หัวข้อ: เมื่อผมไปงานปีใหม่เว็บคนฮักบ้าน (มหา)

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล

เมื่อผมไปงานปีใหม่เว็บคนฮักบ้าน (มหา)

เมื่อวันเสาร์ที่ 15 ธันวาคม 2555 ที่ผ่านมา ผมได้ไปร่วมงานปีใหม่ของเว็บคนฮักบ้าน(มหา) ดอทคอม ซึ่งว่ากันว่าเป็นเถียงนาน้อยของเว็บบ้านมหาดอทคอม แต่เป็นเถียงนาน้อยมีความแข็งแกร่ง และรอวันเวลาจะเป็นบ้านที่หรูหรา หรือคฤหาสน์หรูในอนาคต โดยมี ทิดรส มักม่วน เป็นเว็บมาสเตอร์

เพราะปีนี้สมาชิกที่ไปร่วมงานนอกจากสมาชิกจากเว็บบ้านมหาดอทคอมแล้ว ยังมีสมาชิกหน้าใหม่ที่เกิดจากเว็บคนฮักบ้านโดยตรง บางคนยังไม่รู้จักเว็บบ้านมหาดอทคอมด้วยซ้ำไป...โอ้...เป็นไปได้ยังไงนี่ ?

ผมได้เข้าไปพูดคุยแนะนำและบอกถึงเว็บบ้านมหาดอทคอมว่าเป็นอย่างไร... หลาย ๆ คนเดินทางจากต่างประเทศ มาพักผ่อนที่ประเทศไทย ก็ถือโอกาสเข้ามาร่วมงานกันอย่างพร้อมหน้าพร้อมตา...(รูปผมอัพไม่ขึ้น)

นอกจากนี้ยังมีพันธมิตรแห่งเว็บอีสาน ไม่ว่าจะเป็นเว็บลำซิ่งออนไลน์, ชบาบ้านนา และเว็บอีสานสัมพันธ์ ได้แสดงออกถึงความมีน้ำใจที่ดีต่อกัน แบบน้ำพึ่งเรือเสือพึ่งป่า ร่วมแรงร่วมใจกัน ช่วยกันคนละไม้ละมือ เป็นภาพที่ประทับใจยิ่งนัก

ผมเข้าไปในงานสายนิดหน่อย เดินแวะเข้าไปในห้องน้ำมีคนยกมือไหว้ทักทายผม "ขอโทษครับมือผมไม่ว่าง" ผมยิ้มทักทาย ก่อนที่มือจะว่างและยกมือไหว้ตอบพร้อมกับจับมือ...ผมลืมไปว่า ผมลืมล้างมือ....เมื่อผมไปงานปีใหม่เว็บคนฮักบ้าน (มหา)

ผมเดินไปพร้อมกับเพื่อนรัก sert 1964 ขณะนั้น "คนตระการ" กำลังขึ้นร้องเพลงอยู่บนเวที ได้พูดผ่านไมโครโฟน "เฒ่าจังไรมาแล้ว ยินดีต้อนรับเฒ่าจังไรครับ เฒ่าจังไรมาสายดีกว่าไม่มา" ผู้คนที่ไปร่วมงานกวาดสายตามายังผม คงนึกในใจ....โอ้หน้าตาคนจังไรเป็นอย่างนี้นี่เอง...ก๊ากกกก.เมื่อผมไปงานปีใหม่เว็บคนฮักบ้าน (มหา)

หลายคนลุกจากเก้าอี้ ยกมือไหว้ทักทายผม บางคนก็แนะนำตัวว่าเขาคือใคร และบอกว่าได้ยินชื่อเสียงของ "พล พระยาแล" มานาน วันนี้นับว่ามีบุญที่ได้เจอตัวจริง....เอิ๊ก ๆ ....เมื่อผมไปงานปีใหม่เว็บคนฮักบ้าน (มหา)

ผมเข้าไปในงานเกือบ 30 นาที ผมยังไม่มีเวลานั่งที่ เนื่องจากว่าคอยทักทายผู้คนเสมือนว่าผมเป็นดาราดังก็ไม่ปาน.....เมื่อผมไปงานปีใหม่เว็บคนฮักบ้าน (มหา)

ค่าลงทะเบียน 500 บาท ค่าของขวัญ 300 บาท ไม่มีใครบ่นสักคำ เพราะการจัดงานใด ๆ ก็ตาม ถ้าไม่มีเงินจัดไม่ได้แน่นอนครับ

ได้ดื่มน้ำเปล่าเพียง 1 แก้ว หรือไม่ได้ดื่มกินอะไรเลย ผมก็พอใจแล้ว เพราะสิ่งที่ผมได้พบได้เห็น ได้สัมผัส ถ้าพูดถึงทางด้านจิตใจและความรู้สึกแล้ว มันประเมินค่าไม่ได้จริง ๆ ครับ

ขอขอบคุณมิตรภาพที่ดี ๆ ที่พวกเรามีให้กันตลอดมาครับ......ขอบคุณอีกครั้งเพื่อความมั่นใจ....พบกันในงานบ้านมหาพาแลงปี 2556 ครับ เมื่อผมไปงานปีใหม่เว็บคนฮักบ้าน (มหา)

เมื่อผมไปงานปีใหม่เว็บคนฮักบ้าน (มหา)

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 17-12-2012 at 09:27.

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ commo
    แอ๊...คาต่ะเกี่ยวเข๋าบ่ได้ไปนำจ้อย...

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ suny
    ภูมิลำเนา มหาสารคาม ทำงาน ประจวบ
    ดีใจนำเด้อครับคนอีสานบ้านเฮาฮักแพงกันไว้ครับ เทือได้เพิงพาอาศัยกันยามจำเป็น เห็นรูปในเฟสแล้วเป็นตาดีใจนำเนาะครับ มีทั้งความอบอุ่นความสมานสามัคคี ความม่วนความซื่นเต็มในงาน จังซี้แหม๋ครับจังคือคนบ้านเฮา

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง
    มิสบ้านมหา 2011
    สัญลักษณ์ของ ผู้ก่อการรัก
    HappyLand ดินแดนแห่งความสุข, Thailand
    5555 เฒ่าจังไร พะนะ ตาซังแท้ชื่อนี้ยังจำได้ไม่ลืม ตอนอ้ายพลมาสมัครใหม่ๆ ชั้นล่ะเกลียดผู้ชายคนนี้จังทำไมตั้งชื่อแบบนี้ หน้าตาก็ดูไม่น่าไว้วางใจท่าทางจะหื่นๆ แต่พอรู้จักไปนานๆ เข้าก็ได้รู้ว่า อืม คิดบ่ผิด 5555 เว่าหยอกเด้อค่าอ้ายพล

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ paula
    อ้ายพลไปนำติ้ เบิ่งรูปในเฟชคือบ่มีจักรูป 5555
    เงิน น้ำใจ ความร่วมมือ แรงจูงใจ ไม่ว่างานอะไร ม่วนกรู๊ววว เลยหล่ะคะ

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวจัย
    คือบ่มีรูปผมละอ้ายพล555555

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    ป๊าด ท่าทางหื่น ๆ พะนะ ที่แนมเบิ่งผุสาวงาม ๆ ซงสิกินเลือดกินเนื้อนั่นบ่แมนหยังดอกครับ...สายตาผมบ่ดี...555

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ มะเหมี่ยว
    สุดประจิมที่ริมเมย
    ต้องมีสักวัน ต้องมีสักวัน........จักมื่อนึงต้องไปพ้อเฒ่าจังไร...........โอ๊ะๆๆๆๆๆบ่แม่นไปพบพ้อไทยพี่น้อง คนฮักบ้าน ( มหาฯ ) ให้ได้จร้าาาา.............ขอบคุณค่ะเป็นตาม่วนเป็นตาอบอุ่นคักเนาะไทยพี่น้องบ้านเฮา

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ บ่างกะเล็น
    บ้านม่วง สกล ชลบุรี
    มื้อนั้นผมฟังวิทยุ ได้งินพี่ดีเจเด็กน้อย จ่มให้อ้ายพลยุคับ ว่าไปงานปีใหม่เว็ปคนฮักบ้านบ่ทันมา ว่าซั่น คือสิม่วนเนาะคับ อยากมีโอกาสไปยุคับ คือสิม่วนหลายคับ :l-:,1-

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ จ๊ะเอ๋
    ปาร์ตี้ ชายโสดและแอบโสดอะเปล่านิ...

Tags for this Thread