หากเอ่ยชื่อของ "จาตุรงค์ มกจ๊ก" นักแสดง-ตลกชื่อดัง วัย 48 ปี ก็จะต้องนึกถึงภาพหนุ่มใหญ่วัยกลางคนอารมณ์ดี ที่มีรอยยิ้มบนหน้ากลม ๆ และหุ่นท้วม ๆ กันใช่ไหมล่ะ แต่หากใครติดตามอินสตาแกรมของคุณจาตุรงค์ในระยะหลังนี้ ก็จะเห็นถึงความเปลี่ยนแปลงอย่างมากมาย เพราะ...พุงพลุ้ย ๆ ของเขาตอนนี้ถูกแทนที่ด้วยซิกแพคแน่น ๆ แล้ว

โดยคุณจาตุรงค์ให้เหตุผลในการออกกำลังกาย พร้อมเคล็ดลับเล็ก ๆ น้อย ๆ ว่า... บางคนว่าทำไมผมถึงชอบโชว์หุ่นในอินสตาแกรม ขอบอกว่าคนออกกำลังกายมี 2 เหตุผล คือ 1. อยากหุ่นดี 2.ไม่อยากให้เส้นเลือดในสมองแตก + อีก 100 โรค กว่าผมจะได้หุ่นขนาดนี้ ต้องหาเวลา ต้องไม่ขี้เกียจ ต้องมีวินัย จัดระบบ และทิ้งบางอย่างที่อยากทำ และนี่คือเหตุผลที่อยากโชว์ ถ้าใครอยากโชว์ก็ทำอย่างผมสิ ถ้าไม่อยากโชว์ก็กินแล้วนอนดีออกไม่เหนื่อยด้วย คริคริ"

ว่าแล้วก็ไปดู ซิกแพคเป๊ะ ๆ ของคุณจาตุรงค์กันดีกว่า... ขอบอกว่า ดูหนุ่มและเด็กกว่าเดิมเป็นกองเลย

จาตุรงค์ มกจ๊ก โชว์ซิกแพค คุณก็ทำได้ แม่นบ่คะ ถ้าไม่ขี้เกียจ

จาตุรงค์ มกจ๊ก โชว์ซิกแพค คุณก็ทำได้ แม่นบ่คะ ถ้าไม่ขี้เกียจ