หัวข้อ: ขอพรพระคุ้มครองแม่

Moderators
    บล็อก
    2

ขอพรพระคุ้มครองแม่

อีกบ่ถึง 24 ชั่วโมงคือวันที่ 29 พฤษภาคม เวลา 23.00 น.เอื้อยพวงพะยอมสิได้บินด่วนเมือบ้านไปดูแลแม่ที่ป่วยจ้า เป็นโอกาสได้ตอบแทนพระคุณของท่านในยามเจ็บไข่ได้ป่วย
    หว่างต้นปีก็พาน้องพิมเมือบ้านมาแล้ว ตอนนี้ต้องบินเดี่ยวเพราะพ่อต้องดูแลลูกสาวหล่าที่ใกล้จะสอบปลายภาคและจบเกรด 10 ในเดือนหน้า ต่างมีภาระหน้าที่ต้องซอยกันน้อจ้า
    เอื้อยมีวันลาป่วยสะสมเก็บไว้ได้เกือบสี่เดือนที่มีสิทธิลาเวลาเจ้าของและสมาชิกในครอบครัวป่วย แต่หัวหน้าไปรษณีย์ผู้หญิงเพินว่า no no you can't เพราะเพินมีนัดสิเข้าผ่าตัดในวันที่ 14 มิถุนายน เอื้อยต้องกลับไปรักษาการณ์แทนเพิน
    การทำงานก็เป็นหน้าที่คือกันน้อจ้า ทั้งหน้าที่แม่บ้านของสามี แม่ของลูกๆ และลูกของแม่ นี่แหละชีวิตจ้า บ่ได้โรยด้วยกลีบกุหลาบ แต่ความสุขสงบใจของเอื้อยก็สิสร้างได้ในทุกสถานการณ์
    ทุกปัญหามีทางแก้เสมอน้อจ้า
    เอื้อยเตรียมหนังสือไปอ่านนำจ้า พระอาจารย์ที่วัดได้แจกตำราธรรมศึกษามาให้อ่านล่วงหน้าก่อนเรียนในเดือนกันยายน พอได้ธรรมะมาคุ้มครองชีวิตให้มีสติในทุกก้าวย่างจ้า บ่กล้าเฮ็ดบาปหรือผิดศีลอีหยังเล้ยจ้า อยากไปอยู่กับแม่ ดูแลเช็ดตัว ป้อนข้าว ซักเสื้อผ้า เฮ็ดแนวกินให้เพิน ได้เมือบ้านยามใด๋ก็มีความสุขทุกเทือน้อจ้า ตามประสาคนไกลบ้าน แล้วเอื้อยสิส่งข่าวกับภาพมาฝากเด้อจ้า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พวงพยอม; 29-05-2013 at 10:37. เหตุผล: แก้คำผิด

Moderators
    บล็อก
    2
    เอื้อยได้ไปทำบุญวันวิสาขบูชาที่วัดเมื่อวันที่ 26 พฤษภาคมมาจ้า
    ขอส่งผลบุญกุศลทั้งหมดที่ได้ทำมาตลอดชีวิตให้คุ้มครองแม่ให้หายจากเจ็บป่วย
    มีอายุยืน อยู่เป็นร่มโพธิ์ร่มไทรให้ลูกหลานตลอดไปเด้อจ้า

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ ลุนนี ศรีเกษ
    ศรีสะเกษ กรุงเทพ จอมเทียนชลบุรี
    บล็อก
    1
    ขอให้เดินทางปลอดภัย ขอให้คุณยายหายไวไวเดอจ้า (ปล.ถ้าว่างอยากไปพัทยากะยินดีต้อนรับเสมอจ้า)

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ lungyai1123
    บล็อก
    63
    วันนี้กะวันที่ 29 แล้วเดินทางไปกลับด้วยคววววววววววววามปลอดภัยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย lungyai1123; 01-06-2013 at 11:36.

Moderators
    บล็อก
    2
    กราบขอบพระคุณพี่แดงหลายๆจ้า ต้องหาโอกาสไปยามก่อนกลับในวันที่ 12 มิถุนายน
    เพราะพวงพะยอมสิได้ไปยามเอื้อยคนโตที่ชลบุรีอยู่จ้า

Moderators
    บล็อก
    2
    กราบขอบพระคุณคุณลุงใหญ่หลายๆจ้า เวลาเมืองไทยเร็วกว่าอเมริกา 12 ชั่วโมงจ้า

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ suny
    ภูมิลำเนา มหาสารคาม ทำงาน ประจวบ
    ขอให้การเดินทางทั้งไปและกลับโดยความปลอดภัยครับ ขอให้คุณยายหายไวๆเด้อครับเป็นกำลังใจครับ

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ pcalibration
    เมืองฉะเชิงเทรา(แปดริ้ว)
    บล็อก
    1
    ขอให้การเดินทางโดยสวัสดิภาพทั้งมาและกลับ อาการป่วยของคุณแม่ก็ขอให้หายไวไวครับ
    บุญรักษาคุณพระคุ้มครองเด้อครับ อาจารย์พวงพะยอม
    ธุจ้าธุจ้าธุจ้า

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    เดินทางกลับบ้านด้วยความปลอดภัยครับ ถ้ามีเวลาสักมื้อ แวะ กทม. เด้อครับเอื้อย สินัดสมาชิกบ้านมหาให้พ้อกันอยู่ปั้มฮ่างครับ หรือไม่กะร้านลาบปากมูลครับ

Moderators
    บล็อก
    2
    สวัสดีจ้า

คุณsuny :) ขอบคุณหลายๆสำหรับพรและน้ำใจไมตรีเด้่อจ้า

คุณpcalibration :) ขอบคุณหลายๆสำหรับมิตรภาพและคำอวยพรเด้อจ้า

น้องพล พระยาแล :) ขอบคุณหลายๆจ้า งานนี้รับรองว่าพลาดบ่ได้จ้า ว่าแต่ปั้มฮ้างกับร้านลาบอยู่ไสละน้อจ้า ไทร้อยเอ็ดบ่คุ้นกับกทม.เด้อจ้า เคยทำงานแถวหลักสี่ ดอนเมือง กับตอนเป็นเด็กน้อยอยู่แถวทุ่งมหาเมฆ
    ตอนนี้เฒ่าแล้วย่านหลงทางอยู่เด้่อจ้า

Tags for this Thread