หัวข้อ: แจ่วปลาทู อาหารสุขภาพจ้า

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ paula

แจ่วปลาทู อาหารสุขภาพจ้า

มื่อนี่อากาศหนาวคักฝนก็ตก หนาวก็หนาว พระอาทิตย์เพิ่งมาประมาณบ่ายโมง
    หิวข้าวจ้า ผักสดๆที่ยังเหลือจากการทำน้ำปั่นผัก เอามานึ่งกินกับแจ่วปลาทูจ้า
    แจ่วปลาทู สูตรทางโคราชใช้พริกป่นเด้อคะ พริกสดก็มาเห็นตอนอยู่กรุงเทพนี่หล่ะ
    ข้าวหมดไป 2 จาน ต่อด้วยน้ำแอปเปิ้ลแก้เผ็ด สุดยอดจ้า แจ่วปลาทู อาหารสุขภาพจ้าแจ่วปลาทู อาหารสุขภาพจ้าแจ่วปลาทู อาหารสุขภาพจ้า

บางท่านอาจคิดว่าปุ้ยมากินประหยัดแท้ บ่ประหยัดดอกจ้า แค่นี้ก็อิ่มแล้วคะ
    กินง่าย อยู่ง่าย มีหยังกินได้หมดจ้า แฮ่ะๆๆ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ณัฐ ภูไท
    เออเป็นตะครับคุณปุ้ยแจ่วปลาทูได้ผักนึ่งกินกับเข่ากันคักยุแจ่วแบบนี้กะคือกันกับทางบ้านเพิ้นพาเฮ็ดยุแจ่วปลาใส่พริกแห้งคือกันนี้หละครับน่ากินครับ กินเพื่ออยู่เฮาคนสูงวัยแล้วกินผักหลายๆๆไว้เนาะครับผมกะคือกันมีหยังกะกินไปบ่คือเฮายังหนุ่มเนาะร่างกายบ่คอ่ยใหวแล้ว

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ lungyai1123
    บล็อก
    63
    อาหารไทยอีสานป่นปลาทู(น้ำพริกปลาทูไทยกลาง)ผักลวกอยู่ไสกะแซบเด้อ

เห็นอาหารพี่ปุ้ยแล้วมีแต่อาหารสุขภาพ ข้าวกล้อง ปลา ผัก อาหารเบาๆกินแบบนี้มีประโยชน์ต่อร่างกายเนาะค่ะ เห็นแล้วก็อยากกิน ฮ่าๆๆ ลองค้นๆช่องฟริซดูว่าปลาทูเหลืออยู่หรือเปล่าน้อ บ่อยากออกไปซื้อค่ะ หิมะหนาๆๆมื้อนี่ 1 ฟุต T T
    LET IT BE...

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ paula
    อาหารคนเริ่มเฒ่าจ้า อ้ายณัฐ ลุงใหญ่ น้องหน่อย :l-

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ จ๊ะเอ๋
    กินกับน้ำพริกแฮงแซ่บเนาะพี่ปุ้ย เบิ้ลข้าว 2 จานเลยอ่ะ

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9
    อาหารวันหยุดทำจำเจแต่บ่เคยเบื่อ ถ้าวันธรรมดาอาหารอินเตอร์แนชั่นแนล :l-

บ้านมหาดอทคอม เว็บไซต์ส่งเสริม ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ศิลปิน ความรู้ออนไลน์
    st1: มิตรภาพและรอยยิ้ม กับดีเจคนไกลบ้าน st1:

Tags for this Thread