หัวข้อ: พล พระยาแล เปิดบ้านต้อนรับ pcalibration

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล

เขียนไดอารี่ พล พระยาแล เปิดบ้านต้อนรับ pcalibration

เป็นเพื่อนของ พล พระยาแล อีกคนที่รู้จักกันในเว็บบ้านมหาดอทคอมแห่งนี้ หลังจากที่ผมเคยพบเจอกับ "ศรีสะท้าน" "โป้ยก่าย" "sert1964" และ "ชัชโต้" มาแล้ว คนที่ผมอยากจะพบเจออีกคนคือ "pcalibration"

ผมได้ทราบข่าวจากเพื่อนพี ว่าจะเดินทางเข้ากรุงเทพฯ เพื่อร่วมรายการวิ่งกรุงเทพมาราธอน และเขาอยากจะพบกับผม, คนตระการ และกำพร้าผีน้อย เพราะได้ยินกิตติศัพท์มานาน

แต่คนตระการและกำพร้าผีน้อยติดภารกิจ ฝากขออภัยที่ไม่ได้ต้อนรับ จึงได้มอบหมายให้ พล พระยาแล ต้อนรับ pcalibration ด้วยน้ำเปล่า 2 แก้ว....:l-

พล พระยาแล เปิดบ้านต้อนรับ pcalibration

ผมรู้สึกตื่นเต้น เสมือนกับการนัดเจอกับสาวครั้งแรกอย่างไงอย่างงั้น เพราะ pcalibration ก็เป็นมิตรที่ดีตลอดมาในเว็บบ้านมหาดอทคอม คอยกด like คอยตอบกระทู้พวกเราด้วยดีเสมอมา...ขอขอบคุณอีกครั้งที่ให้เกียรติไปเยี่ยมเยียนครับ..

นี่แหละคือคำตอบที่มีคนถามผมว่า "ทำไมผมจึงต้องอยู่ในเว็บบ้านมหาดอทคอม" เพราะผมคิดว่า "มิตรภาพ" คือ ความจริงใจ การแบ่งปันสิ่งดี ๆ ระหว่างกัน การให้โอกาส ได้แลกเปลี่ยนสิ่งดีงาม การยอมรับในตัวตนของแต่ละฝ่าย เป็นสิ่งที่เกิดขึ้นได้ไม่ง่ายนัก

บางทีเจอกันแค่ครั้งเดียว สานต่อมิตรภาพกันตลอดไป แต่บางทีเจอกันหลายปีอยู่ด้วยกันมานาน แต่ไม่เคยมีมิตรภาพให้กันเลย ด้วยสาเหตุหน้าผมไม่ทันสมัย พล พระยาแล เปิดบ้านต้อนรับ pcalibration

มิตรภาพที่ดีต้องมาจากความจริงใจ ซึ่งผมคิดว่าเราสามารถสร้างมิตรภาพกับใครก็ได้ที่ไหนก็ได้ ไม่ว่าในเว็บบ้านมหาดอทคอมแห่งนี้ หรือในเว็บอื่น ๆ เพื่อสร้างพันธมิตรที่ดีต่อกัน ในลักษณะน้ำพึ่งเรือเสือพึ่งป่า ซึ่งจะก่อให้เกิดกิจกรรมที่เป็นประโยชน์ร่วมกันในโอกาสข้างหน้า

ผมว่าการที่เรามีบ้านใหญ่โตมโหฬาร มีกำแพงสูง มีเหล็กดัดที่แหลมคมแข็งแรง มีระบบรักษาความปลอดภัยที่ดีเพียงใดก็ตาม ยังไงก็สู้การที่เรามีเพื่อนบ้านที่ดีไม่ได้หรอกครับ...อ๊ะจริง ๆ พล พระยาแล เปิดบ้านต้อนรับ pcalibration

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 20-11-2012 at 21:36. เหตุผล: แก้คำผิด

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    Mr.Reception
    สัญลักษณ์ของ คนตระการ...
    เสียดายหลาย คายากการงาน เลยบ่อได้กระทบไหล่อ้ายเลย
    ได้ข่าวว่ามาแล่นมาราธอน คือบ่อชวนอ้ายพลไปนำแน่ ดีกว่าไห่เลาเบิดแฮงย้อนแนวอื่น 555

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ suny
    ภูมิลำเนา มหาสารคาม ทำงาน ประจวบ
    เคยเห็นแต่รูปอุ้มเด็กน้อย มาเห็นรูปคู่กับอ้ายพลแล้ว หล่อคือกันเนาะครับอ้ายพี สบายดีเนาะครับทั้ง 2 ท่านถึงบ่เคยเห็นตัวจริง แต่กะติดตามงานตลอดเด้อครับ

Moderators สัญลักษณ์ของ สหายพง
    ผมมากับรถผ้าป่า
    หุ่นเลาไห้ยุครับแล่นนะเลาจ่อยแต่อ้ายพลนะติละ5555สิสู้เลาบ่ละอ้าย

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ commo
    ถ้าอ้ายพล หน้าบ่ทันสมัย กะบ่มีผู่ได๋หล่อแล้วล่ะครับ ในสามโลกนี่ บ่ได้หย้องเด้อคับเว้าจากใจออกมาจากใส้อ่อนอีหลีครับ อิอิ...

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ paula
    อ้ายพลคือบ่ไปวิ่งมาราธอนนำอ้ายพี หล่ะจ้า
    อุตส่าห์มาจาก ตจว. เพื่อวิ่งมาราธอน แฮ่ะๆ

ครีเอทีพ โปรดิวเซอร์ สัญลักษณ์ของ บ่าวข้าวจี่
    บล็อก
    7
    เอ้า..มามื้อได๋น้ออ้าย....มื้อได๋ว่างไปห่มบักมี้แนเด้อ อ้ายพี 55

ศิลปิน นักแต่งเพลง สัญลักษณ์ของ thedon
    บล็อก
    1
    เพิ่งเห็นหน้าเต็มๆวันนี้ครับ ถ้าให้คะแนนความหล่ออ้ายพีเฉือนอ้ายพลแค่ปลายจมูก อิ อิ

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง สัญลักษณ์ของ คนพนมไพร
    อาจารย์พี กร๊ดดดดดดดดดดดดด ! ยังคึดฮอดคือเก่าเด้อครับ แม่นบ่อเคยผ้อกัน กะคือจั่งเคยผ้อกันนี่ละ จากไทเลย ก๋อ
    c06: ฮักบ้านมหาคักกะยังว่า

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ lungyai1123
    บล็อก
    63
    จะแมนดีคักเน๊าะครับฮู้จักกันในโลกออนไลน์แล้วกะได้พบเห็นโตจริงแนวนี่เพิ่นว่าบ่ธรรมดาครับ
    แต่ว่าลุงใหญ่เฮ็ดแนวได้สิพบได้พ้อกับดีเจพลจักเทื่อยนอ,"pcalibration" จั๊งได๋สิได้เห็นโต
    เป็นๆลุงใหญ่กะคึดหือว่าต้องตั้งเป้าโดยเฉพาะคึดพ้อกะขึ้นรถไปหาเลยเด้เน๊าะค่อยสิแมน
    จั๊งได๋กะสิพยายามอยู่ดอกเด้อครับ

Tags for this Thread