หัวข้อ: พาไปเที่ยวบ้านพิม-ฝนในร้อยเอ็ดจ้า

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวมักเลาะ
    เคยเรียนอยู่แต่กะหลายปีมาแล้วครับ.....เกือบ 10 ปีได้ครับ

Moderators
    บล็อก
    2
    ดีใจที่ได้ฮู้จักกันในบ้านมหาเด้อจ้า

บรรยากาศอบอุ่นเนาะค่ะพี่พวงพะยอม ส่วนน้องยังบ่มีบ้านที่เมืองไทยเลยค่ะ เพราะยังบ่แน่ใจว่าจะมีบุญมีวาสนาได้กลับไปใช้ชีวิตที่บ้านเกิดเมืองนอนอีกรึเปล่าค่ะ
    LET IT BE...

Moderators
    บล็อก
    2
    สวัสดีจ้าน้องหน่อย

ผู้หญิงเฮาพอได้แต่งงานออกเฮือนไปแล้ว ก็ต้องไปตามสามีน้อจ้าอย่างน้องหน่อย
    ครอบครัวอยู่ต่างประเทศ เอื้อยเคยแยกกันอยู่คนละประเทศมาเกือบสองปี
    คึดฮอดกันก็ต้องอดทนและซื่อสัตย์ต่อกัน ตอนนี้ก็บ่อยากแยกกันอีก ไปไสขอไปนำกันเพราะเฒ่าชรามาสิได้ดูแลเป็นหมู่กัน เพินบ่เป็นคนรูปหล่อหรือร่ำรวยแต่เวลาได้พิสูจน์แล้วว่าฮักเอื้อยแบบจริงใจ บ่ทิ้งกันในยามทุกข์ สุขก็สุขนำกัน
    บุญวาสนาของน้องหน่อยดีแล้วที่มีครอบครัวมีคู่ครองน้อจ้า น้องเฮ็ดแนวกินเก่งทุกแนว
    เอื้อยยังยอมรับในฝีมือ ถนอมอาหารก็เก่งเป็นหนึ่ง เป็นแม่ศรีเรือนที่มีหน้าตางาม
    นี่คือวาสนาของน้องน้อจ้า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พวงพยอม; 29-03-2013 at 09:38.

Moderators สัญลักษณ์ของ สาวชัยภูมิ ลูกพ่อขุน
    บล็อก
    30
    ถ้าเฮ้ดยามใด บีขอไปเที่ยวนำเด้อค่ะ ชอบไปเที่ยวแบบโอมเสตย์อยู่ค่ะ เรียนรู้ชีวิตความเป็นอยู่ของชาวบ้านไปนำ

Moderators
    บล็อก
    2
    สวัสดีจ้าน้องบี

คงอีกหลายปีน้อจ้ากว่าจะได้เฮ็ด ด้วยความยินดีเด้อจ้า ไปเที่ยวนำกันได้พบเห็นชีวิตชาวบ้านแต่ละจังหวัด
    เป็นตามวนดีจ้า