๊าะ...

Super Moderator สัญลักษณ์ของ ไก่น้อย
    บล็อก
    8
    ยินดีจ้า หากเพิ่นอารูปเฮาไปเผยแพร่ บ่ค่อยใส่ใจปานใด ว่าสิอ้างถึงรึบ่อ้างถึง เพราะว่าสาเหตุที่เอามาโพสต์ กะอยากให้หลายๆคนได้เห็นรูปที่เอานำเสนอ สิเอาไปไสกะเอาโลด นั่นนา

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ lungyai1123
    บล็อก
    63
    ครับขอบคุณทิดแหล่หลายๆครับที่ติติงในเรื่องเล็กๆน้อยเหล่านี้เน๊าะครับ
    ควมแมนแล้วขะเจ้าเอาไปใช้ประโยชน์แต่บ่บอกที่มาที่ไปกะบ่ถืกควร
    เคารพสิทธิ์ในการครอบครองควรสิต้องขอบคุณแต่กลับชุบมือเปิบ
    มันเป็นการบ่สมควรบ่ว่ากรณีได๋ๆ

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ หนุ่มนานครพนม
    ของผมกะโดน รูปอ่อมกบใส่บักบวบ ไปโผ่ลยุหน้า เฟสบูด คือว่าแหละคับ ขอมคุณที่มาของรูปแน่จักหน่อยกะคือสิดี

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    โดยมารยาทแล้วควรจะให้เครดิต โดยการอ้างอิงแหล่งที่มาครับ ถือว่าเป็นการให้เกียรติครับ

ผมเคยคัดลอกข้อมูลจากเว็บอื่นมาลงในเว็บบ้านมหาทั้งดุ้น ซึ่งผมคิดว่าเสมือนกับการย้ายของจากที่อื่นมาเก็บไว้ที่บ้านเรา ทำให้เปลืองเนื้อที่เปล่า ๆ ทุกวันนี้ผมพยายามจะหลีกเลี่ยงการตั้งกระทู้ในลักษณะดังกล่าว เพราะค้นหาในกูเกิลก็เจอครับ

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ คุณฉุยเลย
    พระนครศรีอยุธยา
    สมควรให้เครดิต เจ้าของเพิ่นแหน่ บ่หวงหรอก คือผักกะถินข้างฮั่วบ้านเฮานั่นล่ะ เจ้าของบ่แพงหรอก เห็นหรือบ่เห็นเจ้าของเฮือนกะให้ ฮ้องว่า ขอผักกะถินแด่เด้อ แล้วกะเก็บเอาโลด เป็นธรรมเนียมหนา ส่วนกะผม บ่เคยโพสรูปนำพี่น้องจักเถื่อ ย้อนบ่มีข้อมูลได้แต่เฝ้าท่าเบิ่งท่าอ่านครับ แล้วกะแสดงความคิดเห็นร่วมครับ