หัวข้อ: อยากทราบวิธีแก้ปัญหาภาพกระตุกในเกม

tanat
    Guest

อยากทราบวิธีแก้ปัญหาภาพกระตุกในเกม

คือผมมีเกม Immortal Cities : Children of the nile แต่ก่อนนั้นผมก็เล่นได้ไม่มีปัญหาภาพในเกมขณะเล่นก็ไม่กระตุก แต่พอผมไปลงวินโดว์ใหม่(ของแท้) แล้วติดตั้งเกมใหม่ ผลปรากฏว่าภาพในขณะเล่นเวลาเลื่อนภาพ ภาพจะกระตุกเหมือนกับภาพมันวิ่งช้า ปัญหานี้จะแก้ไขยังไงดีครับ ช่วยกรุณาตอบให้ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

ฟ้าสางที่บางกอก
    Guest

Re: อยากทราบวิธีแก้ปัญหาภาพกระตุกในเกม

ได้ลง driver ของ VGA หรือป่าวครับ ถ้าหากเล่นเกมส์ไม่ให้กระตุก แนะนำ gforce จะเล่นเกมส์ได้ดีกว่า ส่วน ATI เหมาะสำหรับดูหนัง

นอกจากนี้หลังลง driver VGA แล้วต้องเข้าไปรับ screen solution ให้เหมาะสมด้วยนะครับ ปกติจะใช้ 1024 * 768

dete01
    Guest

Re: อยากทราบวิธีแก้ปัญหาภาพกระตุกในเกม

อั่น ถ้าผมเดาบ่ผิด กะไปเช็ตค่าความล่ะเอียดของเกม ลงอีกจักหลายเติบ ไปหาเบิ่งในเช็ตติ้ง ของเกมส์ วามันอยู่ค่าความละเอียดเท่าใดเด้อ

ไกรศร เจริญสา
    Guest

การหาไดร์เวอร์ VGA หาแบบไหนครับและตอนลงวินโดว์ใหม่ภาพจากหน้าจอจะยังไม่เป็นสีต้องหาไดร์เวอร์ใช่เปล่าครับ

ฟ้าสางที่บางกอก
    Guest

Re: อยากทราบวิธีแก้ปัญหาภาพกระตุกในเกม กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ไกรศร เจริญสา
    การหาไดร์เวอร์ VGA หาแบบไหนครับและตอนลงวินโดว์ใหม่ภาพจากหน้าจอจะยังไม่เป็นสีต้องหาไดร์เวอร์ใช่เปล่าครับ
    ต้องติดตั้ง Driver ของมันลงไปครับ หากเป็น driver ที่ลงตามมาตรฐานจาก Windows มันทำให้การแสดงภาพเป็นคลื่น และกระตุกครับ

phaladd
    Guest

thank you

18613kwang
    Guest

ลองอัพเดทไดรเวอร์ดูนะครับซึ่งโดยปกติตามเว็ปที่ผลิต GPU จะมีให้ดาวน์โหลดตัวใหม่ๆอยู่ตลอดเวลา