หัวข้อ: ย้อนรอย...ห้องนี้มีตำนาน

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล

อ่านข่าวออนไลน์ ย้อนรอย...ห้องนี้มีตำนาน

นับจากวันที่เป็นสมาชิกเว็บบ้านมหาดอทคอม ชื่อของ "เฒ่าจังไร" ในขณะนั้นก็เป็นที่ติดหูติดตา เริ่มจากบอร์ดไดอารี่บอร์ดนี้ ที่ได้ถ่ายทอดความรู้สึกที่อัดอั้นตันใจออกมาเป็นตัวหนังสือ

ครั้งแรกของการเขียนไดอารี่ นอกจากจะพูดถึงความประทับใจที่ได้ไปร่วมงานพาแลง ครั้งที่ 1 แล้ว ไดอารี่ต่อมาก็จะเป็นการบ่นให้คนที่บ้าน ว่าทำไมเขาจึงเล่นคอมดึก ๆ ดื่น ๆ ทำให้เราไม่ได้หลับได้นอน ช่วงนั้นทรมานมาก อีกใจหนึ่งก็ต้องการที่จะหาคำตอบว่า "เขาเล่นเว็บอะไร ?" และ "อะไรดึงดูดใจทำให้เขานั่งได้นานถึงขนาดนั้น" ในใจก็หวาด ๆ นิด ๆ เพราะได้ยินข่าวว่าหลายครอบครัวเสียคนเพราะโลกไซเบอร์มามากมาย

อย่ากระนั้นเลย จำเราต้องแฝงตัวเข้ามาดูซิว่า เขากำลังแอบคุยกับใครอยู่ ในที่สุดก็ได้เข้ามาเป็นสมาชิกบ้านมหาดอทคอมสมใจนึกบางลำภู หลังจากงานพาแลง ครั้งที่ 1 ผ่านพ้นไป....อิอิ

จากวันนั้นถึงวันนี้ก็ 6 ปีแล้ว ที่ได้เข้ามาอยู่ในเว็บบ้านมหา ซึ่งถือว่าเป็นเว็บที่ผมอยู่นานที่สุด เพราะก่อนหน้านั้นก็สิงสถิตอยู่ตามเว็บมวย โดยเฉพาะมวยสากลระดับโลก หาความรู้จับโน่นชนนี่ จนหลาย ๆ คนเรียกว่า แฟนพันธุ์แท้ แต่จริง ๆ ไม่ใช่ :l-

ที่ผ่านมาผมได้อะไรจากเว็บบ้านมหาดอทคอมแห่งนี้ ได้เยอะแยะมากมาย ที่สำคัญที่สุดคือมิตรภาพที่เกิดขึ้นราวปาฏิหาริย์ จากคนที่ไม่เคยรู้จักกันมาก่อน จากคนที่อยู่ไกลสุดขอบฟ้าอยู่ต่างประเทศ แต่เว็บบ้านมหาดอทคอมแห่งนี้นำพาให้พวกเรามาพบกันได้ นี่คือสิ่งที่มหัศจรรย์สำหรับผม

และสิ่งนี้แหละที่ทำให้ผมรักสังคมของเว็บบ้านมหาดอทคอม และสำหรับตัวผมอาจจะมีโอกาสมากกว่าคนอื่นในฐานะเป็นดีเจอาสาบ้านมหาดอทคอม หลาย ๆ คนอยากพบอยากเจอตัวจริงเสียงจริง ในระยะแรกมีพวกเราไปหาผมที่ห้องพักแทบทุกอาทิตย์ นับ ๆ ดูเกือบ 100 คนเห็นจะได้ บางคนเจอผมแค่ครั้งเดียวก็เข็ดไม่เจออีกเลยก็มี...555 ย้อนรอย...ห้องนี้มีตำนาน

ระยะหลังผมไม่ค่อยมีเวลา (ข้ออ้าง) ก็เลยเพลา ๆ ลงไป เสาร์-อาทิตย์ได้พักผ่อน ซักผ้า ล้างถ้วยล้างชาม ส่วนการเก็บกวาดบ้านเนื่องจากว่าไม่ค่อยมีคนไปเยี่ยมก็เลยไม่ได้เก็บกวาด ปล่อยไปตามยถากรรม ภาพที่ออกมาอาจจะดูรก ๆ ไปบ้าง ก็ถือว่าเป็นตัวตนที่แท้จริง และดูเป็นธรรมชาติดีครับ ไม่ได้สร้างภาพ....ย้อนรอย...ห้องนี้มีตำนาน

ตลอดระยะเวลาที่ผ่านมา ผมรู้สึกดีใจและยินดีเป็นอย่างยิ่งที่ห้องรก ๆ แห่งนี้ได้มีโอกาสต้อนรับพี่น้องสมาชิกเว็บบ้านมหาดอทคอมจากทั่วทุกมุมโลกครับ.....:*-

ย้อนรอย...ห้องนี้มีตำนาน

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 13-03-2013 at 21:26.

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    และในฐานะดีเจอาสาบ้านมหาดอทคอม นอกจากจะได้มอบความสุขทางด้านเสียงเพลงแล้ว

ผลพลอยได้คือทำให้เกิดคู่รักบ้านมหาขึ้นมากมาย จากการมอบเพลงให้กันและกันผ่านทางดีเจพล พระยาแล

ผมเคยไปร่วมงานคู่รักบ้านมหา 2 คู่ คือคู่ของนักรบหัวใจกุ้ง + น้องกุ้งสาวขอนแก่น, ดีเจสาวบ้านแต้ + น้องต้าร์ชมเชย

และในภาพข้างล่างนี้ จะมีคู่รักบ้านมหาเกิดขึ้นเป็นคู่ที่ 3 ในวันพฤหัสบดีที่ 21 มีนาคม 2556 นี้ ที่ อ.ปราสาท จ.สุรินทร์

ทายซิว่าจะเป็นใคร ?

ดีเจสาวบ้านแต้ คู่รักบ้านมหา คู่ที่ 2 :l-

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 13-03-2013 at 21:24.

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ หนุ่มน้อย
    บล็อก
    21
    เชื่อว่าคงมีบุญสัมพันธ์กันครับ เมื่อได้เวลาอันเหมาะสมก็มีโอกาสโคจรมาพบกัน มาแบ่งปันความรู้สึกนึกคิด แบ่งปันสิ่งละอันพันละน้อยมากบ้างน้อยบ้างตามเหตุตามปัจจัย แม้วันนี้เราไม่พบกัน ไม่แน่ วันต่อไปในอนาคตอาจเจอะเจอกัน หวังว่ามิตรภาพของพี่น้องบ้านมหาดอตคอมจะยั่งยืนตลอดไปครับ

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    Mr.Reception
    สัญลักษณ์ของ คนตระการ...
    ไปยามไดกะอบอุ่นคือเก่าครับห้องนี้..

ไผบ่อมีข้าวกิน บ่อมีม่องพัก กะไห่ไปห้องนี่ละครับ ถือว่าเป็นวัด 555

Moderators
    บล็อก
    2
    เห็นภาพแล้วเป็นตามวนน้อจ้า อบอุ่นด้วยน้ำใจไมตรีน่าประทับใจอีหลีจ้า

เป็นตามวนน้ออ้ายเห็นแล้วกะคิดฮ้อดบ้านจ้า

อยากมีโอกาสเจออ้ายพลเอื้อยเด็กน้อยฯกินตำหมากหุ่งสักมื้อน้อค่ะ "ต้องมีสักวัน" อิอิอิ

((กระซิบๆๆ รายการธรรมะยามเช้าหายไปใสน้อค่ะ บ่ได้ฟังมาช่วงนึงแล้วเด้อค่ะ))
    LET IT BE...

พ่อครัวแม่ครัวบ้านมหา สัญลักษณ์ของ สาวบ้านแต้
    บล็อก
    28

ห้องนี่นอนหลับแซบหลาย....โดยเฉพาะโชฟา

ไปหลายเทีย
    นอนกะหลายคืน
    ห้องนี้อบอุ่น ไปยามได๋สุขสบาย
    หายห่วง
    สิไปอีกอยู่เด้อ อย่าฟ้าวย้ายหนีก่อนล่ะ
    ห้องนี่นอนหลับแซบหลาย....โดยเฉพาะโชฟา
    ขอบคุณสำหรับเจ้าของบ้านทั้งสองคนจ้า

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ อ้ายพจน์
    :b-b:b-b:b-bธรรมดาบ้านคนดังเนาะครับแฟนๆอยากพ้อหน้าพ้อตาครับ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ jinnawat90
    บรรยากาศเป็นกันเองดีเนาะ มินิตุ้มโฮม

Tags for this Thread