....งานพาแลงที่ผ่านมา มีอ้ายใหญ่ไทกสิน อ้ายเสิด คนภูค่าว เผิ่นใจดีคัก เดินทางด้วยรถปิคอัพ 4 ประตูมาคนเดียวออกจากโคราชแต่เช้า มาถึงงาน บางพลีตอนเที่ยงๆ เผิ่นได้นําอาหารมาฝากพี่ฝากน้อง มีดอกผักกระเดา ในงานจะเห็นดอกกะเดางามๆนั้นละของเผิ่น

.... แค่นั้นยังไม่พอ ตกแลงมาช่วงอาหารบุฟเฟ่ต์ยังไม่ออก เผิ่นยังได้ควักกระเป๋า ให้น้องๆไปซื้อปลาหมึกสดๆมาย่างกินเล่น(ที่สหายพงษ์และน้องๆย่างอยู่นั้นละ) อิ่มหนําสําราญกันทั่วหน้า

.... พิเศษสุดๆ เผิ่นจูงมือผมไปที่รถว่ามีของดีมาฝาก เป็นน้องงัว เผิ่นซื้อมาฝากแบบบ่อได้สั่ง ใส่ถุงแช่นําแข็ง ผมเปิดออกดูเป็นน้องงัวที่สมบูรณ์มาก เพราะเป็นงัวที่คลอดเองตามธรรมชาติ หมากไข่สาจะโตเต็มที่ เลยเอามาแกงอ่อมตามรูปนี้ละครับ แซ๊บ แซบ กะยังหว่า อิอิ ***ขอบคุณอ้ายใหญ่ไทกสิน อ้ายเสิด คนภูค่าว หลายๆเด้อครับ สําหรับนํ้าใจในงานพาแลง และน้องงัวแซบๆ*** มีโอกาสคงได้สัญจรตอบแทนทางโคราช ครับอ้าย

แกงอ่อมน้องงัวอาหารสุดยอดของฝากจากคนภูค่าว

แกงอ่อมน้องงัวอาหารสุดยอดของฝากจากคนภูค่าว