หัวข้อ: แค่เราคิดในด้านบวกต่อกัน สัมพันธไมตรีนี้งดงาม

Moderators
    บล็อก
    2

แค่เราคิดในด้านบวกต่อกัน สัมพันธไมตรีนี้งดงาม

เอื้อยคิดว่าบ่มีไผในโลกนี้ที่จะดี มีความสุขไปเสียทุกอย่างน้อจ้า บางเทือการที่เฮามองคนในแง่ร้ายหรือแง่ลบ มันสิเฮ็ดให้จิตใจเฮาเป็นทุกข์ หน้าตาบ่ยิ้มแย้มแม้แต่คำพูดหรือคำเขียนก็สามารถนึกภาพได้ว่าจิตใจขณะนั้นเป็นจั๋งใด๋
    บ้านมหาในสายตาและความคิดของเอื้อย
    มีมิตรมากมายที่ยินดีต้อนรับ ยินดีที่ได้รู้จักกัน
    สุภาษิตที่ว่า คนรักเท่าผืนหนัง คนชังเท่าผืนเสื่อ
    น่าจะใช้ได้ทุกยุคสมัยน้อจ้า แต่สำหรับเอื้อยแล้วบ่ว่าไผจะซังเอื้อยก็บ่นำมาเก็บเป็นทุกข์ใจ
    หรือว่ามีคนฮักแน้จั้กน้อยนิดเอื้อยก็บ่หลงระเริงลืมตน อยากเฮ็ดแต่ความดี ทำหน้าที่ต่างๆที่มีอยู่ให้ดี ทำจิตใจให้มีเมตตาต่อทุกคน ไม่คิดร้ายต่อใคร แค่นี้ก็พอสำหรับเอื้่อยแล้วจ้า
    บ่อยากไปก้าวก่ายชีวิตส่วนตัวของไผ เพราะแต่ละคนต่างก็มีเหตุผลของตนเอง เอื้อยเลยลงเรื่องที่เกี่ยวกับเจ้าของ บ่อยากเอาเรื่องของไผมากระทบกระทั่งใจกัน เพราะเอื้อยก็บ่ฮู้จักไผดีปานนั้น เอื้อยทุกข์ยากลำบากก็บอกตรงๆ บ่ได้คิดว่าฟูมฟาย เพราะชีวิตปัจจุบันก็พอเพียงแล้ว
    จะคุยหยอกล้อกับไผก็บ่มีอีหยังลึกซึิ้ง อยากเป็นมิตรกับทุกคนจ้า

แค่เราคิดในด้านบวกต่อกัน สัมพันธไมตรีนี้งดงามH

แค่เราคิดในด้านบวกต่อกัน สัมพันธไมตรีนี้งดงาม

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พวงพยอม; 18-06-2013 at 10:24. เหตุผล: เพิ่มภาพจ้า

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    Mr.Reception
    สัญลักษณ์ของ คนตระการ...
    ตามที่เอื้อยว่ามา แม่นเบิดทุกอย่างครับ ...
    คิดในด้านบวกดีที่สุดเนาะครับ ใจกะบ่อทุกข์

Moderators
    บล็อก
    2
    สวัสดีจ้าน้องคนตระการ

ขอบคุณที่แวะมาทักทายกันน้อจ้า ชีวิตคนเฮาบ่มีหยังที่มั่นคงแน่นอน บ่ฮู้ว่าจะจากโลกนี้ไปมืื้อใด๋
    ฮักกัน ให้อภัยกัน ยิ้มแย้มแจ่มใสให่กัน แค่นี้ก็มีความสุขทางใจแล้วน้อจ้า

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    ไม่เอาน่า อย่าคิดมาก กรี๊ดดดดดดดดด....บางเทือกะอดคิดบ่ได้ครับ เฮ็ดหยังกะผิดไปเบิ๊ด สงสัยคือสิต้องนอนอยู่ซือ ๆ ล่ะครับเบิ่งซง ...555

ร่วมกิจกรรมนำความรู้ สัญลักษณ์ของ เซียนเมา
    มันยากยุครับ(ต่างคนต่างความคิด) ถ้าทุกคนคิดได้มันกะเป็นเรื่องดี สังคมกะสิได้น่าอยู่ขึ้นอีก
    ถ้าคิดบ่ได้กะต้องอยู่ในสังคมคือเก่า แล้วเรื่องราวต่างๆกะสิตามมา แหะๆ

ฝ่ายเทคนิค และถ่ายทอดสด สัญลักษณ์ของ อาวอ้วนเมืองยศ
    ครับผม มันใช่เลยหละครับ ถูกต้องเลย เรารู้ว่าเราคิดอย่างไร เราคิดบวก อีกหลายคน คิดอย่างไร ก็ช่างเขา

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ sompoi
    บล็อก
    23
    ทำดีซะอย่าง บ่ต้องใส่ใจดอกจ้าพี่ ความดีมันจะรักษาตัวมันเองค่ะ
    ดั่งคำที่ว่า "คนดีตกน้ำบ่ไหลตกไฟบ่ไหม้จ้า"
    กระทู้ของพี่ทุกกระทู้ล้วนสร้างสรรค์ทั้งนั้นค่ะ
    ขอเป็นกำลังใจให้คนดีในสังคมอีกคนค่ะพี่พวงพะยอม
    มองต่าง..อย่างปลง

ศิลปิน นักแสดง สัญลักษณ์ของ kitty

หวัดดีค่ะ แมนแล้วค่ะ คิดบวกไว้ สบายใจกว่าคร้า

Moderators
    บล็อก
    2
    สวัสดีจ้า ธุจ้า

น้องพล พระยาแล :) อยู่ซือๆบ่มวนดอกจ้าน้องพล เอื้อยพบศาลาพักใจคือบ้านมหาหลังนี้
    ขอสร้างสรรค์ความดี ความฮักและมีน้ำใจไมตรีทีดีต่อกันไปตลอดน้อจ้า

น้องเซียนเมา :) ระยะทางพิสูจน์ม้า กาลเวลาพิสูจน์คน เอื้อยว่าถ่าเฮาคึดดี ก็สิได้สิ่งดีๆสะท้อนกลับมาน้อจ้า

อาวอ้วนเมืองยศ :) ขอบคุณที่แวะมาทักทาย แสดงควมคึดเห็นในด้านบวกน้อจ้า

น้องsompoi :) ขอบคุณเด้อจ้าน้องที่ให่กำลังใจเอื้อย น้องก็เป็นคนที่น่าฮักอีหลีจ้า มีน้ำใจไมตรีต่อทุกคนน้อจ้า

คุณkitty :) สวัสดีจ้า ดีใจที่ได้ฮู้จักสาวงามและศิลปินบ้านมหานามkitty น้อจ้า
    ขอบคุณที่แวะมายามกันเด้อจ้า

:*-:*-:*-พี่น้องทุกท่านเด้อจ้า ทั้งที่กดแทนคำขอบคุณน้อจ้า

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9
    มิตรภาพบนโลกออนไลน์ เจอคนดีก็โชคดี เจอคนไม่ดีเราก็อย่าไปตอแย
    กาลเวลาเป็นเครื่องพิสูจน์ ทำดีอย่าไปแคร์คำครหา

สร้างมิตรภาพไม่ได้หมายถึงจับกลุ่มสังสรรค์ ใช่จ่ายเงินเพื่อหามิตร หาความสนุกสนาน

ขอบคุณสำหรับกระทู้ดีๆและสร้างสรรค์คะพี่พวงพยอม ธุจ้า

*** โลกออนไลน์ติดต่อสื่อสารกันได้ทุกเวบ ทุกช่องออนไลน์ โปรดจงเข้มแข็ง
    อย่าอ่อนไหวสิ่งยั่วเย้า จงเป็นตัวของตัวเอง แฮ่ะๆๆ
    บ้านมหาดอทคอม เว็บไซต์ส่งเสริม ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ศิลปิน ความรู้ออนไลน์
    st1: มิตรภาพและรอยยิ้ม กับดีเจคนไกลบ้าน st1:

Tags for this Thread