หัวข้อ: งานพาแลงปี 2556 ควรจัดในรูปแบบใด

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวจัย
    เอาคืองานเติมฝันกะดีคือกันครับ แก้ไขข้อบกพร่องจากปีนั้น มาปีนี้อาจสิเข้าท่ากว่าเก่า

ปีนั้นอาหารรู้สึกสิบ่มีกิน ค่าเข้างานกะ 100 พอดี คนไปหลายคนกะมีค่าซื้อกินยุเด้ผมว่า

สมาชิกอาจสิหลายกว่าเก่าเพราะว่าค่าเข้างานบ่แพง งานนี้ต้องเต็มที่กว่าปีก่อนๆเพื่อความสนุกของพี่น้องบ้านมหาครับ

การใช้เสียงอาจสิงดตอนเที่ยงคืน แต่สมาชิกยังนั่งกินได้จนกว่าสิฮากกะได้555555
    หล่อคืออ้าย กินข้าวบายกบตั๋วะหล่า

ไก่ย่าง ส้มตำ ขนมเส้น ก็อยู่ได้ตลอดคืนแล้ว อิอิ

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    เห็นด้วยกับบ่าวจัยครับ เป็นความคิดที่คิดอยากสินำเข้าที่ประชุมอยู่ครับ เพราะเงินทองซูมื่อนี่กะหายากเนาะ

ค่าเข้างาน 100 บาท ค่าเสื้อประมาณ 150 บาท บางคนบ่ดื่มกะอาจสิซื้อเนื้อทอดจัก 10 บาท ข้าวเหนียว 2 ห่อ

กะม่วนได้ตลอดงานคือกัน เพราะหลายคนได้ยินข่าวว่าขายข้าวปัดลานเดินทางมา ทั้งค่ารถ ค่าเช่าที่พัก

บางคนพากันมาทั้งครอบครัว อยากมาเบิ่งบรรยากาศหลาย แต่พอมาฮอดงานแล้ว กะต้องสละให้คนใด๋คนหนึ่งเข้างาน ที่เหลือนั่งถ่าในรถ เพราะเงินบ่พอ ได้ฟังแล้วน้ำตาสิไหลครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 16-12-2012 at 09:50.

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ พ่อใหญ่คำแสง
    เฮือนบ้าง เถียงนาบ้าง
    นักร้องที่มาในงาน ส่วนมากรู้จักกับสมาชิกเป็นการส่วนตัว หรือรู้จักกันในเฟสบุ๊ค
    เห็นโพสต์แล้วก็ แห่กันมาเอง ทีนี้พอมาแล้ว ก็สร้างความหนักใจ ให้กับทีมงาน
    ต้องจัดคิวให้ขึ้นร้อง มันไม่ใช่แค่คนเดียว มันเยอะเกิน บางคนก็มาจี้มาเร่ง
    ว่าจะได้ขึ้นตอนไหน (เอใครเชิญมานี่) แค่คิวการแสดงที่จัดไว้ เวลาก็จะไม่พออยู่แล้ว

ก็เลยกลายเป็นงานมั่วครับ มันไม่ใช่งานพบปะสังสรรค์ พี่น้องบ้านมหาเสียแล้ว
    มันกลายเป็นงาน โปรโมทเพลง จากนักร้องหลายค่าย ไปเสียฉิบ หมดสนุกกันพอดี

ปีนี้เราต้องแข็งนะครับ นักร้องเพื่อนๆ ที่มาร่วมงานมานั่งร่วมงานนั่งกินนั่งดื่ม
    มาได้ครับ และต้องเข้าใจว่า เขาไม่มีเวลาให้คุณขึ้นร้อง
    ให้ตายเถอะครับ ผมก็เป็นศิลปินเหมือนกัน งานไหนที่เขาไม่ได้เชิญ
    ผมไม่ไปหรอกนะ เหตุผลอย่างที่แจ้งไว้ มันทำให้เขาลำบากใจเปล่าๆ

เอาเวลาที่เสียไปกับจุดนี้ ให้พวกเราขึ้นมาร้องกันเอง จะสนุกกว่า
    เหมือนป้าแดงว่า (ความคิดส่วนตัวผมเองครับ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พ่อใหญ่คำแสง; 15-01-2013 at 15:18.

Tags for this Thread