หัวข้อ: เพลง ไปสอง มาหนึ่ง จิงเกิลฮิต ที่เมืองลาว...

ครีเอทีพ โปรดิวเซอร์ สัญลักษณ์ของ บ่าวข้าวจี่
    บล็อก
    7

อ่านข่าวออนไลน์ เพลง ไปสอง มาหนึ่ง จิงเกิลฮิต ที่เมืองลาว...

:l-..หายไปนาน สำหรับบทเพลงใหม่ และ ศิลปินผู้มีความหวัง ผ่านการสร้าง ปรุงแต่งโดยทีมงาน ข้าวจี่มิวสิค.
    .
    ..วันนี้นำ จิงเกิลเพลงแรก ในอัลบั้มที้ง 10 เพลง ของนักร้องหนุ่มสายเลือดฝั่งน้อง ประเทศลาว โดยค่ายเพลงที่นับว่าใหญ่สุดจากแขวง สะหวันนะเขต Lao Der Mediaของท่านรองผู้ว่าแขวงสะหวันนะเขต

..ไว้วางใจให่ บ่าวข้าวจี่ เรียบเรียงเพลงใหม่ให้นักร้องในค่าย ร่วม 20 คน หวังที่จะเป็นศิลปินแนวหน้าเทียบเคียงศิลปินของทางฝั่งไทยเรา โดยตัวแปรความหวัง การตลาดที่ดีกว่าเมืองไทยอย่างเห็นได้ชัด

วันนี้จึงนำ จิงเกิลเพลงที่กำลังเป็นที่นิยม ไม่ว่าจะเป็นสถานีวิทยุต่างๆทั้วประเทศ สปป.ลาว และคงตามด้วย มิวสิควีดีโอ ที่กำลังตัดต่อคงไม่เกินต้นปีหน้า เราคงได้ชมทาง อินตาแกรม ต่างๆนะครับ...

ตอนนี้นำเพลงสายเลือดลาวขนานแท้ มาให้ฟังก่อน ก่อนที่จะมีโครงการนำศิลปินสายเลือดไทย(นักร้องข้าวจี่มิวสิค)ของเราเข้าโครงการศิลปินสองฝั่งของ..ที่จะมีขึ้นต้นปีหน้า.นี้นะครับ
    :l-

เพลง ไปสองมาหนึ่ง
    ศิลปิน ก้องหล้า เพดพะยน
    คำร้อง ทำนอง ดาวคูน นันทะราด
    เรียบเรียง บ่าวข้าวจี่(นาวิน พรมโนนศรี)

[MEDIA]http://www.file2go.com/dl.php?fi=166s2[/MEDIA]
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย บ่าวข้าวจี่; 23-11-2012 at 17:23.

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ พ่อใหญ่คำแสง
    เฮือนบ้าง เถียงนาบ้าง
    คือไปฮอดลาวพุ้น บาดนี่ ซิได้ย้ายห่มบักมี่บ่อน้อ

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ pcalibration
    เมืองฉะเชิงเทรา(แปดริ้ว)
    บล็อก
    1
    ก้าวไปอีกขั้นแล้วครับอาจารย์บ่าวข้าวจี่..วิสัยทัศน์+ด้วยพรสวรรค์
    อาเซี่ยน 58 โอกาสทางธุรกิจไม่รอแล้ว เขาใช้ 4จี(4G)กัน
    แต่บ้านเฮา 3จี(3G)ยังหยุ่งกันบ่เลิกบ่แล้วมันเพราะอะไร
    รอติดตามผลงานอยู่ครับ
    :l-:l-:l-:l-:l-:l-:l-:l-

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ไผ่หวาน
    บล็อก
    14
    ฟังหม่องได๋ คือบ่เห็นเพลงน้อบาดนิ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ณัฐ ภูไท
    เสียงดีครับเนื้อเพลงมว้นๆๆมีความหมายดนตรีกะมว้นครับสุดยอด

เสียงพิณรึเปล่าน้อค่ะช่วงเริ่มต้นเพลง ฟังดูไพเราะเศร้าสร้อยอ้อยอิ่งดีเนาะค่ะ เหมาะกับคนกำลังอกหัก :)
    LET IT BE...

7. 23-11-2012, 20:18

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวพันธ์คนเดิม
    สิมีโครงการอิหัยงครับ จารย์ น่าสนใจๆๆๆ ต้องติดตาม

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ nakorn
    ม่วนๆครับวางแผงยามใด๋บอกแน่เด้อซิได้อุดหนุน

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ ดิน เดชอุดม
    ม่วนครับม่วน VCD วางแผงมื้อได๋ส่งข่าวนำแน่เด้อครับสิอุดหนุน

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ วัฒนชัย หาริโร
    ม่วนยุครับ จารย์จี่ นับนุนๆครับ