หัวข้อ: ...สรุปงานพาแลง 2556...

ฝ่ายกิจการพิเศษ สัญลักษณ์ของ กำพร้าผีน้อย
    รัตนาธิเบศร์..ใกล้แยกแคราย

ดวงดาว The Star ...สรุปงานพาแลง 2556...

...เดินทางมาถึงบทสุดท้ายและจบลงด้วยความสุขสนุกสนานของมวลหมู่สมาชิกสำหรับงานพาแลงเวบบ้านมหาดอทคอมประจำปี2556...ผมในฐานะประธานจัดงานพาแลงครั้งนี้ขอขอบคุณพี่น้องที่ให้การสนับสนุน-ไปร่วมงานตลอดถึงทีมงานที่ได้ช่วยเหลือกันจนงานครั้งนี้สำเร็จลุล่วงไปด้วยดี..หากมีข้อบกพร่องใดๆในการจัดงานครั้งนี้ทางทีมงานก็กราบขออภัยทุกๆท่านและกระผมขอรับผิดชอบแต่เพียงผู้เดียว...

...ขอแจ้งผลการดำเนินงาน..รายรับ-รายจ่ายให้พี่น้องสมาชิกทราบตามนี้ครับ...

รายรับ

สมาชิกลงทะเบียนร่วมงาน 134 ท่าน 67000 บาท
    ดีเจปุ้ย 12000 บาท
    สาวก้อย ญี่ปุ่น 7000 บาท
    น้องตุ๊ก สาวเมืองเบียร์ 5000 บาท
    น้องหน่อยศิราณี 4000 บาท
    ปั้ม อาภัพ 2500 บาท
    ป้าแดง ลุนนี สีเกด 1100 บาท
    พี่ดี้ SARONY ฅนฮักบ้าน 1000 บาท

..รวมรายรับทั้งหมด 99600 บาท .

-------------------------------------------------------

รายจ่าย

ค่าอาหารในงาน 42500 บาท

ค่าเครื่องดื่มตลอดงาน 28430 บาท

ค่าสถานที่/ดนตรี/โต๊ะ/เก้าอี้ 16500 บาท

ค่าอุปกรณ์การถ่ายทอดสด 3500 บาท

ค่าป้าย-อุปกรณ์การทำป้าย 3725 บาท

ค่าของขวัญจับสลาก 1600 บาท

ค่าพาหนะและอื่นๆ 1750 บาท

..รวมรายจ่ายทั้งหมด 98005 บาท

..สรุปงานพาแลงครั้งนี้..

...รายรับ 99600 บาท
    รายจ่าย 98005 บาท
    ผลการดำเนินงาน 1595 บาท...

...ขอขอบคุณบ่าวคนเดิมเวบมาสเตอร์เวบบ้านมหา/ทีมงานตลอดถึงผู้สนับสนุนทุกท่านอีกครั้ง..ขอบคุณครับ...

.. กำพร้าผีน้อย..ฝ่ายกิจการพิเศษ..

ธุจ้าธุจ้าธุจ้าธุจ้าธุจ้าธุจ้า

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    สุดยอดครับกำพร้าผีน้อย ละเอียดละออทุกขั้นตอน เหมาะอย่างยิ่งที่สิเป็นประธานจัดงานในปีต่อ ๆ ไป

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ วัฒนชัย หาริโร
    ตรงไปตรงมาโปร่งใสตรวจสอบได้ สุดยอดแล้วครับอ้าย

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง สัญลักษณ์ของ จ่าเหลือง
    เอิ้กๆๆ มีปัญหา ปรึกษา ฝ่ายกิจการพิเศษ"รับผิด บ รับชอบ แต่ ผุ เด่ว" พะนะ

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ อีหยังสิปานนั้น
    ปีหน้า ฟ้าใหม่ คั่น แม่น บุญ นำพาวาสนานำส่ง
    ป๋ม สิไป นบ พีน้องสุผุสุคนเด้อ ก๊าบบ

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ sompoi
    บล็อก
    23
    รายรับหลาย รายจ่ายกะหลายคือกันเนาะค่ะ ..
    เว่ายากค่ะค่าใช้จ่ายสุมื้อนิ สูงขึ้นตามโต อิหยังๆกะแม่นเงินไปเหมิดเนาะค่ะ
    มองต่าง..อย่างปลง

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    รายการอาหารในมื่อนั่น ถ้าบ่แมนคนสนิทกัน ปกติเพิ่นสิรับอยู่ 6 หมื่นขึ้นไปครับ

เพราะเนื้อวัวราคาแพง แต่มื่อนั่นเพิ่นไปด้วยความสัมพันธ์ส่วนตัวครับ

อาหารการกิน + เครื่องดื่มเหลือเฟือครับ อิ่มหนำสำราญ

ปีหน้าสิเฮ็ดหมกหน่อไม้ + ซุปเห็ดกระด้าง + ตำแจ่วเห็ดเฟียง + นึ่งปลา +
    ตำบักหุ่งใส่ดองปูนา ฯลฯ และนึ่งข้าวเหนียวจักกระบุง คือสิดีเนาะ

ขอบคุณพี่น้องที่ไปร่วมงาน ได้ค่าอาหารให้เพิ่นกะดีใจแล้วครับ .....อิอิ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ไผ่หวาน
    บล็อก
    14
    ยอด 1,595.- ยกไปเป็นทุนสำรองปีหน้าเนาะจ้า อิอิ
    ขอขอบคุณ ผู้ให้การสนับสนุน ท่านประธานดำเนินงาน คณะกรรมการทุกคนและ พี่น้องบ้านมหาดอทคอมทุกคน ที่เสียสละทรัพย์ เวลา เพื่อให้มีงานนี้เกิดขึ้นจ้า
    โอกาสหน้า ฟ้าใหม่ ถ้ายังมีการสื่อสาร กับพี่น้องอยู่ กะสิไปร่วมงานอีกจ้า...

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ บ่าวอิง
    ดีเนาะยังเหลือ กินอิ่มคักขนาดมักๆ

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ ลุนนี ศรีเกษ
    ศรีสะเกษ กรุงเทพ จอมเทียนชลบุรี
    บล็อก
    1
    ตื่มอีกหน่อยหนึ่งจ้า แมงงอดน้ำและคณะเอาปลาหมึกสดๆจากเรือประมง ไปย่างสู่พี่น้องกินในงานเดอจ้ามียำปูสดๆพ้อม(แต่ว่ามันบ่อคู่กันอิอิ)
    ขอบคุณคณะที่มีแมวโพงเป็นหัวหน้า จัดได้ยอดเยี่ยมและมีรายงานตอนจบ ปีต่อๆไปให้เป็นแบบนี้เดอจ้า.......สุดยอด โปร่งใส ใจถึงสุดๆ