หัวข้อ: วิจารณ์มวยช่อง7สีอาทิตย์ที่30ธันวาคม2555โดย ตรี ศรีเมืองใหม่

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ ตรี ศรีเมืองใหม่
    หนุ่มอุบล คนศรีเมืองใหม่

เยี่ยมมาก วิจารณ์มวยช่อง7สีอาทิตย์ที่30ธันวาคม2555โดย ตรี ศรีเมืองใหม่

........ ศึกมวยไทย 7 สี
    วัน อาทิตย์ ที่ 30 ธันวาคม 2555
    ช่อง 7 สี ถ่ายทอด เวลา 13.45 น.

คู่ที่ 1, ปืนกลไฟ เล็กนครศรี (ว.จักรพันธ์,เอกปัตตานี) 108 ป.
    แพ้คะแนน ตี๋เล็ก 91รุ่งโรจน์ 6 ก.ย.55 รดน.
    ชนะคะแนน เดชฤทธิ์ ส.ประสพโชค 7 ต.ค.55 อัศวินดำ
    จะแพ้
    เจริญทรัพย์ เพชรศิริยิม 108 ป.
    ชนะคะแนน มาลัยเงิน ศิษย์ครูโนช 30 ก.ย.55 อัศวินดำ
    ชนะคะแนน หนึ่งสยาม ศิษย์จ่ากุ้ง 29 พ.ย.55 รดน.
    ..............................................
    คู่ที่ 2, ก้องเกียรติ ท.พราน 49 (ยอดเซียน ต.บ้านตาล) 121 ป.
    แพ้น็อก3 วีระชน ท.เทพสุทิน 14 ต.ค.55 ช่อง7สี
    แพ้คะแนน เสือคิม ศิษย์เจ๊แต๋ว 17 พ.ย.55 จันทบุรี
    จะแพ้
    ขวัญ ส.เพลินจิต 121 ป.
    แพ้คะแนน แสนเก่ง พี.เค.พี.สปอร์ต 13 พ.ค.55 ช่อง7สี
    แพ้คะแนน เดชกมล หิมาลัยยิม 15 ก.ค.55 ช่อง7 สี
    ………………………………………………….
    คู่ที่ 3, กวางเงิน ม.ราชภัฏหมู่บ้านจอมบึง (,เชิดชัยสินทวีทรัพย์,ป.เชิดชัย) 120 ป.
    แพ้คะแนน มะเฟืองน้อย ช.โรจน์สุรางค์ 16 ก.ย.55 ช่อง7สี
    แพ้คะแนน มะเฟืองน้อย ช.โรจน์สุรางค์ 5 ธ.ค.55 จ.ตรัง
    จะชนะ
    มะเฟืองเล็ก ช.โรจน์สุรางค์ 120 ป.
    แพ้คะแนน ศรทอง ส.ยิ่งเจริญการช่าง 11 พ.ย.55 ปัตตานี
    ชนะคะแนน กวางเงิน ม.ราชภัฎจอมบึง 5 ธ.ค.55 จ.ตรัง
    …………………………………………..
    คู่ที่ 4, สิงห์ดำ ศักดิ์รังสิต (ว.รุ่งนิรันดร์) 118 ป.
    ชนะน็อก3 เอกชัย ศิษย์พันตู่ 10 พ.ย.55 ภูเก็ต
    ชนะคะแนน แอ๊ดดำ ทีเด็ด99 อัง.27 พ.ย.55 ลพน.
    จะแพ้
    ศรทอง เพชรพญาไท (ส.ยิ่งเจริญการช่าง) 118 ป.
    ชนะคะแนน ประกายเพชร เจ.เอส.พี.29 ก.ย.55 ปัตตานี
    ชนะคะแนน มะเฟืองน้อย ช.โรจน์สุรางค์ 11 พ.ย.55 ปัตตานี.
    .............................................

...............เป็นทรรศนะส่วนตัวล้วนๆ....

.... เอาไปประกอบการชมมวยนะครับ ข้อมูลนี้เป็นเพียงทรรศนะวิจารณ์ส่วนบุคล อาจจะถูกหมด หรือ ผิดหมดทุกคู่ก็ได้ครับ

.... ข้อมูลนี้เป็นการวิจารณ์ล่วงหน้า ตามเหตุตามผล ตามฟอร์มหลัง ตามสภาพแวดล้อม ซึ่งวันต่อยจริง สถานการณ์อาจจะเปลี่ยนไปก็ได้นะครับ เช่น วันชกมานํ้าหนักเกินเยอะ,นํ้าหนักขาดเยอะ,นักมวยมาไม่ดี,มวยมีกลิ่นฯลฯ

...พิเศษมวยน่าวางอาทิตย์นี้ จัดไปที่ กวางเงิน ม.ราชภัฏหมู่บ้านจอมบึง"" ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ตรี ศรีเมืองใหม่; 28-12-2012 at 09:32. เหตุผล: คู่มวยปรับเปลี่ยน
    :welcome3"...ศรีเมืองใหม่แดนธรรมประเสริฐ ถิ่นกำเนิดหลวงปู่มั่น ลือลั่นสวรรค์ภูหล่น ยลสวยหินผานางคอย ลอยล่องแก่งจุการ งามตระหง่านเสาธงวงกลมใหญ่...">>>>> www.muangmai.ob.tc

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ บ่าวหัวเขียง

ขอบคุณครับ...อาจารย์

อาทิตย์ของดี...แฟนพันธ์แท้บ่น่าพลาด
    บอกได้หลายคำ...มัน/ดุเดือด...

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ ตรี ศรีเมืองใหม่
    หนุ่มอุบล คนศรีเมืองใหม่
    คู่ 3 ข่าวแว่วๆ กวางเงิน ต่อยกับ มะเฟืองเล็ก นะครับ มาแทนมะเฟืองน้อย ซึ่งก็เป็นคู่แฝดกัน
    :welcome3"...ศรีเมืองใหม่แดนธรรมประเสริฐ ถิ่นกำเนิดหลวงปู่มั่น ลือลั่นสวรรค์ภูหล่น ยลสวยหินผานางคอย ลอยล่องแก่งจุการ งามตระหง่านเสาธงวงกลมใหญ่...">>>>> www.muangmai.ob.tc

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ ทิดบัติ
    เข้าทุกคู่เลยครับ สุดยอด อาทิตย์นี้ขออีกครับ

Tags for this Thread