หัวข้อ: ศิลปะการครองชีวิตคู่สไตล์เอืื้อยพวงพะยอม

Moderators
    บล็อก
    2

ศิลปะการครองชีวิตคู่สไตล์เอืื้อยพวงพะยอม

สวัสดีจ้าพี่น้องบ้านมหาทุกท่าน

มื้อนี้พ่อบ้านของเอื้อยเพินว่าอยากตัดผมจ้า เอื้อยเคยไปเรียนตัดผมชายและหญิงที่วัดไทย
    อาจารย์ผู้สอนเป็นสตรีไทยที่มีอาชีพช่างตัดผมในนิวยอร์ค
    เอื้อยได้ลองตัดให้พ่อกับลูกมาหลายเทือแล้ว ค่อยสะสมประสบการณ์ไปเรื่อยๆน้อจ้า
    พอได้ประหยัดเงินไปหลายเหรียญ และเป็นความสุขของแม่บ้านอีกอย่างหนึ่ง นอกจากเฮือนสามน้ำสี่ตามที่ผูเฒ่าได้สอนลูกหลานมาน้อจ้า

ตัดผมให้พ่อบ้านเป็นความสุขเล็กๆน้อยๆที่เฮาคอยเติมความหวานชื่นในชีวิตคู่ให้กันและกันจ้า

การปรนนิบัติเอาใจกันและกัน บ่เอาแต่ใจเจ้าของ พยายามเอาใจเขามาใส่ใจเฮา เมื่อ
    ในบ้านทุกคนมีความรัก มีความสุข สบายใจ บ่มีไผอยากไปสร้างปัญหาครอบครัวดอกจ้า
    อายุเป็นเพียงตัวเลข เทคนิคการครองใจคนรักทั้งกายและใจ และบวกกับศีลธรรม คุณธรรมด้วย ชีวิตคู่ก็สามารถครองคู่กันได้ยาวนานจนถือไม้เท้ายอดทองกระบองยอดเพชร เวลาอยู่ในบ้าน สามีภรรยาควรมอบคำพูดที่ไพเราะ อ่อนโยนต่อกัน ไผมักงานอดิเรกแบบใด๋เฮาก็บ่ไปจุ้นจ้านไปบังคับเขา เช่น พ่อบ้านเอื้อยมักเบิ่งรายการกีฬา โทรทัศน์มีเครื่องเดียว เอื้อยบ่ไปขัดใจ อยากเบิ่งก็ตามใจ เอื้อยก็มีแนวมักของเจ้าของต่างกัน เฮาก็อยู่ในห้องนั่งเล่นนำกัน หยอกกันไปแน้ หัวนำกันแน้ ถึงยามกินข้าว เอื้อยก็เฮ็ดแนวกิน เอิ้นพ่อลูกมากินนำกัน ลูกล้างถ้วยชาม พ่อเอาขยะไปถิ่ม
    บ่ต้องรวยมากมายแต่พอมีพอกิน ทำมาหากินซอยกันเลี้ยงลูก บ่ไปมีบ้านเล็กบ้านน้อยก็พอเพียงตามอัตภาพน้อจ้า นับว่าเอื้อยโชคดีที่สามีฮักซำถึกรางวัลที่หนึ่งทางใจเด้อจ้า บ่แมนทางวัตถุดอกจ้า

พ่อบ้านจัดเตรียมสถานที่ตัดผมจ้า มีผ้าปูพลาสติคผืนเก่าที่บ่ได้ปูโต๊ะกินข้าวแล้ว เก้าอี้หนึ่่งโต
    ชื่อร้านพวงพะยอมลมโชยเกศาจ้า

ศิลปะการครองชีวิตคู่สไตล์เอืื้อยพวงพะยอม

เตรียมปัตตาเลี่ยนเสียบปลั้กไฟ ระวังไฟดูดเด้อพ่อ

เอื้อยพวงพะยอมใช้แนวไถเบอร์ใหญ่ก่อนจ้า

พ่อบ้านมานั่งเด้อจ้า ผมพ่อบ้านก่อนตัดจ้า

ไถเทือละครึ่ง เอาด้านขวาก่อนน้อจ้า

ไถครบสองด้านซ้ายขวา เปลี่ยนแนวไถเป็นเบอร์น้อยลงเพื่อเก็บรายละเอียดเล็กๆน้อยๆจ้า

พ่อบ้านเข่าไปแย้งแวนในห้องน้ำ (ปานเพินจะไปเล่นหมอลำ พะนะ)

เพินว่าให่แก้ไขส่วนบนที่หัวล้านแล้ว อันนี้ช่างเกศสยองบ่สามารถซอยเหลือได้เด้อจ้าคุณพี่จ๋า

เสร็จแล้วเพินก็ไปอาบน้ำ ลงมานั่งเบิ่งเคเบิ้ลรายการกอล์ฟจ้า

เอื้อยก็มีมุมโต๊ะทำงานของเจ้าของ นั่งในห้องเดียวกันจ้า เข้ามาลงรููปลงเรื่องในบ้านมหาที่แสนฮัก
    ทักทายคุยกันกับพี่น้องบ้านมหา บางเทือก็เข้าไปในยูทูปฮ้องเพลง อรวี ตั๊กแตนชลดา ตามประสาจ้า
    บางเทือก็เย็บปักถักร้อย ซ่อมแซมเสื้อผ้าที่กระดุมหลุด ซิปแตก หัดเรียนตัดเย็บเสื้อผ้าจ้า
    มื้อใดมีงานบุญอยู่วัดก็ไปซอยงานทุกงานจ้า

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พวงพยอม; 16-06-2013 at 03:49. เหตุผล: แก้คำผิดและเพิ่มรูปภาพจ้า

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9
    เบิ่งภาพไปก็ยิ้มไปนำจ้าพี่ ปุ้ยก็ตัดให้ลุงทุกอาทิตย์ ถือเป็นหน้าที่ไปแล่ว ต้องเอิ้นแล้วก็ฮ้ายนำถึงจะตัดได้

เรียงลำดับ
    1. Pui ! can you give me 5 minute to cut my hair?
    ปุ้ย... ทำเป็นบ่ได้ยนิค๊า

2. รอบสอง (((( PUI))))
    OK. waiting for me 2 minute

3. ((((ปุ้ยยยย)))
    ฟ่าวอย่างไว ย่าน
    บ้านมหาดอทคอม เว็บไซต์ส่งเสริม ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ศิลปิน ความรู้ออนไลน์
    st1: มิตรภาพและรอยยิ้ม กับดีเจคนไกลบ้าน st1:

Moderators
    บล็อก
    2
    สวัสดีจ้าน้องปุ้ย

คู่ของน้องปุ้ยก็น่าฮักและตลกดีน้อจ้า
    นี่แหละความสุขเล็กๆน้อยของชีวิตคู่น้อจ้า บ่ต้องรวยมากมาย
    แค่เรารักและเข้าใจกัน สายสัมพันธ์นิรันดร

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ pcalibration
    เมืองฉะเชิงเทรา(แปดริ้ว)
    บล็อก
    1
    เป็นศิลปะที่ใช้ได้เฉพาะคู่(คู่ชีวิต)แต่ไม่สงวนลิขสิทธิ์แหม่นบ่ครับ
    สังคมแบบไทยๆมีพื้นฐานจากครอบครัวขยาย(พ่อ แม่ พี่ ป้า น้า อา ปู่ ย่า ตา ยาย)
    บวกกับธรรมเนียมของหญิงไทยที่ถูกปลูกฝังมาจึงดูเป็นธรรมชาติ

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ เซียงเหมี่ยงเมืองสุรินทร์
    สุรินทร์, ร้อยเอ็ด, และ สปป.ลาว
    แวะมาอ่านทุก ๆ เรื่องราวที่เอื้อย เว่าถึงการดำเนินชีวิต แนวทางการใช้ชีวิต ถือเป็นแบบอย่างดี ๆ ให้ได้เบิ่งเป็นแนวทาง...
    การได้ตัดผมให้คุณพ่อน้องพิม น้องฝน นอกจากประหยัดแล้ว ยังก่อเกิด ความรู้สึก สายใยความสัมพันธ์ที่ดีอีกเนาะครับเอื้อย...
    ทรงผมของพี่ผู้ชาย ทรงเดียวกันกับเซียงเหมี่ยงฯ เลยครับ skinhead เบอร์สอง ไปตัดเถื่อได๋ แม่บ้านบอกบ่ค่อยคุ้มเลย ซ่างตัดผมเฮ็ดงานบ่เกิน 10 นาที ฮ่า ๆ ...

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย เซียงเหมี่ยงเมืองสุรินทร์; 16-06-2013 at 07:12. เหตุผล: แก้คำผิดครับ

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ sompoi
    บล็อก
    23
    ออนซอนชื่อร้านเนาะจ้า..... ลมโชยเกศา(พะนะ) หึยย..(⌒▽⌒)
    ปล. ชีวิตคู่ว่าง่ายกะง่ายจ้า ว่ายากกะยาก ลิ้นกับฟัน คั่นใช้งานผสมผสานกันไปได่ กะราบรื่นเนาะจ้า
    ตอนหลงกัดลิ้นจะของยามได๋นิล่ะจ้า เจ็บเป็นตาหน่าย >_<
    มองต่าง..อย่างปลง

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9
    ชีวิตปุ้ยยิ่งกว่านิยายอีกจ้าพี่พวงถ้าให้เว้าเรื่องมันยาว
    ที่อยู่ได้ก็ใช้ชีวิตแบบนี่หล่ะคะ มันออกคนละแนวคนละเรื่องไปเลย
    บ้านมหาดอทคอม เว็บไซต์ส่งเสริม ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ศิลปิน ความรู้ออนไลน์
    st1: มิตรภาพและรอยยิ้ม กับดีเจคนไกลบ้าน st1:

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    ว้าว กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดด บ้านผมกะต่างคนต่างอยู่ครับ มีคอมฯ คนละเครื่อง บ่ทะเลาะกันครับ เพราะบ่เว่านำกันครับ ต่างคนต่างเล่นคอมคนละเครื่อง เล่นเมือยกะนอนไผนอนมันครับ.... ก๊ากกกก

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ หนุ่มน้อย
    บล็อก
    21
    ชีวิตคู่ที่ประสบมามีทุกรูปแบบ ยามหวานก็หวานหยดย้อยอ้อยที่ว่าหวานก็คงไม่หวานเท่าละมั๊ง ยามเปรี้ยวก็สุดๆเหมือนอยู่คนละฟากฟ้านั่นแหละ จะว่าไปแล้วชีวิตคนเราก็มีสุขมีทุกข์ปะปนกันไปนะครับมีขึ้นมีลงเหมือนน้ำทะเลมหาสมุทร มีคลื่นที่ประดังเข้ามาแทบประคองตัวเองไม่อยู่แต่พอลมสงบน้ำทะเลก็ราบเรียบสลับกันไปเช่นนั้น หลักการเป็นอยู่ในครอบครัวของผมก็คือให้เกียรติคนรอบข้างเอาอกเอาใจในสิ่งที่ถูกที่ควรบางครั้งก็ให้คำแนะนำ แต่บางครั้งก็ได้รับคำตำหนิติเตือนผมก็รับฟัง(ส่วนคำตำหนิติเตือนที่รุนแรงผมจะฟังเป็นภาษาเยอรมันไปทำเป็นฟังๆไปแต่ไม่รับรู้ก็ใช้ได้อยู่นะ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย หนุ่มน้อย; 16-06-2013 at 21:57.

Moderators
    บล็อก
    2
    สวัสดีจ้า

คุณpcalibration :) ศิลปะการครองคู่แต่ละคู่ก็ต่างกันน้อจ้า ขอให้ทุกคู่ฮักกันและอยู่นำกันไปโดนๆเด้อจ้า

น้องเซียงเหมี่ยงฯ :) ขอบคุณน้อจ้าที่ติดตามอ่านเรื่องราวของเอื้อย เห็นรูปน้องออมสินกับน้องอินเตอร์แล้วก็อยากจับแก้มอีหลีจ้า ทรงผมน้องกับพ่อบ้านเอื้อยก็จั้กแมนคือกันคักเด้อจ้า เป็นตาเย็นดีน้อจ้า 5555

น้องส้มป่อย :) ถ่าเฮาเคี้ยวช้าๆกับเว่าช้าๆลง คือใช้ความใจเย็นลง ฟันกับลิ้นก็จะบ่กระทบกันน้อจ้า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พวงพยอม; 17-06-2013 at 09:28. เหตุผล: แก้ไขคำผิดจ้า

Tags for this Thread