หัวข้อ: ขอวิธีล้างเครื่องคร้าบ

บักคำมวล
    Guest

ขอวิธีล้างเครื่องคร้าบ

ขอทราบวิธีล้างเครื่องคอมหน่อยครับ มันมีวินส์โดว์ 2 ตัวจะล้างให้หมด polmual@hotmail.com

ฟ้าสางที่บางกอก
    Guest

Re: ขอวิธีล้างเครื่องคร้าบ

ลองอ่านวิธีการในนี้ซิครับ http://www.baanmaha.com/forums/index...c,20660.0.html
    ตรง คู่มือการติดตั้ง

วิธีการจะมีหลายวิธีครับ แต่วิธีนี้จะเป็นการ format c: พร้อมติดตั้ง Windows แต่ถ้าเป็นการล้างแบบแบ่ง partition ก็ค่อนข้างจะอธิบายกันยาวสักหน่อย

ซึ่งจะต้องมีแผ่น boot เข้าระบบ dos หรือใช้ Partition magic Boot เพื่อล้างระบบทั้งหมด แต่ระวังข้อมูลใน HDD อื่น มันจะหายไปหมด

เอาวิธีการง่าย ๆ ตามคู่มือที่ผมบอกมาข้างต้นก่อนนะครับ หากไม่ชำนาญ และข้อมูลใน Drive อื่น ก็ยังอยู่

Guest

ลองอ่านบทความนี้ดูครับ "การฟอร์แมต ฮาร์ดดิสก์ เพื่อเตรียมพื้นที่สำหรับติดตั้ง Windows ใหม่"

ผมไม่ได้เขียนเอง แต่เผื่อนำไปทำดูก่อน

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ สาวบ้านนา

อ้ายฟ้าสาง มาล้างเครื่องไห่นางแนะ รู้สึกว่าเครื่องนางมันจะเริ่มเสียงดังเหมือนโรงสีข้าวแล้ว นางบ่มีเงินซื้อตัวใหม่

Guest

Re: ขอวิธีล้างเครื่องคร้าบ กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ♪มักอ้ายหลายอิหลี♪
    อ้ายฟ้าสาง มาล้างเครื่องไห่นางแนะ รู้สึกว่าเครื่องนางมันจะเริ่มเสียงดังเหมือนโรงสีข้าวแล้ว นางบ่มีเงินซื้อตัวใหม่
    เตรียมแฟ๊บไว้ด้วยเด้อ......

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ บ่าวพรรณานิคม

5555..ล้างเครื่องแบบใด๋น้อคือสิได้ใซ่แฟ๊บ...5555555555(หัวเหล่นๆเด้อครับอ้ายฟ้าสางฯ)
    [*] สื่อบันเทิงที่นำมาให้รับชม รับฟังเป็นเพียงตัวอย่างเท่านั้น หากท่านชื่นชอบ สื่อใด โปรดซื้อสินค้าลิขสิทธิ์
    [*] เกี่ยวกับลิขสิทธิ์
    [*] ทำเนียบกองทุนเว็บไซต์ บ้านมหา

phaladd
    Guest

thank you

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ โป้ยก่าย

Re: ขอวิธีล้างเครื่องคร้าบ กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ บ่าวพรรณานิคม
    5555..ล้างเครื่องแบบใด๋น้อคือสิได้ใซ่แฟ๊บ...5555555555(หัวเหล่นๆเด้อครับอ้ายฟ้าสางฯ)
    ซันไล สิบ่สะอาดกว่าบ่ อิๆ เว้าหยอกเล่นเด้อครับ
    จงเอาชนะในความยาก มิฉะนั้นความยากจะชนะท่าน

บักคำมวล
    Guest

เฮ็ดได้แล้วครับ เบิ่งหนังสือเอากดมั่วๆกะเป็นแล้ว
    ขอบคุณหลายๆเด้อพี่น้องสุคน ที่แนะนำมา ใซ้ซันไลล้างแล้ว

puntarit
    Guest
    :g thank you.!!!