หัวข้อ: สายสัมพันธ์อันอบอุ่นงดงามในบ้านมหา

Moderators
    บล็อก
    2

สายสัมพันธ์อันอบอุ่นงดงามในบ้านมหา

สวัสดีจ้าธุจ้าพี่น้องบ้านมหาทุกท่าน

จุดมุ่งหมายในชีวิตของมนุษย์แต่ละคนล้วนแตกต่างกันไปตามสิทธิและเสรีภาพ เปลี่ยนแปลงไปตามวัย สถานภาพ ฐานะ การศึกษา ความคิด ชีวิตแต่ละคนน่าตื่นเต้น น่าสนใจ
    ต่างคนต่างไปกันคนละทาง ทำมาหากินต่างอาชีพ ต่างถิ่นที่อยู่อาศัย ต่างสภาพแวดล้อม สภาพภูมิอากาศ ต้องประสบภัยจากธรรมชาติและภัยจากมนุษย์ด้วยกันเอง

ความปรารถนาของแต่ละคนย่อมแตกต่างกันไปตามใจชอบ แต่เมื่อได้เข้ามาพบกันในบ้านมหา ด้วยความจริงใจที่เราต่างมอบให้กัน
    ความหลากหลายในชีวิตของแต่ละคนเป็นสิ่งที่งดงามแวดล้อมด้วยมิตรภาพ การให้กำลังใจกัน การทักทายพูดคุย แค่เราเปิดความรู้สึกนึกคิด ความเป็นตัวตนที่แท้จริงของตนบนความจริง ความถนัด ความสนใจและความชอบในเรื่องที่อาจคล้ายหรือแตกต่าง
    เอื้อยรู้สึกได้ว่าในบ้านมหานี้ยังมีเพื่อนที่คอยรับฟัง คอยเป็นแรงใจอยู่เสมอ

ขอบคุณโชคชะตาฟ้าลิขิตที่ทำให้ได้มาพบบ้านมหา แม้จะไม่่เคยได้เห็นหน้าค่าตากันเลยก็ตาม แต่เหมือนว่ามิตรภาพนั้นช่างอบอุ่นและงดงาม ไม่โดดเดี่ยวในโลกไซเบอร์ ไม่หลงใหลจนขาดสติ ไม่ผิดศีลธรรมและจรรยาบรรณในมิตรภาพ

ขอขอบพระคุณเวบมาสเตอร์คุณบ่าวคนเดิมและทีมงานบ้านมหาทุกท่าน

ขอขอบพระคุณมิตรสหายและสมาชิกทุกท่านที่ได้ให้การต้อนรับเอื้อยพวงพะยอมด้วยน้ำใจและไมตรีอันอบอุ่นเอื้ออาทรมาตลอดระยะ 6 เดือนเต็ม อาจไม่นานเพราะเป็นเพียงสมาชิกใหม่(รุ่นส.ว.) แต่สายสัมพันธ์นั้นงดงามและเต็มไปด้วยความปรารถนาดีที่มีต่อกันเสมอมา

วันนี้เป็นวันหยุดขอเข้าครัวไปเฮ็ดแนวกินมาฝากพี่น้องก่อนเด้อจ้า พบกันใหม่ในครัวบ้านมหาจ้า ขอบคุณหลายๆน้อจ้า

สายสัมพันธ์อันอบอุ่นงดงามในบ้านมหา

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พวงพยอม; 09-07-2013 at 07:07. เหตุผล: เพิ่มภาพจ้า

Moderators
    บล็อก
    2
    บ่น่าเชื่อว่าโลกกลมอีหลีจ้า แม่ยังบ่เคยพบเพื่อนบ้านมหา แต่ลูกสาวได้พบก่อน
    น้องพิมว่าเมือง Huntington Beach ที่น้าปุ้ยคนงามอยู่ สวยงามน่าอยู่หลาย
    อยากกลับไปเที่ยวอีก ดีใจกับน้องปุ้ยที่ได้อยู่ในสภาพบรรยากาศที่สวยงาม มีงานทำดี
    เลิกงานก็เฮ็ดแนวกินมาฝากพี่น้องบ้านมหา เป็นความสุขของชีวิตในอีกแบบหนึ่งซึ่งน่าสนใจน้อจ้า

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    หวังว่าสักวันหนึ่ง สถานที่นัดพบของสมาชิกบ้านมหาคุ้มสามเสน (ปั้มน้ำมันฮ่าง) จะได้ต้อนรับเอื้อยสักครั้งครับผม

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9
    สักวันคงมีโอกาศได้พ้อกันเนาะพี่ อากาศก็ดีคะพี่ฉันก็อยู่แต่บ้านบ่มักออกข้างนอก
    ถ้าไปก็ห้างซื้อของที่จำเป็น ไปฟิตเนท สถานที่ชอปปิ้งก็หลายใหญ่โตอลังการแต่บ่ไป
    ก็คือห้างเซ้นทรัล สยามพารากอนนั่นหล่ะพี่ ก็คือกรุงเทพนั่นหล่ะฉันชินก็เฉยๆ แฮ่ะๆ
    บ้านมหาดอทคอม เว็บไซต์ส่งเสริม ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ศิลปิน ความรู้ออนไลน์
    st1: มิตรภาพและรอยยิ้ม กับดีเจคนไกลบ้าน st1:

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ บ่าวมือสอง วัดไทร
    สวัสดีกับพีน่องทุกท่านนำครับ เป็นน่องใหม่อยู่อาจสิต้องเรียนรู่ชีวิตในบ้านมหา อีกหลายครับแต่สิ่งแรกที่ผมเป็นหยังคืออยากเป็นสมาชิกบ้านมหา หลังจากที่เคยหม่นเข่ามาหลายเทือกะเข่ามาบ่ได้สักที ผมชื่นชอบแนวทางของบ้านมหาครับ บ่คือหม่องอื่นมันคือจั๊งได้ค่นพบแนวที่เจ้าของมัก มาพ่อแล่วกะถืกใจขอบคุณพีเว็บมาสเตอร์ ทีมงานทุกท่านที่เปิดโอกาสให่ผม บ่าวมือสอง วัดไทรได้เข่าร่วมเป็นพีเป็นน่องนำ โอกาสหน่าดีๆหวังว๋าคงสิได้พ่อกันน๊อครับ

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ lungyai1123
    บล็อก
    63
    มันกะเป็นความสอดคล้องกับสังคมที่กำลังต้องการสิ่งที่สิเข้ามาทดแทนการโหยหาในบางสิ่งบางอย่างคือกัน.เพราะในขณะเดียวกันเพื่อนพ้องน้องพี่เฮาอาจมาทำงานหรือจะด้วยสาเหตุใดกะตามที่ต้องทำให้ไกลบ้าน.และขาดความอบอุ่นหรืออยากสิพูดคุยกับชุมชนเดียวกันซึ่งกำลังโหยหาพอดีมันเลยเกิดการเข้าใจและเห็นใจกัน.แล้วกะมีการให้ตามมาหลายๆอย่างคือจั๊งเฮาเห็นนี่หล

Moderators
    บล็อก
    2

สวัสดีจ้า

น้องพล พระยาแล : ) สักวันหนึ่งเอื้อยคงได้มีโอกาสไปพบสมาชิกบ้านมหาที่ร้านปั้มฮ่างน้อจ้า ขอบคุณหลายๆที่มีน้ำใจดีต่อกันเด้่อจ้า

น้องปุ้ย : ) เฮาอยู่ห่างกัน 6 ชั่วโมงถ่าเดินทางโดยเครื่องบินน้่อจ้า อยากไปเที่ยวเมืองที่น้องปุ้ยอยู่คือกันจ้า ขอบคุณหลายที่แวะมาทักทายมาให่กำลังใจกันตลอดมาเด้อจ้า

น้องบ่าวมือสอง วัดไทร : ) ยินดีต้อนรับและยินดีที่ได้รู้จักกันเด้่อจ้า

คุณลุงใหญ่ :) ขอบคุณหลายๆที่เมตตาพวงพะยอมตลอดมาเด้อจ้า

:b-b:b-b:b-b:b-b

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ บ่าวมือสอง วัดไทร
    แว๊มาหยามกันครับพีน่อง ฮักกันหมั่นแก่นคือจั๊งกล้วยเคลือเดียวกัน ผูกสัมพันธ์ให่แหน่นแฟ่นคือพีน่องบ้านมหา ซำบายดีทุกๆท่านครับ

International chef สัญลักษณ์ของ สะใภ้อิสาน
    บล็อก
    4
    บ้านหลังนี้มีความอบอุ่น ให้กับทุกคนเสมอ อยู่มุมไหนของโลกก็มาพบกันได้เสมอ

Moderators
    บล็อก
    2
    สวัสดีจ้า

น้องบ่าวมืิอสอง :)ขอบคุณหลายที่แวะมายามมาทักกันเด้อจ้า

คุณนิ สะใภ้อิสาน :) บ้านมหาน่าอยู่ อบอุ่น เป็นศาลาพักใจ ได้ทั้งความรู้ ความเพลิดเพลิน ได้ขีดเขียนตามความถนัด ได้กำลังใจจากผู้อ่าน เฮ็ดให่โลกน่าอยู่ขึ้นมากมายจ้า ขอบคุณที่แวะมาเยี่ยมเยียนจ้า
    :*-:*-