หัวข้อ: รู้บางอย่างในทุกอย่าง ก่อนจะรู้ทุกอย่างในบางอย่าง

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์

เยี่ยมมาก รู้บางอย่างในทุกอย่าง ก่อนจะรู้ทุกอย่างในบางอย่าง

วันครูปีนี้ ทำให้ตาแว่นได้ระลึกถึงบุญคุณของผู้ให้ความรู้ ตั้งแต่เป็นนักเรียนจนย่างเข้าสู่วัยกลางคน ซ่ึงครูเคยสอนว่า พยายามให้รู้บางอย่างในทุกๆอย่าง

และต้องพยายามให้รู้ทุกอย่างในบางอย่าง (ชำนาญเป็นพิเศษ) ก่อนหน้านั้นเราก็ไม่ได้สนใจหรอกว่า อินเตอเนต มันเป็นอย่างไร มีประโยชน์มากมายแค่ไหน

เห็นลูกหลานมันเข้าไปเล่นเนต บางวันข้าวปลาไม่ยอมกิน ไม่ห่วงบ้านเลย ถามก็บอกว่าไปทำรายงานหาข้อมูลส่งอาจารย์

ต่อมาจึงได้รู้ว่ามันมีอะไรมากมายกว่าที่เราคิดเยอะเลย มีทั้งส่ิงที่ดี และส่ิงที่ไม่เหมาะสม(สำหรับบางช่วงบางวัย) แต่ในบ้านมหานี้ตาแว่นติดตามมาตลอดได้ความรู้มากมาย นำมาปรับใช้ในชืวิตได้ ได้เห็นถึงมิตรภาพที่ดี ซ่ึงไม่น่าเช่ือแต่ก็ต้องเช่ือครับ อย่างการแนะนำ การให้ความรู้เทคนิคการใช้งานต่างๆ ตาแว่นได้ความรู้จากสมาชิกบ้านมหาที่สละเวลาเข้ามาแนะนำ

การให้ความรู้ ทำให้เกิดปัญญา วันนี้จึงขอขอบคุณ คุณครูทุกท่านที่ได้ให้แสงสว่าง ส่องทางจากส่ิงเราทำอะไรไม่เป็น ก็พอจะทำเป็นบ้าง เหมือนที่ครูเคยบอกว่า ขอให้รู้บางอย่าง ในทุกอย่าง และพยายามรู้ทุกอย่าง ในบางอย่าง (ขอบคุณไหย่พล และครูเล็กสุรินทร์หลายๆเด้อครับ):*-:*-รู้บางอย่างในทุกอย่าง  ก่อนจะรู้ทุกอย่างในบางอย่าง

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ suny
    ภูมิลำเนา มหาสารคาม ทำงาน ประจวบ
    แม่นอีหลีละครับ เคยได้ยินครูเพิ่นบอกสมัยก่อน แต่กะบ่เคยสนใจปานได๋ แต่พอคิดย้อนหลังไปกะแม่นควมเพิ่นอีหลีครับ

ห่างเหิน

โดนแล้ว ที่บ่ได้ ฮ้อง และ บ่ได้ฟัง สำหรับวันไหว้ครู

คันแม่นฮ้อง จักสิฮ้องจบหึบ่ กะบ่ฮู้

"ปาเจรา จริยา โหติ ..........................................

...ขอให้คุณครู สุๆคน ที่อดทนฝึกและสอนผมมา จงมีแต่ความสุขความเจริญ สุขภาพแข็งแรง ร่ำๆรวย ตลอดไป สาธุ...

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ pcalibration
    เมืองฉะเชิงเทรา(แปดริ้ว)
    บล็อก
    1
    ขอแสดงความรู้สึกสำนึกในบุญคุณของคุณครูบูรพาจารย์
    ทั้งในอดีตกาลและกาลปัจจุบันทุกท่านด้วยครับ
    ธุจ้าธุจ้าธุจ้า

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ lungyai1123
    บล็อก
    63
    กะดีครับที่เฮาได้พบพ้อสิ่งที่บ่หน้าสิได้เห็นในโลกออนไลน์
    แต่ทุกคนกะได้มาพบมาเห็นอยู่บ้านมหาหม่องนี้กะบ่น้อยเด้อ
    เพียงแต่ถ้ามีปัญหากะแจ้งความจำนงค์ไว้กะสมีเจ้าหน้าที่ฝ่าย
    บริการคอยให้ความช่วยเหลือสมาชิกอยู่ตลอดครับ