หัวข้อ: ประกาศหาคุณจงกลณี

Threaded View

คำตอบที่แล้วมา คำตอบที่แล้วมา   คำตอบถัดไป คำตอบถัดไป
    ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล

พบปะพูดคุย ประกาศหาคุณจงกลณี

ผมได้เบอร์โทรศัพท์ของค่ายหนึ่งมาประมาณ 2 ปี จ่ายเป็นรายเดือน ๆ ละ 99 บาท เกินจากนี้คิดเป็นนาที จะเปิดใช้เป็นครั้งคราวในกรณีที่เครื่องที่ใช้บัตรเติมเงินหมด ไม่มีที่เติม หรือแบตหมดเท่านั้น

เปิดเครื่องปุ๊บ มีเสียงผู้ชายและเสียงผู้หญิงโทรมาไม่ขาดสาย ถามหาชื่อ "คุณจงกลณี" ตลอดระยะเวลา 2 ปีที่ผ่านมา ตอนแรกก็รู้สึกเฉย ๆ แต่พอบ่อยเข้า ๆ รู้สึกสงสัย และมีความโมโหอยู่ในใจลึก ๆ

"ถามจริง ๆ เถอะครับ มันเป็นยังไงเห็นโทรมาหาคุณจงกลณีเบอร์นี้ตลอด ทั้ง ๆ ที่ผมบอกไปว่าไม่ใช่ ๆ และพวกคุณก็บอกผมว่าจะทำเป็นข้อมูลผิดพลาดและบอกว่าจะไม่โทรมาอีก แล้วทำไมยังโทรมาตลอดเลย ตอบคำถามให้ผมข้องใจหน่อยเถิดครับ ผมรำคาญเต็มทนแล้ว" คือคำพูดของผม

"ขอโทษครับ/ขอโทษค่ะ" และวางสายไป หายไปครั้งละ 2 - 3 อาทิตย์ ไม่นานก็เข้าอีหรอบเดิม ถามหาคุณจงกลณีอีกแล้ว ผมก็ถามคำถามเดิมตลอด และเขาก็รับปากตลอดเช่นเดียวกัน

ครั้งนี้หายไปประมาณ 2 เดือน เมื่อวานนี้เอาอีกแล้ว เป็นเสียงผู้หญิงโทรบอกว่า "ขอสายคุณจงกลณีหน่อยค่ะ"

ผมก็ตอบด้วยความสุภาพว่า "ไม่มีคนชื่อนี้ครับ ผมบอกว่าไม่มีคนชื่อนี้มา 2 ปีแล้วครับก็ยังโทรมาตลอดเลย" "อ้อ ขอโทษค่ะ" คือเสียงตอบกลับ

หลายคนบอกผมว่าให้ไปเปลี่ยนเบอร์ที่ศูนย์ แต่ผมไม่มีเวลามากถึงขนาดนั้น คงจะรับสภาพนี้ไปอีกนาน หากคุณจงกลณีได้อ่าน กรุณาติดต่อมายังผมด้วยครับ

เอ๊ะ ผมลืมถามเขาว่า คุณจงกลณี นามสกุลอะไร เห็นทีผมคงจะได้รับโทรศัพท์จากคุณจงกลณีจนหูบวมเป็นแน่แท้เชียว ฮ่า ๆ ๆ ประกาศหาคุณจงกลณี

..........................

พล พระยาแล
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 31-05-2013 at 14:03.

Tags for this Thread