หัวข้อ: สอบธรรมศึกษาตรีเสร็จแล้วจ้า ผลสอบได้ลำดับที่.....

Moderators
    บล็อก
    2

สอบธรรมศึกษาตรีเสร็จแล้วจ้า ผลสอบได้ลำดับที่.....

เมื่อวานนี้วันที่ 28 เมษายน 2556 ณ วัดวชิรธรรมปทีป นครนิวยอร์ค ได้เป็นสนามสอบธรรมศึกษาตรีและธรรมศึกษาโทให้แก่ประชาชนคนไทยในนิวยอร์ค โดยมีคณะพระสงฆ์จากสำนักงานแม่กองธรรม สนามหลวง ได้เดินทางนำข้อสอบมาจากเมืองไทยและทำการสอบตั้งแต่เวลา
    9.00-16.30 น. สอบทั้งหมด 4วิชาคือ
    วิชาเรียงความกระทู้ธรรม วิชาธรรม วิชาพุทธประวัติ วิชาวินัยบัญญัติ

เอื้อยพวงพะยอมก็ได้เรียนหลักสูตรธรรมศึกษาตรีสำหรับประชาชน เป็นหลักสูตรเดียวกับนักธรรมตรีสำหรับพระภิกษุ,สามเณร เมื่อปี2555
    ผลการสอบได้มีการตรวจข้อสอบและประกาศคะแนนของผู้ที่เข้าสอบทุกคน สำหรับคนที่สอบผ่านจะได้รับใบประกาศนียบัตรจากสำนักงานแม่กองธรรม สนามหลวงในปี 2557จ้า
    เอื้อยพวงพะยอมสอบได้คะแนนเป็นลำดับที่ 1 จ้า ตอนนี้ยังมึนศีรษะกับการอ่านตำราอยู่เลยจ้า แล้วเอื้อยสิไปหาแนวกินมาสู่พี่น้องบ้านมหาเด้อจ้า ขอบพระคุณหลายทุกท่านน้อจ้า

ป.ล. ขอบคุณพ่อบ้านที่ขับรถไปส่งและไปรับเด้อจ้า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พวงพยอม; 30-04-2013 at 07:02. เหตุผล: แก้คำผิดจ้า

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ commo
    บ่ให่เสียซื่อเอื้อยพวงพะยอม แห่งบ้านมหาอยู่แล้ว ยินดีนำจ้า ได่นักธรรมตรีแล้วตั๋วหนี่ บ่ธรรมดาเด้อพี่น้อง...

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ suny
    ภูมิลำเนา มหาสารคาม ทำงาน ประจวบ
    จังแม่นเก่งเนาะครับ ปรบมือให้จักซวดใหญ่ๆดอกครับ สมกับความพยายามเนาะครับ ต่อไปกะเรียนโทต่อเลยเด้ครับ เอาใจช่วยครั

Moderators สัญลักษณ์ของ สหายพง
    ผมมากับรถผ้าป่า
    เคยเรียนอยู่ครับได้แค่ธรรมโทสิยากตะนำแต่งกระทู้ธรรมนี้ละครับเวลาเขียนจดหมายฮอดผุสาวเขียน
    ได้เป็นเล่มเวลาแต่กระทู้เขียนบ่ออกเลย555

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ lukhin_inter
    อิสานใต้ ประเทศไทย
    แสดงความยินดีด้วยเด้อจ้า....เก่งจริงๆจ้า
    อุปสรรคเป็นได้ทั้งบันไดให้ก้าวขึ้นไป...หรือ
    เป็นภูผาที่ขวางกั้น...ขึ้นอยู่กับว่าจะมองมุมไหน

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ เซียงเหมี่ยงเมืองสุรินทร์
    สุรินทร์, ร้อยเอ็ด, และ สปป.ลาว
    ยินดีนำหลาย ๆ ครับเอื้อย เก่งหลาย ๆ ครับผม ...

Moderators
    บล็อก
    2
    สวัสดีจ้า

น้องคอมโม้

คุณซูนี่

น้องสหายพง

คุณลูกหินอินเตอร์

น้องเซียงเหมี่ยงเมืองสุรินทร์

ขอบคุณหลายๆเด้อจ้าที่กรุณามาให่กำลังใจเอื้อยพวงพะยอม ดีใจอีหลีจ้า เอื้อยบ่ได้เก่งดอกจ้า แค่ได้มีโอกาสได้เฮ็ดในสิ่งที่สนใจด้วยใจฮักและศรัทธาจ้า:*-

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ pcalibration
    เมืองฉะเชิงเทรา(แปดริ้ว)
    บล็อก
    1
    ขอแสดงความยินดีนำเด้อครับอาจารย์พวงพยอม..
    สมความตั้งใจ ชั้นโท ชั้นเอก ก็คงไม่ไกลเกิน เวลาอีก 2 ปี ขอให้มีสมาธิ

Moderators
    บล็อก
    2
    สวัสดีจ้าคุณpcalibration

ขอบคุณหลายๆเด้อจ้า หลักสูตรธรรมศึกษาโทจะเริ่มเปิดเรียนเดือนกันยายน 2556จ้า
    พวงพะยอมก็คงลงเรียนต่ออีก เพราะว่ามวนและได้ความรู้ดีจ้า:*-

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์

ความเยือกเย็น

ยินดีนำเด้อครับ ปีหน้าเรียนโท ต่อไปกะเรียนเอก tavan กะสิเรียนคือกันหละปีนี้ ขอให้สำเร็จ และมีความสุขหลายๆเด้อครับ