หัวข้อ: ความประทับใจกับอาชีพพ่อค้า

Moderators
    บล็อก
    2
    เอื้่่่่่่่อยชื่นชมคนขยันทำมาหากินคือน้องขามป้อมกับน้องเต็มอีหลีจ้า อาชีพสุจริตทุกอาชีพมีค่าคือกัน
    อยู่ที่ใจเฮาจ้า เอื้อยก็ใหญ่มานำร้านขายอาหารอีสานบ้านเฮา แม่เพินขายอยู่ชลบุรีมาแต่เอื้อยได้สามขวบจ้า

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ บ่าวมือสอง วัดไทร
    ถืกใจหลายครับ นี่ล่ะครับแบบอย่างที่ดีควรนำไปปฏิบัติ สู่ๆครับอ้ายว่างๆสิแว๊ไปเซ็นดอกเด๊อ

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ เซียงเหมี่ยงเมืองสุรินทร์
    สุรินทร์, ร้อยเอ็ด, และ สปป.ลาว
    ดีใจนำอ้ายเต็ม เอื้อยขามป้อมครับ ที่ได้กลับภูมิลำเนาเฮ็ดในสิ่งที่มัก...
    การคิดนอกกรอบ บางครั้งกะได้คำตอบที่คิดบ่ถึง คนเฮาสิไปหวั่นไหวกับปากคนบ่ได้ดอกครับ สถานการณ์แต่ละคนบ่คือกัน คนอื่นเฮ็ดบ่ได้บ่ได้หมายความว่าเฮาสิเฮ็ดบ่ได้ การยึดติดที่ว่า เรียนมาตั้งหลายมาหากินแบบนี้เฮ็ดหยัง กะเป็นหยังสิต้องตัดทางหากินของเจ้าของเพราะว่าเรียนมาหลาย การเฮ็ดสิ่งเดียวกัน คนที่หูตากว้างไกลกว่า มีความคิดความอ่านที่ดีกว่า ย่อมเฮ็ดได้ดีเสมอ เซียงเหมี่ยงฯ เซื่อแบบนั้น...
    การได้เฮ็ดในสิ่งที่ฮักและมีความสุข มักจะเฮ็ดได้ดีเสมอครับ...
    แต่ละเมนู เป็นตาแซบทั้งนั้นเลย เป็นกำลังใจให้เด้อครับ อ้ายเต็ม เอื้อยขามป้อม...

ฝ่ายเทคนิคและโปรแกรม สัญลักษณ์ของ เต็มใจให้เธอ
    ดอกคูณ เสียงแคน ขอนแก่น
    บล็อก
    6

อ่านข่าวออนไลน์ ตอบพี่น้องสมาชิกทุกท่านครับ

ขอบคุณทุกท่านที่แวะเข้ามาอ่านครับ
    :*-

ตอบพี่น้องสมาชิกทุกท่านครับ

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ มะลิลา
    รสชาติของชีวิตค่ะ.

สวัสดีน้องทั้งสอง ป้ามะลิลากะตามน้องจากเกาะสมุย..มาเรื่อยๆ..รู้ว่าการดำเนินชีวิตของคนเรานั้นบางครั้งเหนื่อยสายตัวแทบขาด ป้าเองก็สู้มาแล้วค่ะ..เป็นแม่ค้าด้วย ทำงานไปด้วย..ช่วงที่เราลุกขึ้นมาแต่เช้ามืด (ตี.3-4) เคยคิดนะคะว่า เฮาลุกมาเฮ็ดหยั๋งน้อ ผู้ลางคนเค้ายังนอนหลับอย่างมีความสุข..คิดแล้วกะน้อยใจเจ้าของ..นับวันเวลาที่ลูกเรียนจบ..ในใจคิดว่าคอยดูนะลูกเรียนจบกะสบาย..แต่หารู้ไม่ว่าลูกเค้าก็มีแนวทางของเค้า..เค้าก็เรียนจนสุดโต่ง..
    และแล้วบัดนี้เราก็ดำเนินชีวิตแบบผู้เฒ่าเลี้ยงหลานอยู่บ้าน..ขอส่งกำลังใจให้ครอบครัวน้องทั้งสองจงยึดมั่นถือมั่น..และเป็นกำลังใจให้กันและกัน อย่าท้อ..ป้าดีที่ลุง.ยังเป็นหลักให้ และไม่เที่ยว ไม่ดื่ม..เป้นแบบอย่างที่ดีให้ลูกๆๆ

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ โอลีฟ
    กิจการเจริญรุ่งเรือง ขายดิบขายดี เด้ออ้ายเด้อ อันๆๆๆ ปิ้งปลากับตำบักหุ่งนิ เป็นตาแซบแท้ อยากชิมเด้ฝีมืออ้ายกับพี่นาง คึดฮอดอยู่เด้อจร้า

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ sompoi
    บล็อก
    23
    โอ้วว .. สุดยอดมากค่ะ แต่ละเมนู มีแต่แนวเป็นตาแซบ
    แบบนี้อนาคตร้านอาจได่ขยายสองสาขาเด้อเพื่อน ^ ^

ปล. ดีใจนำทั้งสองเด้อจ้า ที่ได้ค้นพบความสุขในชีวิตแล้ว
    ทางพี้กะอยากอยู่บ้านเกิดจะของคือกันค่ะ.คั่นมีโอกาสสิไปแวะอุดหนุนเด้อเสี่ยว^ ^
    มองต่าง..อย่างปลง

ความประทับใจกับอาชีพพ่อค้า

ย่างนำก้นเสี่ยวส้มป่อยมาเอาใจช่วยนายสงสัยเพื่อนรักและน้องสาวอีกคนเด้อค่ะ เรารู้ว่านายสงสัยทำได้และอร่อย น้องป้อมก็มีฝีมืออย่างนี้ต้องขายดีแน่นอน สู้ๆและอวยพรให้ค้าขายร่ำรวยเงินทองนะครับ สักวันจะแวะไปอุดหนุนครับ คิดถึงเพื่อนรักนายสงสัยและน้องป้อม เสมอนะครับความประทับใจกับอาชีพพ่อค้า

ฝ่ายเทคนิคและโปรแกรม สัญลักษณ์ของ เต็มใจให้เธอ
    ดอกคูณ เสียงแคน ขอนแก่น
    บล็อก
    6

อ่านข่าวออนไลน์ ตอบกระทู้ครับ(ข้อความบนภาพประกอบ)

ตอบกระทู้ครับ(ข้อความบนภาพประกอบ)

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ เมษา
    ป้าสสสสส อยากไปอุดหนุนเด้หนอ :b-b

Tags for this Thread