หัวข้อ: สงกรานต์ขอให้ทุกท่านเดินทางปลอดภัยนะคะ

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9

สงกรานต์ขอให้ทุกท่านเดินทางปลอดภัยนะคะ

สงกรานต์ขอให้ทุกท่านเดินทางปลอดภัยนะคะ

วันนี้หลายๆท่านคงทำงานวันสุดท้ายของการทำงาน บางท่านก็หยุดตั้งแต่วันที่ 9 เมษายน
    วันสงกรานต์เป็นวันหยุดที่ยาวนานพอๆกับวันปีใหม่ ทำให้มีเวลาได้อยู่กับพ่อแม่ ญาติพี่น้อง
    ที่อยู่ต่างจังหวัดยาวนาน พาเที่ยว พาไปทำบุญ ไหว้พระ สรงน้ำพระ บางท่านก็ไม่ได้กลับ
    บ้านก็หาเที่ยวแถวใกล้ๆกรุงเทพ แหล่งท่องเที่ยววันสงกรานต์ก็มีหลายสถานที่ที่จัดงานใหญ่ๆ

ก็ขอให้ทุกท่านเดินทางปลอดภัยทั้งไปและกลับ เมาไม่ขับ สมาร์ทโฟนไม่แชทระหว่างขับรถ
    สรงน้ำพระ รดน้ำ ดำหัว เผื่อคนที่อยู่ไกลบ้านนำเด้อคะ สงกรานต์ขอให้ทุกท่านเดินทางปลอดภัยนะคะ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pui.lab; 13-04-2013 at 12:11. เหตุผล: สรง
    บ้านมหาดอทคอม เว็บไซต์ส่งเสริม ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ศิลปิน ความรู้ออนไลน์
    st1: มิตรภาพและรอยยิ้ม กับดีเจคนไกลบ้าน st1:

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ lungyai1123
    บล็อก
    63
    สวัสดีวันปีใหม่ไทยครับพี่น้องบ้านมหาขอให้มีความสุขความเจริญมั่งคั่งร่ำรวยครับ

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    Mr.Reception
    สัญลักษณ์ของ คนตระการ...
    สวัสดีปีใหม่ไทยเด้อพี่น้องบ้านมหาทุกๆท่าน..
    ผมเองกะสิได้เมืออุบล ผุอยู่ไกล้กะแวะไปกินปลาเด้อ สิพาไปตึกแห..

ครีเอทีพ โปรดิวเซอร์ สัญลักษณ์ของ บ่าวข้าวจี่
    บล็อก
    7
    ขอให้สนุกสนาน...เติมเต็มรอยยิ้มให้ผู้เฒ่า ผู้แก่เต็มที่ นำภาพสวยประทับใจ มาฝากด้วยนะครับ....

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ eakinjan
    บ่ได้กลับบ้านคือหมู่ คิดฮอดอี่แม่เด้นอ

Moderators
    บล็อก
    2
    สวัสดีปีใหม่ไทยจ้าพี่น้องบ้านมหาทุกท่าน

ขออำนาจสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลาย โปรดดลบันดาลให้ท่านและครอบครัว ประสบแต่ความสุข ความเจริญ ด้วยจตุรพิธพรชัยและสัมฤทธิผล ในสิ่งอันพึงปรารถนาทุกประการเด้อจ้า

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ pcalibration
    เมืองฉะเชิงเทรา(แปดริ้ว)
    บล็อก
    1
    สวัสดีปีใหม่ไท..พี่น้องบ้านมหาฯซู่คนเด้อครับ
    เดินทางไปใสมาใสปลอดภัย...สืบสานประเพณีอันดีงาม
    พร้อมด้วยสิ่งที่ดีดีตลอดไป
    ธุจ้าธุจ้าธุจ้า

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ kamatep
    สุโข สุขัง สตังค์มีไซ้ทุกคู่ทุกคนเด้อครับร่ำๆรวยๆถูกหวยรวยเบอร์ อิอิ ฟ้าใหม่แล้วปีใหม่แล้ว อิอิอิ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์

ความเยือกเย็น

สงกรานต์ปีนี้ขอให้ทุกท่านเดินทางปลอดภัย มีความสุข สดช่ืน สมหวังสุคนเด้อครับ:*-