หัวข้อ: คู่รักบ้านมหา คู่ที่ 3

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล

คู่รักบ้านมหา คู่ที่ 3

คืนวันที่ 20 มี.ค.56 ผมจะเดินทางไปที่บ้านสัมพันธ์ หมู่ที่ 7 ต.กังแอน อ.ปราสาท จังหวัดสุรินทร์ เพื่อร่วมเป็นเกียรติเนื่องในพิธีมงคลสมรสของมิตรรักแฟนรายการ 2 ท่าน คือ

คุณชลกนก ศรีไทย หรือ "นกแก่ ๆ" สมาชิกในห้องกล่องเพลง และ คุณสมพงษ์ โถแพงจันทร์ หรือ "พงสวีดอน" สมาชิกในห้องกล่องเพลงเช่นเดียวกัน หลาย ๆ คนคงจะได้รับการ์ดแต่งงานแล้วในงานบ้านมหาพาแลงที่ผ่านมา ซึ่งพิธีมงคลสมรสจะมีขึ้นในตอนเช้าของวันพฤหัสบดีที่ 21 มีนาคม พ.ศ.2556

ผมเคยไปร่วมงานแต่งงานคู่รักบ้านมหาคู่ที่ 1 (นักรบหัวใจกุ้ง (น้องโชค) + กุ้งสาวขอนแก่น (น้องกุ้ง) และคู่รักบ้านมหาคู่ที่ 2 (ฮัก ณ ทุ่งใหญ่ (น้องต้าร์) + สาวบ้านแต้ (น้องอี๊ท) ซึ่งทั้ง 2 คู่ คือสมาชิกเว็บบ้านมหาดอทคอม

ผมได้ยินข่าวหลาย ๆ คู่ที่ได้ใช้ชีวิตร่วมกันนอกจากคู่รักที่กล่าวมาข้างต้น ผมขอแสดงความยินดีกับท่านทั้งหลายเหล่านั้นด้วยความชุ่มชื่นใจ

แม้ว่าเว็บบ้านมหาดอทคอม จะเป็นเว็บที่สร้างขึ้นโดยมีเจตนารมณ์เพื่อการศึกษา ศิลปะ วัฒนธรรม และความบันเทิง ก็จริง แต่อย่าลืมว่าอุบัติเหตุแห่งรัก ไม่ว่าจะรักแบบเพื่อนพ้องน้องพี่ หรือรักแบบคู่รัก ไม่ใช่เรื่องที่เกิดขึ้นได้ง่าย ๆ หากไม่ใช่เพราะพวกเราได้ร่วมสร้างบุญกุศลด้วยกันมา

ผมขออวยพรให้คู่รักบ้านมหาคู่ที่ 3 และคู่รักบ้านมหาทุก ๆ คู่ จงครองรักกันชั่วนิรันดร์ ด้วยหัวใจที่มั่นคงแข็งแกร่ง ตราบจนถือไม้เท้ายอดทอง กระบองยอดเพชรครับ

คู่รักบ้านมหา คู่ที่ 3
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 19-03-2013 at 21:39.

ฝ่ายเทคนิค และถ่ายทอดสด สัญลักษณ์ของ อาวอ้วนเมืองยศ
    ปายด้วยเน้อ จัดแจงงานให้เรียบร้อยแล้วจะรีบๆ ตามไปครับผมม

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ lungyai1123
    บล็อก
    63
    กะอยากไปนำอยู่แต่ขัดข้องทางเทคนิคหลายประการฝากแสดงความยินดีไปนำแนเด้ออ้ายพล พระยาแล

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    Mr.Reception
    สัญลักษณ์ของ คนตระการ...
    ยามไดน้อ จะของกะทุ้สิได้แต่งนำเพิ่น 555

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ อ้ายพจน์
    :b-b:b-b:b-bขอแสดงความยินดีนำคู่รักบ้านมหาทั้งสองท่านด้วยนะคร้าบ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ คนคลองห้า
    ไปกินก้อยดึก กะบ่ชวนหน่อ โอกาสหน้าเด้อ 555 ลืมอวยพร ขอให้มีความสุข สดชื่น สมหวัง และขอให้แข็ง ใหญ่ ยาว อึด ต่อไปเป็นการบอกกล่าว ชีวิตสมรสขอให้อยู่ด้วยกันอย่างเข้าใจ ไว้วางใจ เปรียบเหมือนลิ้นกับฟัน ให้ปรับเปลี่ยนทัศนคติเป็นหนึ่งเดียวให้ได้จาก 2 คน หนักเอา เบาสู้ ชีวิตครอบครัวขอให้เจริญรุ่งเรือง เด้อครับผม อย่ามุ่งแต่แต่งงานเพื่อเช็กซ์ เช็กซ์ เปรียบเหมือง ผงชูรส ที่ใส่อาหาร สิใส่หรือบ่ใส่กะแซบคือเก่าครับผม ผ่านปากไปแล้วความแซบกะหมดไปครับผม

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ มะลิลา
    ขอแสดงความยินดีกะคู่รักบ้านมหานำเด้อค่ะ ขอให้รักกันชั่วฟ้าดินสลาย มีลูกเต็มบ้านหลานเต็มเมืองเด้อ
    นกแกๆ กะเคยทักทายนำอยู่จ้า ในห้องขอเพลง..

น้องพลกะให่เดินทางปลอดภัยทั้งไป-กลับเด้อจ้า

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ นักรบหัวใจ
    ขอแสดงความยินดีกับพี่นกแก่ๆ กับอ้ายพงสวีดอนนำเด้อจ้า น้องกุ้งกับอ้ายโชค อยากไปร่วมงานนำอยู่จ้า แต่คาเจ้าตัวเล็กยังไม่ถึงเดือนยังไม่อยากให้เดินทางจ้า กะขอให้อ้ายเอื้อยทั้งสอง มีความสุขตลอดไปเด้อจ้า รักเสมอจ้า

Moderators สัญลักษณ์ของ สหายพง
    ผมมากับรถผ้าป่า
    แสดงความยินดีนำเด้อครับเจ้นกแก่มีความสุขหลายๆครับ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ทิดจ่อย
    อยากแต่งเป็นคู่ต่อไป ตะหาเจ้าสาวยังบ่อพ้อครับ อ้ายพล อิ อิ อิ

Tags for this Thread