หัวข้อ: ฝรั่งเว่าอีสาน และลงหลักปักฐานอยู่ในถิ่นอีสานบ้านเฮา (ฮากลิ้ง)

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ jinnawat90

ฝรั่งเว่าอีสาน และลงหลักปักฐานอยู่ในถิ่นอีสานบ้านเฮา (ฮากลิ้ง)

ถือว่าเป็นตัวอย่างที่ดี และแบบอย่างทั้งแนวความคิดมีเนื้อหาสาระน่าสนใจ ผมอยากให้เพื่อนสมาชิกลองดูครับ

ลิขสิทธิ์บน YouTube Credit By : https://www.youtube.com/watch?v=ccmV36Z4Unc

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    ผมชอบคลิปนี้ครับ นอกจากจะดูแล้วสนุก ยังแฝงด้วยแง่คิดให้พวกเราได้ฉุกคิดหลายแง่หลายมุม

ผมว่าอยู่ไหนก็ไม่สุขใจเท่าบ้านเรา คำพูดหนึ่งที่ผมชอบคือ พวกเรากำลังลืมตัวเอง

ขอแจมด้วยคลิปนี้อีกคลิปครับ.....

ลิขสิทธิ์บน YouTube Credit By : https://www.youtube.com/watch?v=xZ6MszPBPTE
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 13-03-2013 at 07:55.

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ jinnawat90
    ผมเห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งครับ เราควรภูมิใจในบ้านเกิด และวัฒนธรรมประเพณีอันดีงามของเราที่สืบทอดต่อ ๆ กันมา แต่ผมว่าเรายังขาดการสนับสนุนนะครับ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์
    ขอนแก่น ประเทศไทย khonkaen thailand
    เพิ่นชื่อ นายมาร์ติน เป็นชาวอังกฤษ ตอนนี้เอาเมียมีลูกและตั้งรกราก อยู่ บ้านคำปลาหลาย อำเภออุบลรัตน์ จังหวัดขอนแก่น คนอำเภอเดียวกัน จังหวัดเดียวกันกับพ่อใหญเซียงเบ้านี่แหละครับ นายมาร์ตินเพิ่นดังอีหลี มีทีวี นักข่าวทั้งในและต่างประเทศไปเยี่ยมยามหลายคัก ดาราดังๆกะเคยไปนอนบ้านเพิ่นเพื่อทำรายการแล้วกะหลายคนครับ

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ suny
    ภูมิลำเนา มหาสารคาม ทำงาน ประจวบ
    ผมเคยเบิ่งหลายรอบครับรายการ ฅนค้นฅน ที่เพิ่นไปเอามาออกอากาศ มักที่เพิ่นว่าฝรั่งบ้านเพิ่นถ้ามีที่ขนาดนี้เป็นของตัวเอง ซ่ำเป็นเศรษฐีพุ่นแหล่ว แต่คนบ้านเฮากำลังลืมตัวเอง กำลังหลงทางว่าซ่าน....
    แม่นผมมีที่มีทางกะอยากไปเฮ็ดแนวนี่ยุครับ...แต่ว่ามันบ่มี