หัวข้อ: รางวัลการประกวดแต่งกายดูดี เท่ห์ สวยงาม มางานพาแลง

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9

รางวัลการประกวดแต่งกายดูดี เท่ห์ สวยงาม มางานพาแลง

รางวัลการประกวดแต่งกายดูดี เท่ห์ สวยงาม มางานพาแลง

ในแต่ละปีงานบุญบ้านเฮา หรืองานพาแลงบ้านมหาก็จะมีรางวัลการประกวดแต่งกาย
    ที่สวยงาม ไม่ว่าจะเป็นการแต่งกายพื้นบ้าน แต่งกายสากล ก็จะมีรางวัลมอบให้ทุกปี
    ปีนี้ก็มีรางวัลมอบให้เช่นกันคะ ซึ่งมีทั้งหมด 4 รางวัล รางวัลละ 500บาท

รางวัลที่จะมอบให้นั้น สำหรับท่านที่ชนะเลิศมีกติกาดังนี้
    - การแต่งกายคาวบอย ชาย 1 ราวัล 500 บาท
    - การแต่งกาย คาวเกิลล์ หญิง 1 รางวัล 500 บาท

- การแต่งกายพื้นบ้าน เช่น แต่งกายแบบทางภาคอีสาน ภาคกลาง ชาย 1 รางวัล 500 บาท
    - การแต่งกายพื้นบ้าน เช่น แต่งกายแบบทางภาคอีสาน ภาคกลาง หญิง 1 รางวัล 500 บาท

คณะกรรมการผู้ตัดสิน มีท่านใดนั้น ปุ้ยก็ขอโยนไปทางทางอ้ายพล อ้ายดุลย์ รับช่วงต่อจ้า
    รางวัลการประกวดแต่งกายดูดี เท่ห์ สวยงาม มางานพาแลงรางวัลการประกวดแต่งกายดูดี เท่ห์ สวยงาม มางานพาแลงรางวัลการประกวดแต่งกายดูดี เท่ห์ สวยงาม มางานพาแลง
    บ้านมหาดอทคอม เว็บไซต์ส่งเสริม ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ศิลปิน ความรู้ออนไลน์
    st1: มิตรภาพและรอยยิ้ม กับดีเจคนไกลบ้าน st1:

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ จ๊ะเอ๋
    คนที่ไปงานก้อจัดเต็มเลยนะค๊า....

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง สัญลักษณ์ของ หมอลำเอกชัยคนหล่อ
    คันสาวในรูป นั่นไปปะกวด ผมกะสิไปเซียร์เป็นที่เเน่นอน ครับ อิอิ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ คนคลองห้า
    รางวัลกะบ่เป็นประชาธิปไตยเลย มีแต่ การแต่งกายคาวบอย ชาย 1 ราวัล,การแต่งกาย คาวเกิลล์ หญิง 1 รางวัล ,การแต่งกายพื้นบ้าน ชาย 1 รางวัล ,การแต่งกายพื้นบ้าน หญิง 1 รางวัล
    คณะกรรมการที่เคารพครับ อีกเพศหนึ่งคือกระเทย สิได้รางวัลกับเข่บ่ครับผม
    ขออนุญาตสอบถามคณะกรรมการเด้อครับ มีคนกระซิบให้มาถามครับผม

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    ฮ่วย มาคือหนักใจแถะน้อบาดเนี่ย การเป็นคณะกรรมการนี่กะดาย ตัดสินให้ไผได้รางวัลกะให้ถือว่าเป็นการม่วน ๆ กันเนาะครับ อย่าไปซีเรียสอิหยังหลาย

พากันเบิ่งพากันแยงว่าไผแต่งตัวตรงคอนเซ็ปกะให้คนนั้นไปโลดเนาะ เพราะข่อยเองกะตาบ่ค่อยดีปานใด๋ ตาฝ้าฟาง...555

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ พ่อใหญ่คำแสง
    เฮือนบ้าง เถียงนาบ้าง

แบบนี่ตกรอบติครับ

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวจัย
    สิไปแต่งโตแต่เช้าพุ้นละข่อย อยากได้เงินเข้างาน5555 ซื้อของมื้องานคือสิบ่ว่างละเด้ออ้ายดุลย์5555
    หล่อคืออ้าย กินข้าวบายกบตั๋วะหล่า

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ศร ภูตะวัน
    เห็นด้วยกับอ้ายพล ครับ รางวัลสนุกๆๆในงานซือๆครับ ตรงคอนเซ็ปกะต้าวโลด ครับ อิอิ

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง สัญลักษณ์ของ จ่าเหลือง
    เอิ้กๆ ฮ้อวย ข่อย สิแต่ง ชุดได่ น้อ บัด นี้ เอาชุด 6-4-1 ผ้าขาวม้า สิเข้ารอบ บ่ น้อ

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9
    กะเทย กะทิง สาวหล่อ บ่มีปัญหา ถ้าท่านคิดว่าตัวท่านหล่อ สวย แปลก ที่สุดในงาน :l-
    บ้านมหาดอทคอม เว็บไซต์ส่งเสริม ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ศิลปิน ความรู้ออนไลน์
    st1: มิตรภาพและรอยยิ้ม กับดีเจคนไกลบ้าน st1: