หัวข้อ: แนะนำหม่องจัดงานพาแลงปีหน้า เดิ่นก้วง มีหม่องนอน ติดทะเล

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ไผ่หวาน
    บล็อก
    14

แนะนำหม่องจัดงานพาแลงปีหน้า เดิ่นก้วง มีหม่องนอน ติดทะเล

แถ่น แืทน แท้น....นั่นก็คือ บ้านพระยาดุลย์ ค่ะ จากพัทยา ไปทางสัตหีบ ประมาณ 15 กม.
    ตั้งอยู่ กม.161 เยื้องทางเข้าวัดญาณ ฯ

เป็นหยังคือเสนอหม่องหนี่

-ค่าเช่าถูก มีบ้านพักให้พร้อม พี่น้องมากะบ่ต้องไปหาเช่าโรงแรมให้ยุ่งยาก
    มีสนามหญ้าให้จัดงานเลี้ยงสังสรรค์ กว้างขวาง ละครหลายเรื่องไปถ่ายหม่องหนี่
    ล่าสุด เรื่องอุบัติเหตุจ้า
    -เป็นสถานที่ส่วนตัว ซอดแจ้งได้ บ่รบกวนไผ...

งานพาแลงพึ่งเลิกราไป คือหาหม่องไว้ เร็วแท้..
    -มันบ่ค่อยว่าง ต้องจองล่วงหน้าข้ามปีวาซ้าน ต้องมัดจำเงินไว้นำเด้อ

ปี 2554 หลานสาวเช่าสถานที่แต่งงาน ค่าเช่า หนึ่งหมื่นบาท จ้า
    ตอนนี้อาจสิเพิ่มแต่คงสิบ่เกินหมื่นห้า มีบ้านสองชั้นอายุกะสิหลายปียุดอก
    ชั้นบนมี 3 ห้องนอนพร้อมแอร์ ห้องน้ำในตัวทุกห้อง มี 1ห้องโถง
    ชั้นล่างเป็นโถงโล่งแต่มีผนังตรงกลางห้อง มีห้องน้ำรวม 1ห้อง ชั้นบนกะให้ผุยาผุยิงนอน
    รวมกัน ไป ชั้นล่างผู้ซายนอนเรียงกันคือหมอนรถไฟไปโลดได้เป็นร้อย โถงบนกะนอนได้จ้า
    ตอนหลานแต่งงานญาติมาจากต่างจังหวัดกะนอนจั่งซี้

ภาพล่างนี้ขออนุญาตเจ้าของภาพหน่อยนะคะ จากในเน็ตค่ะ
    แนะนำหม่องจัดงานพาแลงปีหน้า เดิ่นก้วง มีหม่องนอน ติดทะเล

ภาพต่อไปข้างล่างเป็นของไผ่หวานเองค่ะ บ่ได้ตั้งใจถ่ายสถานที่ปานได๋ อิิอิ
    หาเบิ่งในเน็ตเอาเด้อจ้าพี่น้องหลายยุ บ่อยากเอาของเพิ่นมาลง
    เดินลงมาเล่นน้ำทะเลได้จ้า

มีสะพานให้บ่าวจัยลงไปซิดเบ็ดได้ อิอิ

ลานข้างหลังหม่องจัดงาน ข้างขวาของภาพสิเป็นบ้านพักจ้า

ในบ้านประมาณนี้ หลังกำแพงด้านซ้าย เป็นโถงโล่งคือกันจ้า

ให้เบิ่งวิวเด้อ อย่าเบิ่งคน อิอิ

ภายในบ้าน มีรูปนี้จ้า เห็นภาพรวมหลายกว่าหมู่

เปิดโตลูกชายจักหน่อย

ใกล้สถานที่ท่องเที่ยวหลายหม่อง ถือโอกาสพาครอบครัวมาเที่ยวนำจ้า
    ลองเปลี่ยนบรรยากาศ ฝากไว้พิจารณาอีกหม่องค่ะ
    โอ้ย บางรูปกะใหญ่โพด ขอโทษหลาย ๆจ้า
    ขอบคุณจ้า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ไผ่หวาน; 26-02-2013 at 13:56. เหตุผล: เติมคำพิมพ์ตกหล่นต่ะ

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ ตรี ศรีเมืองใหม่
    หนุ่มอุบล คนศรีเมืองใหม่
    เดี๋ยวสิไปเยี่ยมชมเผื่อเข้าตากรรมการ อิอิ มีห้องคู่แอร์บ่อน้อง
    :welcome3"...ศรีเมืองใหม่แดนธรรมประเสริฐ ถิ่นกำเนิดหลวงปู่มั่น ลือลั่นสวรรค์ภูหล่น ยลสวยหินผานางคอย ลอยล่องแก่งจุการ งามตระหง่านเสาธงวงกลมใหญ่...">>>>> www.muangmai.ob.tc

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ " แคน ชัยภูมิ "
    สุดยอด..... เป็นตาลมเย็นดีเนาะยางมื้อแลงแมะ....ถ้าได้หม่องนี้อิหลีปีหน้าผุดั๋ยจ่มว่าฮ้อนกะสุกหลังลงน้ำทะเลโลด..... :l-:l-:l- ให้ผู้หมวดเหลืองชวนท่่านประธานพาคณะไปสำรวจกระชับวงล้อมจักมื้อ :d:j

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    Mr.Reception
    สัญลักษณ์ของ คนตระการ...
    เข้าท่าๆๆๆๆ เพราะไกล้ท่า 555..
    บรรยากาศดีคักเนาะ
    อ้ายเซียงน้อย จัดงานแต่งม่องนี้เลยเป็นหยังอ้าย 555

Moderators
    บล็อก
    2

ฟังเพลงแบบ Flash Radio And Music

ปีหน้าถ่ามีค่าเครื่องบิน ขอทราบมื้อจัดล่วงหน้าจั้กสองเดือนน้อจ้าสิได้ลางานไว้ก่อนจ้า

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวจัย
    ผมมักแต่หม่องซิดเบ็ดนี้ละครับ ติดทะเลพร้อม55555
    หล่อคืออ้าย กินข้าวบายกบตั๋วะหล่า

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ เขย ตระการ

พบปะพูดคุย

เหมาะคักครับเอื้อย คนที่ไปงานกะสิได้พาครอบครัวไปเที่ยวนำเลยในโตครับ
    (ยิงนกนัดเดียวได้ตั้ง 3 ตัว) ส่วนค่าใช้จ่ายกะขอให้คิดตามหัวเหมือนเดิมโดยเฉพาะผู้ใหญ่ แต่ถ้าเป็นเด็กเล็ก กะอาจจะยกเว้นหรือฟรีครับผม และ นกตัวที่ 3 ที่ได้กะคือ ลดความเสี่ยงเรื่องการขับรถกลับบ้านของพี่น้องเฮาในขณะมึนเมาได้อีกทางครับ (อ้างอิงจากเคสเลยป้ายของผมเองครับ 555)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย เขย ตระการ; 26-02-2013 at 21:21.

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ วัฒนชัย หาริโร
    อาจสิอยู่ไกลพี่น้องจั๊กหน่อยเนาะแต่ว่าสำหรับผมกะยังไปด้คือเก่า
    เว้าง่ายๆหม่องได๋กะสิไป5555555555555555555555

เป็นสถานที่ที่น่าสนใจอิหลีค่ะเอื้อยไผ่หวาน บ่ต้องปวดหัวเรื่องรถติดในกทม.(บ่มักกรุงเทพเลยค่ะ บ้านนอกอิหลี ฮ่าๆๆ)
    พี่ๆน้องๆพากันมาถือว่ามาเที่ยวมาพักผ่อนไปนำ เห็นด้วยนำหม่องนี้หลายๆค่ะ

ส่วนวันที่ถ้าสะดวกกันวันเสาร์ ช่วงเดือนกพ. ก็น่าจะกำหนดไปเลยค่ะว่าทุกปี
    วันเสาร์ที่สองของเดือนกพ. สิเป็นวันที่เท่าไหร่ก็ตาม คือวันที่จะจัดงานบ้านมหาพาแลงกันค่ะ
    กรรมการเตรียมงานก็สิได้เตรียมกัน ผู้คนมาร่วมงานก็สิได้เตรียมตัวเนาะค่ะ
    LET IT BE...

ฝ่ายเทคนิค และถ่ายทอดสด สัญลักษณ์ของ อาวอ้วนเมืองยศ
    บรรยากาศ ใกล้เคียงกะงาน ปีใหม่บ้านมหาคุ้มบูรพาเนาะครับ คอนเซบเดียวกันครับ แต่ระยองดูว่าออกจะไกลไปนิด
    คิดว่าปีใหม่นี้ อาวอ้วนสิไปจัดงานปีใหม่ อีกยุเด้อครับ พี่น้องทางคุ้มบูรพา จั่งได๋กะเตรียมโตเป็นเจ้าภาพแน่เด้อเฮานะ
    http://www.baanmaha.com/community/thread38661.html