หัวข้อ: ความทรงจำครั้งกลับบ้าน2 @ น้ำตกไทรโยคน้อย

Moderators สัญลักษณ์ของ สาวชัยภูมิ ลูกพ่อขุน
    บล็อก
    30

ดวงดาว The Star ความทรงจำครั้งกลับบ้าน2 @ น้ำตกไทรโยคน้อย

ทริปนี้พาแม่และยาย น้องๆรวมทั้งสามีสุดที่รัก ไปเที่ยวที่น้ำตกไทรโยคน้อยที่จังหวัดกาญจบุรีค่ะ วันที่ไปเป็นวันจันทร์นักท่องเที่ยวชาวไทยไม่เยอะแต่นักท่องเที่ยวชาวต่างชาติเยอะมากค่ะ ถ้าใครสนใจไปเที่ยวมีการจัดเที่ยวแบบประหยัดกับการรถไฟด้วยค่ะ เมื่อ 7 ปีก่อนสมัยล่ะอ่อนค่ารถไฟนี่ 100 บาทเท่านั้น จะได้แวะเที่ยวคือพระปฐมเจดีย์ สะพานข้ามแม่น้ำแคว น้าตกไทรโยคน้อยและสุดท้ายที่สุสารทหารสัมพันธ์มิตร ไม่รู้ว่าณ.วันนี้ค่ารถไฟจะเท่าไร แต่จัดแค่วันเสาร์กับอาทิตย์เท่านั้นนะคะ

ความทรงจำครั้งกลับบ้าน2 @ น้ำตกไทรโยคน้อย

เริ่มต้นการเดินทางชายกลางก็นอนหลับ เพราะเล่นกับหลานทั้งคืน

ความทรงจำครั้งกลับบ้าน2 @ น้ำตกไทรโยคน้อย

ท่านทวดไม่หลับเพราะตื่นเต้น

ถึงแล้วจ้ะน้ำตกไทรโยคน้อย

ดูรูปก็ครั้งก็คิดถึงจัง อยากไปอีกความทรงจำครั้งกลับบ้าน2 @ น้ำตกไทรโยคน้อย

โดยรอบ น้ำเย็นมากๆ:,1-

แอบถ่ายสาวฝรั่งในบิกินี่ อิอิ

กับน้าคนสุดท้อง รักจนหลงเลยคนนี้

เค้าโดนบังคับ เค้าจาเล่นน้ำ

เดี๋ยวมาต่อจ้า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย สาวชัยภูมิ ลูกพ่อขุน; 29-03-2013 at 08:48. เหตุผล: แก้ไขรูป

Moderators
    บล็อก
    2
    น้ำตกไทรโยค เอื้อยเคยไปตอนเป็นเด็กนักเรียนจ้า เป็นตามวนนำครอบครัวน้องบีอีหลีจ้า

Moderators สัญลักษณ์ของ สาวชัยภูมิ ลูกพ่อขุน
    บล็อก
    30

ดวงดาว The Star จบแล้วจ้ะ

จบแล้วจ้ะ

กับน้าก็ลั้นล้า

จบแล้วจ้ะ

วิ่งนี้การจับคุม

จบแล้วจ้ะ

กับน้าทั้งสอง เล่นน้ำกันสุดๆ

จบแล้วจ้ะ

นี่คือหลักฐานว่าน้องชายฉันแอบมองฝรั่ง

จบแล้วจ้ะ

กับความสุขที่อยู่กับเราไม่นานแต่จะงดงามในความทรงจำตลอดไป

จบแล้วจ้ะ

ฉันเอง อิอิ

จบแล้วจ้ะ

และสปอนเซอร์ตลอดรายการ ขอบคุณค่ะ คุณสามีที่ใจดีพาครอบครัวไปเที่ยว อิอิ

จบแล้วจ้ะ

สวยมากๆ และเย็นสบายสุดๆ

จบแล้วจ้ะ

หม่องกินข้าว ห่อข้าวมาเองสังส้มตำกับลาบก็อร่อยอยู่

จบแล้วจ้ะ

ลูกก็ดื้อหลาย จังแม่น วางบ่ได้เลย

จบแล้วจ้ะ

วิวสวยๆ

จบแล้วจ้า ทริปน้ำตกไทรโยคน้อย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย สาวชัยภูมิ ลูกพ่อขุน; 29-03-2013 at 08:50.

บล็อก
    30
    ค่ะพี่พวงพะยอม สนุกจริงๆกลับมาเหนื่อยเลยค่ะลิงน้อยก็หลับเพราะเล่นจนเพลีย ต้องรออีกสองปีแนะจะได้กลับไปลัลล้าอีก ขอบคุณพี่มากๆค่ะที่เข้ามาเยี่ยมกระทู้ค่ะ

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ suny
    ภูมิลำเนา มหาสารคาม ทำงาน ประจวบ
    เห็นภาพแล้วกะมีความสุขนำเนาะครับ พร้อมหน้าพร้อมตาพี่ๆน้องๆ เมืองกาญฯไปทุกเดือน แต่ยังบ่ได้ไปเลยครับน้ำตกไทรโยคน้อย ยากนำแต่ภารกิจ ซิหาโอกาสไปจักเทือยุครับเห็นภาพแล้วอยากไปเบิ่ง

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ คนจนผู้ยิ่งใหญ่
    สารคามคือหม่องอยู่
    เป็นตะเย็นซ่ำบายดีเนาะทางสารคามน้ำแล้งฮ้อนแฮง

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ lungyai1123
    บล็อก
    63
    มาเป็นตาซังแท้หละลูกสาวผุได๋น้อฮาาา !!!! เขาชูสองนิ้วนี่เอาสามเกินน้าเลยสุดยอด
    บรรยากาศรอบโดยรวมน่าจะเย็นจนหนาวแหละ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ไผ่หวาน
    บล็อก
    14
    ไปเดือนได๋ค่ะ น้ำคือหลายดีแถะ

บล็อก
    30
    @ suny มึความสุขจริงๆค่ะช่งกลับบ้านได้พักผ่อนทั้งกายและใจ และได้อยู่กับคนที่เรารักด้วยค่ะ ว่างลองไปนะคะบรรยากาศดีมาเลยค่่ะ
    @ คนจนผู้ยิ่งใหญ่ เย็นสบายดีค่ะ ช่วงบีไปช่วงเดือนตุลาค่ะ

@ คุณลุงใหญ่ ลิงน้อยทะเล้นมากมายค่ะ ทำเอาผู้ใหญ่หลายคนหมดแรงไปตามๆกันค่ะ

@ คุณไผ่หวาน บีไปช่วงตุลาปีที่แล้วค่ะ ลองไปเที่ยวกับการรถไฟช่วงเสาร์อาทิตย์ก็ได้ค่ะ เขาแวะเป็นจุดๆให้ถ่ายรูป บีว่าคุ้มมากกว่าค่ะ แล้วที่ประทับใจคือการนั่งรถไฟข้ามสะพานแม่น้ำแควค่ะ หวาดเสียวปนตื่นเต้น

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    น้ำตกไทรโยคน้อยอยู่ข้างทาง ข้างบนเป็นแค่ทางน้ำเล็ก ๆ แต่พอตกลงมาปะทะกับพื้นทรายแข็ง ๆ และกระจายตัวออกสวยงามมากครับ

ส่วนน้ำตกไทรโยคใหญ่บ่เคยไปครับ เคยไปแต่น้ำตกเอราวัณ เดินขึ้นไปจนถึงชั้นสูงสุดใช้เวลาเหมือนเดินขึ้นเขาคิชกูฏยังไงยังงั้นเลย

รับราชการอยู่เมืองกาญจน์หลายปี แต่ก็ค่อยไปเที่ยวไหนครับ ได้เที่ยวหลังจากย้ายเข้า กทม.แล้ว

การท่องเที่ยวคือการเก็บเกี่ยวประสบการณ์และเติมสีสันให้กับชีวิตครับ ถ้ามีเวลาอย่าลืมท่องเที่ยวครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 30-03-2013 at 14:28.

Tags for this Thread