หัวข้อ: งานวันรับปริญญาโทของน้องพิมจ้า(10 พฤษภาคม 2556)

Moderators
    บล็อก
    2

งานวันรับปริญญาโทของน้องพิมจ้า(10 พฤษภาคม 2556)

ร้อยอักษรกลอนกานท์สราญจิต
    ชื่นชีวิตสุขสมภิรมย์ขวัญ
    น้องพิมรับปริญญาพาชีวัน
    อีกใบฝันเป็นจริงของหญิงไทย

จากเด็กน้อยกลอยใจในวันก่อน
    ช่วยแม่ป้อนข้าวน้องประคองใส่
    ช่วยงานพ่อแม่ทำกำลังใจ
    น้องพิมไม่เคยท้อขอเล่าเรียน

แม่ภูมิใจน้องพิมพริ้มเพรานัก
    ด้วยลูกรักศึกษาพาอ่านเขียน
    มีวิชาความรู้คู่ความเพียร
    รักการเรียนลำบากหากอดทน

ศึกษาต่อหมอไทยในอนาคต
    ไม่เคยหมดแรงใจไม่สับสน
    อุปสรรคปัญหามาผจญ
    ทุกแห่งหนมั่นคงจงทำดี

สวัสดีจ้าพี่น้องบ้านมหาทุกท่่าน

มื้อนี้วันที่ 10 พฤษภาคม 2556 เป็นวันรับปริญญาโทสาขา Biological Sciences ของน้องพิม ลูกหลานบ้านมหาจ้า ตอนนี้เอื้อยพวงพะยอมกำลังรอพิธีเริ่ม เอื้อยบินไปคนเดียวเพราะเป็นวันศุกร์ พ่อต้องทำงาน และน้องฝนติดสอบจ้า
    กำหนดการรับตอนบ่ายโมงจ้า ตรงกับตีหนึ่งของเมืองไทย แล้วเอื้อยสิลงรูปถ่ายมาฝากจ้า

วันนี้ถ่ายภาพที่หน้าหอพักจ้า

งานวันรับปริญญาโทของน้องพิมจ้า(10 พฤษภาคม 2556)

น้องพิมตอนเป็นเด็กทารกจ้า

น้องพิมตอนอยู่ป.1จ้า

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พวงพยอม; 10-05-2013 at 23:21.

Moderators
    บล็อก
    2
    ถ่ายภาพสดๆจากงานจ้า วินาทีที่น้องพิมเดินลงบันได

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พวงพยอม; 11-05-2013 at 00:49.

Moderators
    บล็อก
    2
    น้องพิมได้รับคัดเลือกไปแสดงผลงานวิจัยทางชีววิทยาต่างรัฐจ้า
    โปสเตอร์ที่น้องพิมทำเองจ้า

Moderators
    บล็อก
    2

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ณัฐ ภูไท
    ครับพี่พวงพะยอมดีใจกับครอบครัวของพี่หลายๆๆๆน้อครับที่นอ้งพิมได้รับปริญญาโทแล้วครับ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ jinnawat90
    ดีใจด้วยนำหลาย ๆ เด้อครับ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ คนคลองห้า
    ความสำเร็จของลูกๆ คือความภูมิใจของพ่อแม่ครับผม ไม่มีความสุขใด๋ๆ ในโลกที่เท่าเทียมได้ นอกจากความสุขของพ่อแม่ สำหรับคนที่เป็นลูกต้องพึ่งระลึกไว้เสมอ ขอร่วมแสดงความดีใจอย่างใหญ่หลวงนำเด้อครับผม

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ หลอดปอดป่อง
    ยินดีนำครับ ผม 3 สถาบันกะยังบ่จบ ป.ตรี เลย 55

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ หนุ่มโพธิ์ศรีสุวรรณ
    ดีใจนำ และภูมิใจนำเด้อครับ ขอให้สุขสมหวัง เจริญในหน้าที่การงานครับ

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ อ้ายพจน์
    ดีใจนำครับเอื้อยเห็นลูกหลานเชื้อสายอิสานเก่งๆกะสะออนหลายว่าแมนบ่แพ้ชนชาติใด๋ละในโลกนี้อย่าลืมกลับมาพัฒนาบ้านเกิดเมืองนอนบรรพบุรุษแนเด้อ