ขอบคุณทุกท่าน ที่ให้ข้อมูลและคำแนะนำครับ

ผมก็บ่นด้วยความน้อยใจกับบ้านเมืองไปอย่างนั้น
โดนจับเพราะตัดต้นไม้ที่ตัวเองปลูก ไม่ใช่ต้นยาเสพติดซักหน่อย ฟังดูแล้วก็ตลกนะ
แต่ผมตั้งใจจปลูกเพิ่มครับ ผมชอบธรรมชาติ ต้นไม้ ผมชอบไม้สัก ตัดไม่ได้แค่เห็นเขาเติบโตก็มีความสุขแล้ว
กฏหมายบ้านเมืองเองก็ไม่ใช่สิ่งที่น่ากลัวเกินไปหรอกครับถ้าเราไม่ได้ทำผิดอะไรมากมายนัก
ทุกอย่างทุกเรื่องพูดคุยให้เข้าใจกันได้ อย่ากลัวไปเลย

ใครมาอ่านเจอตรงนี้ แล้วยกเลิกความคิดที่จะปลูกไม้สักสักต้น
เพราะกลัวปัญหาที่จะเกิดในอีกยี่สิบสามสิบข้างหน้า...กลัวโดนจับเพราะตัดไม้ที่ตัวเองปลูก
มันคงเหมือนคนที่กินเที่ยวฆ่าตัวตายก่อนวันที่ 21-12-2012 มั้ง วิตกเกินไป

ขอบคุณพี่ปุ้ย อยากทำครับพี่ แต่กำลังทำได้แค่ซื้อเบี้ยต้นไม้เล็กๆ เท่านั้นครับ