........ ศึกมวยไทย 7 สี
วัน อาทิตย์ ที่ 24 มีนาคม 2556
ช่อง 7 สี ถ่ายทอด เวลา 13.30 น.

1, เนเงิน ลูกเจ้าแม่สายวารี 100 ป.
ชนะคะแนน บุญหลง โฮคิทเช่น ลพน.
แพ้น็อกยก2 น้องบี พยัคฆ์เมืองชล ลพน.
แพ้คะแนน เอ็กซ์ตร้า ส.ศิริลักษณ์ ลพน. 25 ธ.ค. 55
จะชนะ
น๊อตใหม่ อ.นิตยาพร
แพ้คะแนน รัชชานนท์ ศิษย์ป๋าโอ 100 ป,
----------------------------------------------
2, กฤษณะ เอราวัณ 113 ป.
ชนะคะแนน ขาวผ่องเล็ก ช.โค้วยู่ฮะอีซูซุ ปัตตานี
ชนะน็อกยก2 อสูรกาย ทีเด็ด99 สงขลา
ชนะน็อกยก2 เพชรผาแต้ม เบิ้มภูดิน ช่อง7 17 ก.พ. 56
จะชนะ
ยอดนิยม พุ่มพันธ์ม่วง 113 ป.
แพ้คะแนน เลือดเดือด ศักดิ์หอมศีล ฉะเชิงเฉา
แพ้น็อกยก3 ขั้นเทพ ร.ร.กีฬาโคราช ลพน.
แพ้คะแนน กเองสุวรรณ ท.พราน49 ลพน. 2 มี.ค. 56
-------------------------------------------------
3.เด่นพิชิต ดาบแป๋งนครบาล 117 ป.
แพ้คะแนน เฉียบคม ศิษย์จ่ากัน ช่อง7
แพ้คะแนน น้องใหม่ ทีเด็ด99 ลพน.
แพ้คะแนน เพชรสยาม จิตรเมืองนนท์ บุรีรัมย์ 22 ธ.ค. 55
จะชนะ
เพชรดำเนิน ท.เทพสุทิน 117 ป.
ชนะคะแนน จงรักษ์ ส.บุญครอง ช่อง7
แพ้คะแนน วัชระเล็ก ส.ธนิกูล สุโขทัย
ชนะคะแนน ฟ้าสยาม ดาบรันสารคาม ขอนแก่น 2 มี.ค. 56
--------------------------------------------------
4.ฉลามทอง ศิษย์ป๋านนท์ 130 ป.
ชนะคะแนน เดอะสตาร์ เช็งซิมอิ๊วยิม ช่อง7
แพ้คะแนน รถเหล็ก จ้าวทะเลทอง สุราษฯ
แพ้คะแนน เจนณรงค์ ต.ทักษิณ สุราษฯ 2 ก.พ. 56
จะแพ้
สตาร์บอย เช็งซิมอิ๊วยิม 130 ป.
แพ้คะแนน มาประลอง ป.บริรักษ์ ช่อง7
ชนะคะแนน มาประลอง ป.บริรักษ์ สงขลา
ชนะคะแนน เสมาเพชร ส.เชาวลิต นครศรีฯ 9 ก.พ. 56

...............เป็นทรรศนะส่วนตัวล้วนๆ....

.... เอาไปประกอบการชมมวยนะครับ ข้อมูลนี้เป็นเพียงทรรศนะวิจารณ์ส่วนบุคล อาจจะถูกหมด หรือ ผิดหมดทุกคู่ก็ได้ครับ

.... ข้อมูลนี้เป็นการวิจารณ์ล่วงหน้า ตามเหตุตามผล ตามฟอร์มหลัง ตามสภาพแวดล้อม ซึ่งวันต่อยจริง สถานการณ์อาจจะเปลี่ยนไปก็ได้นะครับ เช่น วันชกมานํ้าหนักเกินเยอะ,นํ้าหนักขาดเยอะ,นักมวยมาไม่ดี,มวยมีกลิ่นฯลฯ

...พิเศษมวย "กินดิบ" อาทิตย์นี้ จัดไปที่ ***เด่นพิชิต (ศักดิ์บุรีรัมย์)ดาบแป๋งนครบาล*** ครับ