หัวข้อ: พาลูกสาวใหญ่มากราบลุงป้าน้าอา พี่น้องบ้านมหาเด้อจ้า

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ Gentleman007
    ...ความภูมิใจใดของพ่อ-แม่หรือจะเท่าการเห็นลูกได้รับการศึกษาที่ดีอย่างที่ตั้งใจไว้

และ.. ความสุขใดของพ่อ-แม่ คงไม่มีอะไรมากไปกว่าการได้เห็นอนาคตที่ดีของลูก
    .
    .
    ...รู้สึกดีและขอเป็นส่วนหนึ่งของความภูมิใจกับ"อภิชาตบุตร"อีกคนครับ

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ เซียงเหมี่ยงเมืองสุรินทร์
    สุรินทร์, ร้อยเอ็ด, และ สปป.ลาว
    อ่านแล้วกะอิ่มใจกับเอื้อยเนาะครับ...
    คำเว่าถืกใจ เซียงเหมี่ยงหลาย ๆ ๆ ...
    "การศึกษาบ่มีความหมายถ้าขาดคุณธรรม" เซียงเหมี่ยงฯ คิดแบบนี้เสมอ...
    เห็นครอบครัวเอื้อย แล้ว บ่อิจฉาครับ แต่รู้สึกดีใจ มีความสุขไปนำ กับความสำเร็จทุกอย่างอันมาจากพื้นฐานที่ดีทางครอบครัว...
    เซียงเหมี่ยงฯ เป็นพ่อมือใหม่ กะหวังว่าสิ่งที่ตั้งหวังไว้ สิได้สักเสี้ยวของเอื้อยเนาะสำหรับลูก ๆ ...
    น้องพิม เป็นคนเบิ่งง่ายครับ เห็นแล้วรู้สึกว่าสวยโดยภาพรวม ว่าจั่งได๋ดีล่ะครับ บางคนหน้าตาสวย หุ่นสวย แต่เบิ่งสวยแค่ภายนอก น้องพิม น่าจะมีราศีจากการรักษาศีล...
    เอื้อยถือเป็นแบบอย่างที่ดี เป็นแม่พิมพ์ของชาติ สอนลูกศิษย์ให้เป็นคนดี แล้วกะยังสอนลูก ๆ ให้เป็นคนดี เอิ้นว่าเป็นครู เป็น ข้าราชการของในหลวงอย่างเต็มภาคภูมิครับ...
    เขียนมากะยาว อย่าว่ากันเด้อครับ แค่เซียงเหมี่ยงฯ รู้สึก ดีมาก ๆ ที่ได้อ่านเรื่องราวที่เอื้อยนำเสนอ...
    ปล. เซียงเหมี่ยงน้อย ผู้นี้ เทอมนี้ พ่อสิพาไปเข้าเรียน พระกุมารร้อยเอ็ด เป็นรุ่นน้องพี่พิม (ห่างกัน 20 รุ่น ครับ ) กะหวังว่าสิเรียนเก่ง ๆ จักเคิ่งพี่พิมกะพอแล้ว...

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย เซียงเหมี่ยงเมืองสุรินทร์; 09-03-2013 at 08:32. เหตุผล: แก้ไขคำผิดครับ

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ หนุ่มลาวสาวขะแมร์
    ไปโรงพยาบาลยามได๋ (ไปยามเพิ่นฯ) ผมกะสิซอมเบิ่งแต่หน้าแพทย์หน้าหมอ หลายแต่คนเชื้อสายจีนครับ
    ผมอยากเห็นหน้าหมอที่เป็นคนอีสานบ้านเฮาเว้าลาว กะมีอยู่แต่กะเป็นคนเชื้อสายจีนอยู่ดี สิได้ถ่าน้องพิมนี่ละ

ดีใจนำคุณแม่พวงพะยอม ฟ่าวกลับมาเด้อครับ คนวาปีฯ ยังคอย

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ไผ่หวาน
    บล็อก
    14
    ไผเป็นพ่อ-แม่ แบบนี้ก็ต้องภูมิใจทุกคนเนาะค่ะ

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ อ้ายพจน์
    เรี่ยนเก่งอิหลีครับความสุขของคนเป็นพ่อเป็นแม่คือเห็นลูกมีอนาคตที่ดีละครับ

น้องพิมทั้งเก่งทั้งสวยค่ะ ดีใจและภูมิใจกับพี่พวงพะยอมและครอบครัวหลายๆค่ะ

ตอนเป็นนักศึกษาเคยสอนพิเศษที่โรงเรียนผไทอุดมศึกษาค่ะ สอนคอมพิวเตอร์ให้เด็กๆแล้วก็เรียนไปด้วย ประมาณปี 1992 -1993 ค่ะ
    สมัยนั้นยังไม่มีWindows โปรแกรมที่สอนคือ DOS สื่อโปรแกรมที่ใช้สอนเด็กๆคือ Beauty and the Beast ค่ะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ร้อยหมื่นพันไมล์ไกลบ้าน; 10-03-2013 at 06:01.
    LET IT BE...

Moderators
    บล็อก
    2
    สวัสดีจ้า

คุณkamatep :) ขอบคุณหลายเด้อจ้าสำหรับกำลังใจ

คุณคนจนที่ยิ่งใหญ่ :) ลูกไม้หล่นอยู่แถวใต้ต้นก่อดีน้อจ้า ขอบคุณที่แวะมายามกันน้อจ้า

คุณ ณัฐ ภูไท :) น้องณัฐนี้เป็นคนใจดีหลายน้อจ้า ให่กำลังใจพีละทุกคนมาตลอด ขอบคุณหลายเด้อจ้า

Moderators
    บล็อก
    2
    สวัสดีจ้า

คุณลุงใหญ่ :) ของคุณหลายๆน้อจ้าที่เมตตาพวงพะยอมมาตลอด

คุณmaanoy :) พวงพะยอมสินำคำของอ้ายไปสอนลูกเด้อจ้า ขอบคุณหลายๆจ้า

คุณpcalibration :) อีกหนึ่งน้ำใจไมตรีทีหยิบยื่นให้พวงพยอมมาตลอด ขอบคุณหลายๆจ้า

Moderators
    บล็อก
    2
    สวัสดีจ้า

คุณsiranee :) ขอให้ลูกสาวของน้องเป็นเด็กดี เรียนเก่งคือกันเด้อจ้า ขอบคุณหลายน้อจ้า

คุณ suny :) ขอให้ครอบครัวของคุณsunyมีควมสุข สมหวังทุกประการเด้อจ้า ขอบคุณหลายจ้า

คุณเปี๊ยกครับ :) ขอบคุณหลายๆจ้าที่แวะมายามและให้กำลังใจกันน้อจ้า

Moderators
    บล็อก
    2
    สวัสดีจ้า

คุณ gentleman007 :) ขอบคุณหลายเด้อจ้าที่แวะมาทักทายให้กำลังใจกัน เคยเข่าไปอ่านกระทู้ของคุณแล้วจ้า เก่งอีหลีน้อจ้ามีกิจการของตัวเอง ชื่นชมจ้า

น้องเซียงเหมี่ยงสุรินทร์ :) อ่านข้อความของน้องยามใด๋เอืิ้อยมีความสุขสุเทือ อ่านบ่ฮู้วาจั้กรอบ
    เป็นกำลังใจที่แสนอบอุ่นอีหลีน้อจ้าน้อง
    ปล. หลานเซียงเหมี่ยงน้อยซังมาเป็นตาหอมแก้มคักน้อจ้า ดีใจที่อยู่ร้อยเอ็ดคือกันเด้อน้อง
    เป็นรุ่นน้องพี่พิม 20ปีจั้งซี่ต้องให่พี่พิมติวให่น้อจ้า ถ่าเอื้อยได้เมือบ้านยามใด๋ มาแวะกินข้าวนำกันน้อจ้า