หัวข้อ: งานถักโครเชท์

Hybrid View

คำตอบที่แล้วมา คำตอบที่แล้วมา   คำตอบถัดไป คำตอบถัดไป
    Moderators
    บล็อก
    2

งานถักโครเชท์

งานอดิเรกของแม่บ้านพวงพะยอมคือถักโครเชท์จ้า ตอนลูกสาวใหญ่ไปอยู่หอพักในมหาลัย แม่นางได้ถักไหมพรมเป็นผ้าห่มไหล่ให่ลูกเอาไปนำ เวลาห่มสิได้อบอุ่นคืออ้อมกอดของแม่ ได้ผลในด้านจิตใจเฮ็ดให่ลูกมีกำลังใจในการศึกษาอีกวิธีหนึ่งเด้อจ้า
    ตอนอยู่เมืองไทยนางก่อถักปลอกหมอนไว้ให่แม่ กับปักหมอนบักอึน้อยจ้า เป็นการฝึกสมาธิได้ดีคือกันเวลาได้เย็บปักถักร้อยน้อจ้า

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พวงพยอม; 22-02-2013 at 18:46.

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ lungyai1123
    บล็อก
    63
    น้าพวงพยอมมีฝีมือเนาะงานฝีมือหนิตบ่ได้เลย

Moderators
    บล็อก
    2
    สวัสดีจ้าคุณลุงใหญ่

บ่ได้มีฝีมือทอใด๋ดอกจ้า หัดเฮ็ดทำตอนเฮียนมัธยมในวิชาคหกรรม ฮู้สึกวามันเพลินดีจ้าถักไปฟังเพลงไปนำจ้า
    ขอบคุณลุงใหญ่ที่เมตตาให่กำลังใจมายามเด้อจ้า:*-

เห็นงานฝีมือโครเชท์แล้วคิดถึงแม่ค่ะ แม่เพิ่นมักถักคือกันแต่ตอนนี้แม่เกษียณสายตาไม่ค่อยดีแล้ว เลยไม่เห็นถักอีกเลย
    LET IT BE...

Moderators
    บล็อก
    2
    สวัสดีจ้าน้องร้อยหมื่นพันไมล์ไกลบ้าน

พออายุหลายขึ่นพี่ก็สายตาแย่ลงคือกันจ้าแต่ว่าอีก14ปียังสิได้เกษียณ
    ตอนนี้หัดเย็บผ้ากับตัดผม เรียนอยู่ที่วัดไทยจ้า ใช้ปัตตาเลี่ยนตัดผมให่พ่อบ้านได้แล้ว
    ประหยัดเงินค่าตัดผมได้หลายเหรียญน้อจ้า

อยากไปวัดเผื่อพาลูกไปไหว้พระทำบุญค่ะ รบกวนพี่พวงพะยอมขอที่อยู่วัดได้บ่อน้อค่ะ

Moderators
    บล็อก
    2
    น้องอยู่นิวยอร์คคือกันบ่จ้า อยู่แถวใด๋น้อ วัดที่พี่ไปประจำคือวัดวชิรธรรมปทีป
    เมืองCentereach เข้าไปเบิงในเว็บไซค์ของวัดได้เล้ยจ้า
    Vajiradhammapatip Temple Centereach

พี่พวงพะยอม น้องบ่ได้อยู่นิคยอร์คค่ะ แต่เข้าไปซื้อกับข้าวที่ร้านคนจีนแถวควีนค่ะ ขายราคาถูกกว่าทางนี้ มีผัดสดๆกว่าทางนี้ เมื่อก่อนมีร้านหนังสือไทยขายนำค่ะ และขอบคุณพี่หลายๆสำหรับเวบของวัดค่ะ

ศึกษาหาความรู้
    มาจอบเบิ่งไทยอยู่เมืองฝรั่งเผิ่นคุยกั๋น *_*