หัวข้อ: เป็นเธอใช่ไหม - ก๊อท จักรพรรณ (เด็กน้อยขับร้อง)

กระพริบตา เป็นเธอใช่ไหม - ก๊อท จักรพรรณ (เด็กน้อยขับร้อง)

เป็นเธอใช่ไหม...เป็นบทเพลงของพี่ก๊อทที่ชอบมากจ้า เอามาฝากตามสัญญาจ้า อิอิ

เมื่อหากันเจอ...จับมือแล้วเดินไปด้วยจ้า

เป็นเธอใช่ไหม - ก๊อท จักรพรรณ (เด็กน้อยขับร้อง)

[MUSIC]http://files.palungjit.org/attachment.php?attachmentid=2376067&stc=1&d=1354205759[/MUSIC]

เพลง : เป็นเธอใช่ไหม
    ศิลปิน : ก๊อท จักรพันธ์
    นักร้องสมัครเล่น : เด็กน้อยน่ารัก

ชีวิตเปลี่ยนไปจากนาทีที่ได้สบตา
    เหมือนเธอหยุดเข็มนาฬิกาของความเดียวดาย
    เคยกอดความเงียบงันอยู่ด้วยกันเหมือนเป็นเพื่อนตาย
    รักมาเยี่ยมใจเพียงแค่ในฝัน

ตามหาชีวิตครึ่งหนึ่งที่ยังขาดหาย
    เนิ่นนานเท่าไรยังไม่มีวี่แววพบพาน
    เสี้ยวนาทีพบเธอได้เจอคำว่าปาฏิหาริย์
    เธอคือใครคนนั้นรู้ได้ทันที

เป็นเธอจริงๆ ใช่ไหม คนที่หัวใจตามหา
    หรือเพียงแค่แวะมาหลอกใจดวงนี้
    คือเธอจริงๆ ใช่ไหม รบกวนบอกใจฉันที
    เธอที่เจอวันนี้ไม่ได้ฝันไป

เมื่อโชคชะตานำพาให้เราพบกัน
    ถ้าเราจากกันฟ้าก็คงเสียความตั้งใจ
    เมื่อเราหากันเจอจะเผลอนิ่งนานอยู่ใย
    ให้รักจูงมือเราไป ถึงยังปลายทาง

เป็นเธอจริงๆ ใช่ไหม คนที่หัวใจตามหา
    หรือเพียงแค่แวะมาหลอกใจดวงนี้
    คือเธอจริงๆ ใช่ไหม รบกวนบอกใจฉันที
    เธอที่เจอวันนี้ไม่ได้ฝันไป

เมื่อโชคชะตานำพาให้เราพบกัน
    ถ้าเราจากกันฟ้าก็คงเสียความตั้งใจ
    เมื่อเราหากันเจอ จะเผลอนิ่งนานอยู่ใย
    ให้รักจูงมือเราไป ถึงยังปลายทาง

เมื่อเราหากันเจอจะเผลอนิ่งนานอยู่ใย
    ให้รักจูงมือเราไป ถึงยังปลายทาง...

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ขอโทษที่คิดถึง...เด็กดื้อ; 20-07-2013 at 09:59.

ทางนี้ขะะน้อยคือฟังบ่ได้น้อค่ะ
    LET IT BE...

เสียดาเด้ ทางนี้คือฟังได้น้อ อิอิ

Tags for this Thread